ดู: 967|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ก็แบบว่า.. เบื่อดั้งแหมบแล้วง่ะ เลยไปงัดดั้งโด่งชิลๆ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เกร๋ๆคร่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหล เซย์ไฮคร่าทุกคน
ชื่อจิ๊บนะจ่ะ อยากบอกว่าตื่นเต้นมากๆกับการรีวิวครั้งแรกในชีวิตหลังติดตามบอร์ดมานานแล้วค่ะ จิ๊บเข้าไปทำจมูกมาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ ที่ รพ.เลอลักษณ์ กับคุณหมอขวัญชัย พอดีเห็นรีวิวคุณหมอยังน้อยแต่คุณหมอทำสวยมากๆ เลยอยากจะมาแชร์ผลงานคุณหมอขวัญชัยให้เพื่อนๆชมกันนะค่า

เริ่มต้นจากบีฟอร์ก่อนเลยนะคะ ดั้งไม่มีเลยค่ะ ตั้งแต่เล็กๆเพื่อนๆจะแซวประจำ ตาจะไหลมาชนกันบ้างละ หายใจทางไหน บ้างแหละ เก็บความเสียใจเอาไว้ สักวันฉันจะต้องเสริมดั้ง ให้หน้าปังไปเลยค่ะ ก็เลยเก็บเงินสักพักเพื่อมาสานฝันที่ต้องการ ระหว่างนี้ก็หาที่ทำเจ๋งๆ อยากทำครั้งเดียว เอาที่มีคุณภาพไม่ต้องแก้หลายๆรอบ ถูกแต่ทำไม่ดีก็ไม่อยากเสี่ยงเลยค่ะ มีคลินิคในใจหลายคลินิคมากๆ โปรโมชั่นออกมาก็เยอะเหลือเกิน แต่มาลงเอ่ยที่เลอลักษณ์ค่ะ เหตุผลคือทรงสวย ราคาคุ้มค่า มียาสลบ และเป็นโรงพยาบาลค่ะ ชั่งใจแล้ว เลือกทำที่เลอลักษณ์คุ้มสุด

เข้ามาจองคิวปกติเลยค่ะ พนักงานจะคอยตอบคำถามให้เราอย่างดีเลยค่ะ เราทำทรง idol nose จะเป็นทรงที่เน้นสันจมูกโด่งพุ่งค่ะ และเราบวกซิลิโคนแบบพรีเมี่ยมไป จะมีความธรรมชาติมาก นิ่มฟินสุดๆ ไปลองจับได้เลย พนักงานน่ารักมากเลยค่ะ เค้าจะแนะนำเราอย่างดี อย่างเราไม่มีสันเลย ก็ควรจะเน้นสันมากกว่าค่ะ ละอย่างที่บอก เราทำกับคุณหมอขวัญชัยค่า

วันที่ทำจมูก ได้คุยกับคุณหมอก่อนทำ คุณหมอน่าร้ากกก ใจดีสุด ก็อธิบายไปอย่างที่อยากได้ คือสันพุ่งให้หายแหมบไปเลย 55555 คุณหมอก็ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมง งานละเอียดมากๆ  ตั้งแต่เหลาซิลิโคน ทาบกับจมูกเรา คุณหมอใส่ใจมากๆ และก็เริ่มทำก็จะมียาสลบฉีดที่แขนก่อน จากนั้นวูบค่ะ หลับค่า หลับสบายไปเลยยย จิ๊บไม่รู้อะไรแล้วค่ะ ตื่นมายังทำไม่เสร็จก็จริง แต่ด้วยความงัวเงียเลยนอนยาวๆ จนเสร็จคุณหมอก็มาสะกิดให้ตื่นอีกทีค่ะ ก็กลับบ้านได้ ความรู้สึกแรกคือทำจมูกมันสบายจริงๆนะยู ไม่ต่างกับทำฟันเลย ไม่เจ็บขนาดนั้นเลย

ตอนนี้ผ่านมาเดือนหนึ่งแล้วค่ะ จำวิธีดูแลตัวเองไม่ค่อยได้ แต่จิ๊บไม่ได้ดูแลเยอะค่ะ ด้วยความที่คุณหมอมือเบาอยู่แล้ว แผลไม่ช้ำมาก ก็ระวังแค่เรื่องทานอาหารแค่นั้นค่ะ ทานอ่อนๆไปก่อน งดส้มตำ น้ำพริกแรงๆ ก็ระวังอย่าไปโดนมันมากค่ะ แค่นั้นเอง นอนก็หมอนสูงจะได้ไม่เบี้ยวเอียงนะคะ นอกนั้นไม่มีอะไรค่ะ แผลไม่ได้บวมอะไรมาก ที่นี้คุณหมอฝีมือเยี่ยมจริงๆ ต้องยอมค่ะ ไม่ผิดหวังที่เลือกเลอลักษณ์

ดั้งโด่งเลยค่ะ
หน้าสวยขึ้นน่ะค่ะ
ผมก็เสริมคางที่นี้เหมือนกันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้