ดู: 695|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] อกใหญ่หลับไป สาวไซต์ Mini มาชมค่ะ ...รีวิวเสริมหน้าอก...

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีก่อนเลยค่ะ แนะนำตัวเราชื่อ เนม อายุ 22 ปีค่ะ นน.48 สส.166  เป็นคนตัวเล็กค่ะ 166 นี่เตี้ยไหมอ่ะ  มีวิวเสริมหน้าอกค่า  รีวิวนี้เหมาะกับสาวที่ไม่ชอบหน้าอกบึ๊มมากนะค่ะ เพราะเราเสริมมาแค่ 300 cc ค่ะ

เลือกทำกับหมอชาติชาย ค่ะ ที่ Absolute clinic ตัดสินใจเลือกคุณหมอเพราะงานมอเตอร์โชว์ปีที่แล้วค่ะ ย้อนเวลากลับไปหนึ่งปี ได้ไปเดินชมงานค่ะ เห็นมีสาว ๆ อกตูม ๆ เพียบที่นั้นไม่ต้องพูดถึงสาวที่หน้าอกเล้กคงไม่ได้ไปยืนประจำบูทที่นั้นเนอะ  และก็แบบเห็นมีทีมงามของ absolute กำลังไปเก็บภาพสาวๆ ที่นั้นอยู่ แอบได้ยินคุยกันเรื่องโพสให้ชัด ๆ เรื่องหน้าอก เพราะเราจะถ่ายหน้าอกเก็บไว้ไปรีวิวให้คุณหมอ อุ๊บ๊ะ!!!! ก็ได้ข้อมูลตั้งแต่ตอนนั้นแลหะค่ะ แล้วก็เริ่มกลับบ้านมาสึกษาผลงานคุณหมอ ประวัติคุณหมอจนสมใจค่ะ ข้อมูลแน่น มีหมอชาติชายอยู่คนเดียวเลยในหัว คราวนี้ก็ติดต่อคลินิกเพื่อนนัดคุยกับหมอโดยตรงเลยดีกว่าค่ะ อยากรู้ว่าเราจะทำขนาดเท่าไรดี

วันที่ปรึษาคุณหมอก็ถมแค่เรื่องขนาดที่จะทำได้ และเหมาะสมกับตัวเราและตอบโจทย์ความต้องการของเราค่ะ คือเราไม่ได้อยากได้ใหญ่มาก เอาแค่ใส่เสื้อผ้าแล้วมีทรวดทรงที่สวย เซ๊กซี่เล็กๆ ค่ะ (ย้ำว่าเล็กๆ)  คุณหมอเลยแนะนำเราว่าไม่เกิน 300 ถ้าเอาไม่ใหญ่ เพราะเราเป็นคนตัวเล็กอยู่แล้ว  ทำซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อค่ะ เปิดจะเปิดแผลที่ใต้ฐานหน้าอก

ส่วนเรื่องการเตรียมตัว การดูแลหลังการทำ ก็คุยกับเซลล์ที่ติดต่อไว้เรียบร้อยค่ะ เขาให้ข้อมูลไว้หมดแล้ว คุยกับหมอแค่การผ่าตัดแค่นั้นค่ะ  หลังจากที่ปรึกษาคุณหมอแล้ว ก็วางเงินมัดจำไว้ 5,000 บาทและได้คิวทำหลังจากนั้น 10 วันค่ะ
เราไปตรวจสุขภาพ และรับผลการตรวจไปไว้ที่คลินิกวันที่ปรึกาเลยค่ะ มีค่าตรวจสุขภาพ ที่ รพ.คามินเลี่ยน(ทองหล่อ) 1,750 บาทค่ะ

เราทำซิลิโคน Mentor นะค่ะ ราคา 80,000 บาท มีค่ายาที่ต้องจ่ายที่คลินิกอีก 1,000 บาทค่ะเป็นซิลิโคนทรงกลมผิวทรายค่ะ

วันที่มีนัดทำ ก็ไปก่อนเวลาผ่าตัด ชั่วโมงครึ่งค่ะ วันนั้นรถติดนิดหน่อยความจริงเขานัดก่อนเวลาผ่าตัดสองชั่วโมง เราเรทนิดนึง  ไปถึงก็จ่ายเงินที่เหลือ 75,000 และค่ายา 1,000 รับยา พยาบาลก็แนะนำการกินยา การล้างแผล และการดูแลตัวเองหลังทำอีกครั้งค่ะ ก่อนเซนน๖อกสารสามสี่ใบ และเปลี่ยนชุดเพื่อรอคุณหมอวาดรูปหน้าอก ก่อนผ่าตัด

มาถึงวินาทีที่ขึ้นห้องผ่าตัด  หลังจากเซนน๖เอกสารหมดแล้ว ก็ขึ้นชั้นสองค่ะ เปลี่ยนชุดนั่งรอคุณหมอหน้าห้องผ่าตัด ประมาณ 5 นาทีพยาบาลก็มาเรียกไปให้คุณหมอวาดรูปหน้าอกค่ะ ระหว่างนั้นตื่นเต้นมาก อายหมอด้วยแหละ 5555
วาดไม่นานก็ถ่ายรูปอีกครั้ง ก่อนที่พยาบาลจะพาไปขึ้นเขียง ขึ้นเตียมปุ๊บ หมอดมยาสลบคุยอะไรไม่รุ เปิดไฟสาดมาที่หน้า 1 2 3 ...... โลกดับค่ะ ฟื้นมาอีกทีอยู่ห้องล่ะ

เราไปกับเพื่อนค่ะ เพื่อนเราไปแล้รอรับกลับเลย  ตื่นมาก็รู้สึกแน่น ๆ ที่หน้าอกค่ะ เพื่อนไปหาโจ๊กมาให้เรียบร้อยละ สบายสุดอ่ะบอกเลย....^^  

รูปก่อนทำค่ะ

เรามีนัดคลายผ้าที่หน้าอก หลังทำสามวัน เปิดออกมาก็เป็นแบบนี้ค่า รูปหน้าอก พร้อมแผล 3 วันค่ะ

มีรอยช้ำอยู่จุดนึง หมอดูแล้ว บอกว่าไม่มีปัญหา เดี๋ยวก็หาย

หลังทำ 10 วันค่ะ

รูป 15 วัน ตอนนี้เราว่านมเรามันเล็กลงเลื่อย ๆ เลย แต่ก็ไม่ได้อะไรนะค่ะ ยังไงมันก็ใหญ่กว่าไม่ทำอยู่ดี รอดูต่อไปค่ะ อาการช้ำๆอะไรเริ่มดีขึ้นค่ะ ไปทำงานปกติและค่ะ

20 วันละค่ะ ลืมถ่ายรูปแผลไว้

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-2 17:31:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
25 วัน เอ่อนมเหลือนิดเดียวเอง เพื่อนถาม เมิงได้ทำแล้วจริง ๆ ใช่ไหม ไม่ใส่หมอลืมใส่ซิลิโคนให้นะ ตอนแรกมันแค่บวมเฉย ๆ เอ่อ......

หลังทำ 1 เดือนค่ะ ถ่ายแบบใส่สปอทบลา ดันนมนิดหน่อย เอาสิ เราว่ามันก็โอเคนะ ใหญ่พอตัว ( พอตัวเรานะ)

หลังทำ เดือนครึ่งค่ะ พอถ่ายรูปไปให้เซลล์ที่ดูแลเราดู ก็เลยเพิ่มจะได้เริ่มทายาลดรอยแผลค่ะ ตอนแรกก็เอ่อเดี๋ยวมันก็หายเองเนอะไม่ต้องทา 5555 แผลชัดเบย””””

ครบสองเดือนค่ะ หน้าอกเราเห็นทรงกลมชัดขึ้น ถามว่าเล็กไหม เราว่าไม่ พอดีตัวเรา...งคือเราชอบแค่นี้อ่ะค่ะ

ส่วนแผลดีขึ้นค่ะ ดีขึ้นมาก เพราทายามาตั้งแต่เซลล์บอก ถึงทาชาไปหน่อย แต่ก็โอเคค่ะ อีกสองอาทิตย์ ถ้ามันยังเห็นชัดอยู่ เซลล์นัดให้ไป Laser มันออกไปเลยค่ะ

เพื่อน ๆ ที่สนใจลองศึกษาหมอชาติชาย ดูค่ะ หมอทำนมเก่งค่ะ ให้คำปรึกษาก็ดี ตามใจเราอยากได้แบบไหน เซลล์ก็น่ารัดค่ะ ดูแลตลอด ติดตามเราตลอดๆ  ..... สนใจก็ลองศึกษาดูนะค่า
นมสวยมากค่ะ ชิดมาก ใหญ่กำลังดี ไม่เล็กเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้