ดู: 2033|ตอบกลับ: 0

รีวิวแก้ไขหูกาง ตัดคีลอยด์ โดย หมอธนัญชัย รพ.บางมด

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมีรีวิวการแก้ปัญหาหูกาง และตัดคีลอยด์ที่ใบหูค่ะ

เราเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องหูกางมากๆ เรียกว่าแทบจะรัดผมไม่ได้เลย จะต้องโดนเพื่อนล้อเป็นประจำ

นอกจากนี้ใบหูด้านซ้ายของเรายังมีก้อนคีลอยด์ขนาดใหญ่ประมาณ 1 ซม. ซึ่งเหมือนมันจะโตขึ้นเรื่อยๆค่ะ เราจึงตัดสินใจมาปรึกษาคุณหมอธนัญชัย ที่โรงพยาบาลบางมด คุณหมอก็แนะนำให้แก้ไขหูกางและตัดก้อนคีลอยด์ไปพร้อมกันเลยทีเดียว โดยการแก้หูกางคุณหมอจะใช้วิธีการใช้เทคนิคเฉพาะในการทำให้กระดูกอ่อนโค้งและอ่อนตัวไปด้านหลัง ซึ่งเป็นการแก้โครงสร้างของใบหูโดยเฉพาะ ทำให้ได้ผลลัพธ์ถาวร ต่างจากวิธีทั่วไป ซึ่งเน้นการตัดผิวหนังออกเพื่อดึงใบหูไปด้านหลังเพียงเท่านั้นจึงมีโอกาสเกิดหูกางซ้ำได้ในอนาคต

หลังผ่าตัดเสร็จต้องพันผ้าตามเอาไว้ก่อนค่ะ เพื่อลดการเคลื่อนไหว

ชิ้นส่วนใบหู ได้กลับมาเป็นที่ระลึก 5555

ตัดก้อนคีลอยด์ด้านซ้ายและแก้ไขหูกาง

หลังผ่าตัดแก้ไขหูกางค่ะ ตอนนี้วันที่ 2 ค่ะ ตอนนี้หูไม่กางแล้ว เหมือนเปลี่ยนเป็นคนใหม่เลย 

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้