ดู: 33586|ตอบกลับ: 47
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากรู้เกี่ยวกับ ภูณิศา คลินิค ( punisa clinic) ดีไหม

[คัดลอกลิงก์]
ภูณิศา คลินิค  ( punisa clinic)

รู้สึกว่ามีคนไปทำกับหมอที่นี่น้อยนะคะ  จากที่อ่านๆมาตามในเน็ตนี่คือ หมอเป็นคนมีจรรยาบรรณพอสมควร  รับผิดชอบกับผลงาน

คนอื่นว่าไงบ้างคะ  ราคาไม่แพงด้วย ตอนนี้คนก้เริ่มจะไปเยอะเหมือนกัน ดีไม่ดียังไงมาบอกกันบ้างนะคะ

เราตั้งใจจะไปทำ ตา  กับปากบางที่นั่นอ่ะ  แต่ต้องมัดจำคิวด้วย 2000 บาทไม่ว่าจะศัลยกรรมอะไรก็ตาม ที่สำคัญเค้าไม่คืนเงินถ้าเรา

ไม่ไปตามนัด แต่จะให้ทำจึงจะคืนเงิน -*-  เราคุยกับผู้ญที่รับสายน่ะ น่าจะเป็น พนักงานหน้าเค้าเตอร์ อืม ก็เก็บไปพิจารณากันด้วยในเรื่องของเงินมัดจำ
ใจเย็นๆ คุณ = =

ทู้นี้มันของปีที่แล้วนะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-3 11:35:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.punisaclinic.com/page ... p;cno=27&dname=       เว็บภูนิษา คลีนิค
หมอท่านมีจรรยาบรรณมากครับ เพราะ  เราก็ทำกับท่านเหมือนกัน
แล้วตาเราไม่เท่ากัน เลยต่อเมล์คุยกับหมอท่าน
ท่านบอกว่าไม่ต้องกลัว ให้เข้ามาดูแล้วนัดวันแก้ครับ
แก้ไม่คิดค่าใช้จ่ายไรเลยครับ  หมอรับผิดชอบครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-3 12:00:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อกี้ 3/9/2553   11.58 เราโทรไปถามราคาทำมาตอนนี้หมดทุกโปรโมชั่นแล้ว

ทำตาสองชั้น   5900   เป็น   9000        (ขึ้นมา 3000)

ทำปากบาง  5900    เป็น 8000            (ข้างเดียว 8000  สองข้าง 15000  (ขึ้นมา2000) )

พระเจ้าตองเก็บเงินไปอีก 3 เดือนเลยนะเนี่ย -*-
เรากำลังอยากทำปากบางอยู่เหมือนกัน  ดูจากรีวิวส่วนใหญ่หมอจะทำเป็นบางนกแหลม ๆ อ่ะ แต่เราอยากได้ปากกระจับ กำลังหาข้อมูลอยู่ว่าหมอไหนทำปากกระจับ+ทำจมูก  สวย ๆ บ้าง  อยากทำทีเดียวแล้วสวยเลยอ่ะ ....
หมอให้คำปรึกษาดี คลินิกสวยดี ผลงานคุณหมอก็โอเคดี แต่คนเริ่มเยอะนะครับ คิวจมูกผม ได้ปลาย ต.ค อะ
ตอบกลับ 6# Devaz1

ตอนนี้คิวทำจมูกถึงปลายเดือนตุลาคมแล้วเหรอครับ
ก็จะไปทำกับหมอภูศิษฐ์เหมือนกันค่ะ สนใจตั้งแต่ เดือน มิย กค ก็โทไป ถ้าอยู่เมืองไทยคงได้ทำไปแล้ว ได้ช่วงโปรโมชั่นด้วย
นี่จองคิว ของเดือน ธค โอนเงินตั้งแต่ ต้น สิงหาแล้วอ่ะคะ อิอิ ราคาจมูก ก็นะ จาก 5900 ,7900 ก็กลายเปน 12,000
ตัดปีก จำได้ว่า 6,000 จะไปฉีดร่องแก้ม จาก แปดพัน ก็เปนหมื่นนึง (นี่จะสั่งเรสติเลน ตัวที่คลีนิคไม่ได้ใช้ ก็เปน 12,000)
ก็สรุปว่า ยังไงก็จะไปทำ แต่รวมหลายอย่าง ช่วงเดือน ธันวา ก็เสียตังค์เพิ่มเพียบเรย อิอิ หวังลึกๆ ว่าจะคุ้มค่า การรอคอย
และตั๋วเครื่องบิน
เท่าที่รู้ คุณหมอภู ทำปาก กระจับนะคะ เค้าจะมีให้เลือกว่า ทรงผู้หญิง (ทรงกระจับ) กับ ทรงผู้ชาย (ทรงแหลม) เท่าที่ดูจากท่านอื่นที่ทำมา เนี่ยก็สวยนะคะ เป็นกระจับ สวยดี เหมือนตุ๊กตา เลย แล้วพอจะทำ ก็นำแบบไปให้ คุณหมอภู ดูก็ได้ว่าอยากได้แบบนี้ น่ะค่ะ คุณหมอภู ไม่ดังมาก แต่ตอนนี้คิวคุณหมอ ก็ ยาวมากๆ เลย ค่ะ

เราอ่านกระทู้ เกี่ยวกับปากของ คุณหมอภู แค่ 2 กระทู้ พอคุณป้าบินกลับมาฝรั่งเศส เราก็ แนะนำคุณป้าไปแก้จมูกกับคุณหมอภู เลย ( หาคุณหมอมาหลายท่านแล้วไม่มีใครยอมแก้ให้เลยค่ะ ) แต่คุณป้าเราเคสค่อนข้างใหญ่มาก แก้จมูกผิดรูป ( เสริมมาหลายครั้งมากๆ เลย ตั้งแต่สมัย สาวๆ ) ใช้กระดูกอ่อนจาก ใบหู ราคา 30,000 บาท ว่างยาสลบ ทำที่โรงพยาบาลศรีวิชัย ต่อด้วยทำปากกระจับให้ได้รูป 5,900 บาท แล้ว ฉีด Botox 13,000 บาท แก้ม น่ะค่ะ ให้เป็นตัว V

ตอนนี้ คุณป้าก็สวยเฉี่ยวมากๆ อายุ 60 แล้ว แต่ยังสาวเหมือน 30 กว่าเองง่ะ ต้องบอกว่า เธอ เจ็บมาเย๊อะ (ขอไม่ลงรูปนะคะ เพราะท่านไม่ยอมให้ถ่ายรูปอ่ะค่ะ T^T) ต้องขอขอบคุณ คุณหมอภู ที่ยอมแก้จมูกให้ คุณป้า ของเรา อ่ะค่ะ สวยขึ้นมากๆ

เราไม่ได้มีส่วน ได้ส่วนเสีย กับคลีนิคนะคะ เพียงแต่ ชอบที่ คุณหมอภู มีมีจรรยาบรรณ คือ ที่ทราบคือ คุณป้าเราจะทำกับคุณหมอภู ทั้งตัวเลยอ่ะค่ะ -*- คุณหมอก็บอก ให้ทราบว่า ตรงไหนทำได้ ตรงไหนไม่ต้องทำ ประมาณนี้อ่ะค่ะ จริงๆ ต้องเสียเงินเย๊อะมากกว่านี้ แต่คุณหมอ จะทำ สิ่งที่สมควรทำ เท่านั้น นอกนั้นท่านก็จะบอกว่า อย่าทำเลย แบบนี้ดีแล้ว เรากับคุณป้าก็คิดในใจ "เอาตังมาให้น๊ะ ไม่เอาหรอ" ประมาณนี้อ่ะค่ะ (เป็นความรู้สึกส่วนตัวของเรานะคะ)

ยังไง คุณ จขกท. ลองเข้าไปปรึกษา คุณหมอทั้ง 2 ท่านดูก่อนดีมั้ยคะ แล้วค่อยตัดสินใจ น่ะค่ะ
ภูณิศาคลีนิคยังเปิดได้ไม่นานค่ะ จึงเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนไปทำที่นี่น้อย แต่เรื่องทำปากบางเนี่ยยังไม่เคยเห็นคนที่ทำออกมาแล้วไม่สวยเลยค่ะ เราเองก็ทำปากบางที่นี่เหมือนกัน (ส่วนตัวแล้วพอใจค่ะ) คุณหมอน่ารักมากอะไรหรือส่วนไหนไม่ควรทำคุณหมอก็บอกเราไปเลยว่าไม่ต้องทำ คุณหมอไม่เน้นทำธุุรกิจค่ะ พนักงานที่นั่นก็น่ารักทุกคนค่ะ สถานที่ก็กว้างขวางและสะอาดตา สำหรับตอนนี้คุณหมอก็ขึ้นราคาแล้วแต่เราว่าก็ยังถูกกว่าหลายๆที่นะ  ส่วนเรื่องเงินมัดจำก็เป็นเรื่องของระบบของแต่ละคลีนิค ถ้าให้คนจองแล้วไม่มีค่ามัดจำก็คงจะมั่วไปหมด ถ้ามั่นใจว่าจะทำแล้วค่อยจองนะคะจะได้ไม่เสียตังค์ฟรี
คุณหมอ ทำปากสวย คอนเฟริมคะ และก้ใจดีมากด้วย ทำคางกับจมูกที่นี่คะ มีคนทักว่า ไปทำไรมาดูเซ็กซี่หน้าเรียวขึ้น พี่เค้าบอกไม่เหมือนทำเลยดูธรรมชาติมาก แต่พี่ไม่เจอหน้าเลยเห็นชัดว่า หน้าเปลี่ยนไป จำไม่ได้ แอบดีจัยและขอบคุณคุณหมอมากคะ ปล.แต่เคสจมูกคุณหมอจะเน้นธรรมชาติ บางคนชอบโด่งมาก ก้อาจจะไม่ชอบกับผลงานจมูกเท่าไหร่ แต่โดยส่วนตัวแล้ว ก้ชอบนะคะ เพราะชอบธรรมชาติ แล้วแค่คนชอบแหละเน้อ ส่วนปาก ยืนยัน นอนยัน ว่าสวยเริ่ดคะ กำลังเตรียมตัวอยุ่เหมือนกัน โบท้อคด้วยเรย 555
หมอก้อทำเนียนนะคับ ไม่ดีเขาก้อจะบอกตรงๆ ไม่หิวเงินเหมือนที่อื่น ถ้าไม่ดีหรือไม่ชอบก้อบอกหมอ เขายินดีรับฟังตลอดนะคับ ผมก้อทำที่นี่ก้อดีคับยังไม่มีอะไรที่ต้องบ่นนะ :)
เราเช็คที่รายชื่อศัลยแพทย์ตกแต่งเสริมสวยในประเทศไทย ไม่เห็นมีชื่อหมอเลยค่ะ
http://www.surgery.or.th/sur_list.php?parm1=

แสดงความคิดเห็น

เราก็เชคทำไมไม่มีอ่า แต่ในเว็บของหมอหมอ บอกว่าจบ ศิริราช งงๆๆยังไง  โพสต์ 2011-5-14 03:04
ผมจะไปทำ ปาก 12  ตค 53 กับหมอภู แล้วนะคราบ แอบกลัวนิดๆๆ
วันนี้เพิ่งโอนตังค่ามัดจำไป 2000 บาท คิวทำจมูก 11 ตุลา 53 นี้ ค้ะ งิงิ
ตอบกลับ 15# iimza

ขอร่วมแชร์ด้วยคนค่ะ พอดีได้คิวแก้จมูก กับแก้หนังตาตก วันที่ 18 กย. นี้ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศและโอนเงินค่ามัดจำไปแล้วตั้งแต่ตอนที่ตัดสินใจว่าจะทำค่ะ คือของแบบนี้ถ้าไม่สบายใจหรือคิดมาก ก็หาทางเลือกอื่นค่ะ แต่ดิฉันเลือกที่นี่ เพราะใช้ความรู้สึกส่วนตัวในการพิจารณาเลือกคุณหมอ ราคาไม่ได้เว่อร์ ถึงหมออาจจะดูเหมือนหน้าใหม่สำหรับวงการ แต่เท่าที่อ่านกระทู้ของเพื่อนๆ หรือน้องๆ ในเว็บ ก็คิดฝีมือคุณหมอไม่เลวค่ะ

เท่าที่เช็คหมอบางท่าน คิวยาวเว่อร์, ราคาเว่อร์ เพราะจริงๆ ต้นทุนซิลี่ ก้อไม่ได้แพงนักหนา ถึงแม้ว่าบางท่านจะมีชื่อเสียงทำมานาน ก็ไม่ได้หมายความว่า ทุกเคสจะออกมาสวยทุกคนน่ะค่ะ ทำศัลยกรรมต้องทำใจไว้ครึ่งๆ ด้วยค่ะ ยังไงลองพิจารณาดูน่ะค่ะ
ตอบกลับ 1# himikojung1

ขอร่วมแชร์ด้วยคนค่ะ พอดีได้คิวแก้จมูก กับแก้หนังตาตก วันที่ 18 กย. นี้ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศและโอนเงินค่ามัดจำไปแล้วตั้งแต่ตอนที่ตัดสินใจว่าจะทำ ค่ะ คือของแบบนี้ถ้าไม่สบายใจหรือคิดมาก ก็หาทางเลือกอื่นค่ะ แต่ดิฉันเลือกที่นี่ เพราะใช้ความรู้สึกส่วนตัวในการพิจารณาเลือกคุณหมอ ราคาไม่ได้เว่อร์ ถึงหมออาจจะดูเหมือนหน้าใหม่สำหรับวงการ แต่เท่าที่อ่านกระทู้ของเพื่อนๆ หรือน้องๆ ในเว็บ ก็คิดฝีมือคุณหมอไม่เลวค่ะ

เท่าที่เช็คหมอบางท่าน คิวยาวเว่อร์, ราคาเว่อร์ เพราะจริงๆ ต้นทุนซิลี่ ก้อไม่ได้แพงนักหนา ถึงแม้ว่าบางท่านจะมีชื่อเสียงทำมานาน ก็ไม่ได้หมายความว่า ทุกเคสจะออกมาสวยทุกคนน่ะค่ะ ทำศัลยกรรมต้องทำใจไว้ครึ่งๆ ด้วยค่ะ ยังไงลองพิจารณาดูน่ะค่ะ
สนใจทำปากบางอ่ะ
อยากทราบว่า ถ้าไปตามวันจองแล้ว แต่คุณหมอไม่ทำให้ จะได้มัดจำ 2000 คืนมั้ยคะ
เราจองทำปากไว้น่ะค่ะ ปลาย ต.ค.
ปากเราบางอยู่แล้วแต่อยากได้ทรงกระจับ กลัวคุณหมอไม่ทำให้
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-10 19:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เข้าไปหาคุณหมอก่อนละคะ ถ้าจ่ายไปเค้าไม่ให้ก็แย่ 2000 ไม่ใช่เงินน้อยๆน่าเสียดายเหมือนกัน
ไม่เข้าไปหาคุณหมอก่อนละคะ ถ้าจ่ายไปเค้าไม่ให้ก็แย่  ...
ต้นฉบับโพสต์โดย himikojung1 เมื่อ 2010-9-10 19:26

สรุปว่าน่าจะไม่ได้คืนใช่มั้ยคะ ขอให้คุณหมอรับทำทีเถอะ เสียดายเงิน ฮือๆ
น่าจะทำให้คะ เพราะเคยเข้าไปปรึกษา ปกติก้ปากไม่หนาค่ะ อยากได้ทรงกระจับ เหมือนกัน ยังไงก้หายห่วงคะ

ถ้ามีปัญหาว่าบางมากจิงๆ คุนหมอ น่าจะคืนให้นะคะ เพราะ คุนหมอไม่ซีเรียสเรื่องเงิน มีจรรยาบรรแน่นอนคร้า ใจดีมากด้วย

คอนเฟริม //
ตอบกลับ  iimza

ขอร่วมแชร์ด้วยคนค่ะ พอดีได้คิวแก้จมู ...
ต้นฉบับโพสต์โดย pitchayapa เมื่อ 2010-9-9 15:05

น่าจะทำให้คะ เพราะเคยเข้าไปปรึกษา ปกติก้ปากไม่หนาค่ะ อยากได้ทรงกระจับ เหมือนกัน ยังไงก้หายห่วงคะ

ถ้ามีปัญหาว่าบางมากจิงๆ คุนหมอ น่าจะคืนให้นะคะ เพราะ คุนหมอไม่ซีเรียสเรื่องเงิน มีจรรยาบรรแน่นอนคร้า ใจดีมากด้วย

คอนเฟริม //

จากที่ได้คุยกะศิษย์หมอภูหลายๆ คน การันตีได้เลยครับว่าหมอแกใจดี แล้วก็มีจรรยาบรรณมากๆๆๆ
เราโทรไปที่คลีนิคไม่เห็นมัคนรับเลย  รบกวน ช่วยบอกเบอร์ด้วยนะคะ  เราเอาจากในเว็บคลีนิกอะ  ทั้งมือถือทั้งเบอร์ที่คลีนิก ไม่มีคนรับเลยอ่าคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้