ดู: 2442|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ลูกหนึ่งก็สะพรึงได้! ซิลิโคนทรงหยดน้ำ 330 CC กับ Dreamclinic คืนความสาวให้ดิฉันอีกครั้ง

[คัดลอกลิงก์]
ขอบอกก่อนว่าทำไมแต๋นถึงมีความคิดอยากเสริมหน้าอกจริงๆ คือคลอดลูกแล้วทำให้หน้าอกหย่อนคล้อยและหน้าอกก็เล็กไม่สวยทำให้ตัวเองใส้เสื้อผ้าไม่มีความมั่นใจค่ะ!

แต๋นเลยเริ่มศึกษาข้อมูลจากเวปไซต์บ้าง จากคนรู้จักบ้าง แต่ก็ใช้เวลาในการตัดสินใจนานอยู่เหมือนกันนะค่ะ! สุดท้ายก็ปรึกษาเพื่อนที่เคยทำกับคุณหมอ ทรงยศ เพื่อนแนะนำให้ติดต่อกับทางคลีนิก เพื่อให้คำปรึกษาเพิ่มเติม คุยอยู่นานกว่าจะนัดทำค่ะ เพราะเราต้องเดินทางไกล นัดเวลากับทางคลีนิกได้วันเวลาเรียบร้อย! แต๋นทำเรื่องขอลากิจ 1 อาทิตย์จากเชียงรายบินไปกทม.เพื่อทำหน้าอกโดยเฉพาะเลยค่ะ! ลงเครื่องปุ๊บไปคลีนิกเลยต้องไปวัดขนาดหน้าอกค่ะพอถึงน้องๆพนักงานต้อนรับก็จัดการวัดความดัน(ความดันเราสูง) ซักประวัติเบื้องต้นเสร็จก็นั่งรอคิวเจอคุณหมอทรงยศ(ตื่นเต้นนิดหน่อย)

พอถึงคิวก็เข้าห้องตรวจทางคุณหมอก็ถามว่าอยากได้ขนาดเท่าไหร่ยังไงแบบไหน เราก็บอกเอาแบบพอดีตัว ก็ลองใส่ตามขนาดสิริโคนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ มีหลายขนาดค่ะมีทั้งแบบกลมและแบบหยดน้ำ แต๋นเลือกแบบหยดน้ำ เพราะคุณหมอแนะนำค่ะ บอกว่าเราหน้าอกต่ำเหมาะกับแบบหยดน้ำเวลาทำออกมาจะเป็นรูปทรงที่เป็นธรรมชาติ! คุณหมอก็วัดๆขีดๆ(อายนิดหน่อยเพราะไม่ได้ใส่เสื้อผ้า) แต่สักพักเริ่มชินค่ะ จากนั้นแต๋นก็ตัดสินใจเสริมขนาด 330cc mentorแบบหยดน้ำค่ะ เพราะต้องการเหมาะกับรูปร่างของตัวเองที่สุด หลังจากนั้นก็ตรวจเจาะเลือดและวางมัดจำส่วนหนึ่ง สั่งงดน้ำและอาหารก่อนที่จะเข้ารับการผ่าตัดเสริมหน้าอก ในวันรุ่งขึ้นมาตามนัด วันนี้เพื่อนมาส่งค่ะจ่ายในส่วนที่เหลือเสร็จเรียบร้อย ก็เปลี่ยนเสื้อผ้า เซนต์เอกสารยินยอมในการผ่าตัดวัดความดัน(ยังสูงเหมือนเดิม)นั่งรอคุณหมอตื่นเต้นมาก ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง วันที่จะมีนมเป็นของตัวเอง!

พอเข้าไปในห้องผ่าตัดพี่ๆ เชคว่าเราล้างสีตัดเล็บมาหรือเปล่า ถอดเครื่องประดับหมดหรือยัง สักพักพี่พยาบาลฉีดยาเข้าไปในสายน้ำเกลือ ปวดเส้นตุบๆนิดหน่อย จากนั้นก็ไม่รู้อะไรอีกเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีอยู่ห้องพักฟื้นรู้สึกหนักๆหน้าอกผ้ายืดๆก็พันอยู่ที่หน้าอกแล้วค่ะ เจ็บนิดๆไม่มากค่ะน้องพยาบาลก็ถามว่าพี่ลุกไหวไม๊ น้องพยาบาลก็พาเดินลงมาจากห้องพักฟื้น มานั่งรอเพื่อนมารับข้างล่าง น้องพยาบาลก็ทำการวัดความดันให้อีกครั้งหลังผ่าตัดให้ยาและคำแนะนำหลังการผ่าตัด!วันแรกนอนหงาย หรือเอนนอน ถ้าปวดก็ทานยาแก้ป่วยที่หมอให้ หลังจากถึงที่พักเรายังรู้สึกเวียนหัวเป็นเพราะเราเป็นความดันสูงหมอแนะนำให้ไปปรึกษาแพทย์ค่ะคืนแรกผ่านไปด้วยดีค่ะ

ตื่นมาวันที่2อาการเจ็บมากกว่าวันแรกค่ะลุกเดินขยับต้องระวัง,ห้ามทานของแสลง,งดดื่มแอลกอฮอล์,ห้ามแผลโดนน้ำ,
พอวันที่3ความเจ็บเริ่มลดลงค่ะวันนี้คุณหมอนัดดูแผลคุณหมอตรวจบอกยังแดงบวมต้องดูแลให้ดีและถอดผ้าก๊อต,ติดพาสเตอร์ตรงแผลผ่าตัด,ให้ใส่สปอร์ตบรา

วันที่4,5,6อาการดีขึ้นค่ะ แต๋นประคบเย็นตลอดค่ะ วันละหลายรอบ เพราะอยากให้หายเร็วๆ แล้วก็ถึงวันที่7 นัดตัดไหมหลังผ่าตัดครบ1อาทิตย์ค่ะ! พอถึงก็เปลี่ยนเสื้อผ้ารอคุณหมอเหมือนเดิมค่ะ!ดีใจคุณหมอบอกถือว่าใช้ได้ไม่ค่อยบวมแล้วแต่คุณหมอบอกแต่ก็ต้องระวัง 1-3 เดือนต้องระวัง อย่ายกของหนัก นัดมาดูอาทิตย์ละครั้ง จากนั้นก็นัด 2 เดือนครั้งแล้วแต่เคสนะค่ะอยู่ที่ดุลพินิจของคุณหมอ

พอตัดไหมเสร็จก็ติดพาสเตอร์เรียบร้อยรับยาน้องๆให้คำแนะนำในการรักษาแผลเป็นทาเจลห้ามโดนน้ำระยะหนึ่ง! จากนั้นก็รอนัดถึงเวลาก็มาเจอคุณหมอค่ะล่าสุดคุณหมอบอกปกติดีไม่ต้องนวดหน้าอกเพราะเป็นทรงหยดน้ำเนื้อทรายไม่เป็นพังผืดอยู่แล้ว

ตอนนี้หน้าอกสวยขึ้นมาก แต๋นไม่ผิดหวังจริงๆค่ะที่ตัดสินใจทำกับคุณหมอทรงยศ ดรีมคลีนิค พนักงานดูแลใส่ใจลูกค้ามีการติดต่อสอบถามหลังและก่อนอย่างละเอียด ตอนนี้ก็เสริมหน้าอกมาจะ6เดือนแล้ว แผลก็ดีขึ้นไม่แข็งคุณหมอเย็บสวยมาก!ตอนนี้ใส่ชุดว่ายน้ำมั่นใจมากค่ะ!เพื่อนๆชมว่าทำมาสวยเหมาะกับรูปร่างไม่ใหญ่เกินไปรูปทรงธรรมชาติ!เพื่อนๆถามทำที่ไหนบอกเลยค่ะ. หมอทรงยศ ดรีมคลีนิก (ยกนิ้ว)ยกนิ้วให้เลยคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้