ดู: 9100|ตอบกลับ: 114

[เสริมจมูก] รีวิวศัลยกรรมจมูกเปลี่ยนชีวิตหมวยๆให้ดูมีมิติ ที่ D-Mor Clinic กับคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chkishappy เมื่อ 2016-11-20 11:47

สวัสดีชาวดั้งโด่งทุกคนค่า ขอแนะนำตัวนิดนึงนะค้า  ชื่อลูกเกดค่ะ กับรีวิวทำจมูกครั้งแรกที่ Dmor Clinic ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยว่า ก่อนจะมาทำจมูกนี่หาข้อมูลอยู่ไม่กี่ที่เพราะเป็นคนไม่ชอบอ่านอะไรยาวๆ อันนี้ไม่ดีๆ 5555 แต่ว่าไปรู้จักกับพี่คนนึงซึ่งเค้าทำจมูกที่ Dmor Clinic มา แล้วดูสวยขึ้นมากกกกก ธรรมชาติสุดๆ ก็เลยปรึกษาพี่เค้าเลยค่ะว่าอะไรยังไง  ต้องทำยังไงบ้าง พี่เค้าเลยบอกว่าให้โทรไปที่คลินิกก่อนเลยว่าจะนัดเข้าไปปรึกษา จากนั้นก็ตัดสินใจโทรมานัดจองคิวปรึกษาเลยค่ะ พอวันนัดมาถึงวันนั้นมาคนเดียวค่ะ พี่ๆที่คลินิกเฟรนลี่มากๆค่ะ ให้เรากรอกประวัติส่วนตัวนิดหน่อย ละก็นั่งรอพบคุณหมอ รออยู่พักใหญ่ๆก็ได้คิวเข้าพบคุณหมอค่า คุณหมอติดคิวผ่าตัดอยู่เลยออกมาช้านิดนุง ระหว่างรอก็ตื่นเต้นๆพอพบคุณหมอ คุณหมอน่ารักมากๆ ใจดี  ยิ้มหวาน เป็นกันเองมากด้วย คุณหมอก็ถามว่าชอบแบบไหน อยากได้โด่งมั้ย มีทรงในใจมาให้หมอมั้ย ขอดูจมูกหน่อยน้า ละก็บอกเราว่าถ้าจมูกแบบเราทำได้แค่ไหน ละคุณหมอก็อธิบายว่าที่ดีมอร์คลินิกใช้เทคนิคการวางซิลิโคน โดยวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก ซึ่งข้อดีคือ เป็นการล็อกซิลิโคนไม่ให้เบี้ยว ไม่เคลื่อนตัวหรือขยับได้ไม่เสี่ยงต่อการทะลุในอนาคต เวลารัดแกนจะไม่เป็นแท่งดูเป็นธรรมชาติ แต่หลังทำอาจบวมช้ำหน่อย นี่คือจุดที่ตัดสินใจเลือกทำที่นี่เลยแหละ  ก็เลยตกลงจองคิวกับพี่มุ้ย(เลขาคุณหมอ)เข้าทำเลยค่ะ  เราได้คิวทำหลังจากเข้าปรึกษาประมาณ1อาทิตย์ค่ะ ซึ่งก็คือวันที่ 12 มิถุนายน  2559 ก่อนเข้าทำก็จะได้เข้าพบคุณหมออีกครั้งและคุยถึงทรงที่อยากได้ เราไม่มีทรงในใจนะ แต่บอกคุณหมอว่าขอสวยหวานๆนะคะ แค่ไหนก็ได้ค่ะ เอาที่คุณหมอว่าสวยเลย แต่ส่วนตัวไม่ชอบโด่งมาก ขอธรรมชาติก็พอ  คุณหมอบอกว่าไม่ต้องห่วงที่นี่เป๊ะปังทุกคน555  ยิ่งเพิ่มความมั่นใจได้ว่าต้องออกมาสวย และที่สำคัญปลอดภัยแน่นอน อ่อ…เราเลือกซิลิโคนอเมริกา ทรงตั๊กแตนนะคะ เพราะจมูกเราจะได้มีปลายสวยๆ(อันนี้คุณหมอบอกมาค่า555) เคสเราตกแต่งตรงปลายจมูกเพิ่มด้วยค่ะ พอคุยกันเรียบร้อยก็ฉีดยาชา ละก็มานอนรอคุณหมอที่ห