ดู: 2131|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลากราม] รีวิวตัดกรามหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เรามีโอกาสมารีวิวหลังจากที่ศัลยกรรมกับคุณหมอทะนงศักดิ์ไปแล้วค่ะ เพราะเริ่มรู้สึกว่าหน้าตัวเองเบี้ยวๆ ดูไม่เท่ากัน หน้าค่อนข้างใหญ่ เวลาถ่ายรูปไม่กล้าถ่ายหน้าตรงเลย รู้สึกไม่มั่นใจในตัวเองเท่าไหร่ค่ะ เลยหาข้อมูลว่ามีวิธีไหนบ้างที่แก้ปัญหานี้จริงๆก็มีหลายวิธีทั้งฉีดฟิลเลอร์ทั้ง ฉีดโบท็อกซ์ทั้งร้อยไหมและก็ตัดกราม โบทอกซ์อย่างเดียวไม่ลดหรอกค่ะอันนี้เพื่อนบอกมา ตัดกรามไปเลยดีกว่าแต่วิธีที่ทำน่าจะอยู่ระยะยาวที่สุดก็น่าจะผ่าตัดค่ะ เลยปรึกษาเพื่อนที่เคยศัลยกรรมมาก่อนแล้วก็หาอ่านเพิ่มในอินเตอร์เน็ตค่ะ แล้วก็ได้มาปรึกษากับคุณหมอในที่สุดค่ะจากที่เข้าไปปรึกษานะค่ะเราว่าหมอเขาแนะนำดีนะเพราะหมอเขาจะวัดจากโครงหน้าเราแล้วก็อธิบายละเอียดดีค่ะเพราะเราก็ถามตามที่เราสงสัยนะค่ะว่าระหว่างตัดกรามเลยกับการแค่เหลากรามเราควรเลือกแบบไหนค่ะหมอบอกว่าการเหลากรามและผ่าตัดกราม สามารถเปลี่ยนโครงหน้าให้เรียวลงได้แต่ต้องดูจากโครงกระดูกว่าเดิมเรากรามใหญ่มากน้อยแค่ไหนแต่จะต้องผ่าตัดโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้านโครงหน้าเท่านั้นเราก็เรื่องเชื่อใจว่าจะต้องออกมาดีค่ะ หลังจากที่เข้ารับการผ่าตัดแรกๆเลยหน้าบวมมากเลยค่ะหมอเขาจะพันผ้ามาให้เพื่อลดอาการบวมซึ่งเราใช้การประคบน้ำแข็งหรือเป็นเจลเย็นช่วยด้วยค่ะ อาการจะยุบบวมลงใน1-2อาทิตย์ค่ะแต่เราจะพันผ้าตลอดทั้งคืนเวลานอนด้วยค่ะ แล้วผ่านไปหน้าเราจะเรียวขึ้นค่ะ
ราคาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้