ดู: 665|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มีโอกาสได้มาเขียนรีวิวการแก้จมูกกับคุณหมอทะนงศักดิ์ครั้งแรกเลยค่ะ ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ก่อนเลยนะค่ะเพราะมือใหม่ค่ะ^^ สาเหตุที่แก้เพราะจมูกเราตอนนี้เอียงและแดงค่ะกลัวว่าปล่อยไปจะเสี่ยงทะลุได้เลยเลยตัดสินใจแก้ดีกว่า เลยลองหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเอาค่ะ ว่ามีที่ไหนแก้ดีๆสวยๆแล้วราคาอยู่ในงบที่เราตั้งไว้ข้อมูลที่เราหามาก็ดูจากรีวิวที่ทรงใกล้เคียงกับเราหน่อย เลยนัดวันเข้ามาปรึกษาก่อนแก้ค่ะเพราะเราไม่แน่ใจว่าต้องพักเนื้อไหมร่างกายพร้อมไหม เลยลองไปเข้าปรึกษาก่อนดีกว่าค่ะ พอเข้าไปก็เอาภาพที่อยากได้ทรงแบบนี้ไปให้คุณหมอดูด้วยค่ะ แต่หมอเขาก็จะแนะนำดีนะค่ะว่าการแก้จมูกนั้น ต้องดูว่าสาเหตุนั้นเกิดจากอะไร การเอียง จมูกผิดรูป หรือปลายแหลมเกินไปเสี่ยงทะลุในกรณีที่จมูกทะลุนั้น จะเกิดขึ้นก็ในช่วงปลายจมูกเท่านั้นซึ่งจะเห็นได้ชัดว่า ส่วนปลายจะมีลักษณะใสๆเกือบเห็นเนื้อซิลิโคน จากนั้นหมอก็อธิบายว่าการแก้จะทำการเอาซิลิโคนเก่าและพังผืดออก และปรับโครงสร้างจมูกใหม่ ด้วยเทคนิคทางการแพทย์ ในกรณีที่ไม่มีอาการติดเชื้อ แต่ถ้าติดเชื้อต้องรักษาอาการติดเชื้อให้เสร็จก่อน ซึ่งเคสเราไม่มีอาการติดเชื้อค่ะ สามารถนัดแก้ได้เลย การเตรียมตัวพยาบาลก็แนะนำให้เตรียมเสื้อผ้าที่สวมใส่ง่ายงดอาหารและเครื่องดื่ม 4 ชม.ก่อนการผ่าตัด หลังจากผ่าตัดแก้จมูกเสร็จก็รับยากลับบ้านได้ค่ะ มาเล็มไหมตามนัดขึ้นตอนไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ รักษาตัวไม่ควรจับหรือแผลผ่าตัดช่วงแรกๆนะค่ะ ประคบเย็นได้ช่วยในเรื่องของอาการยุบบวมค่ะ รอดูอาการให้จมูกเข้าที่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้