ดู: 1722|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกผู้ชายกับหมอศุภฤกษ์ รพ.เลอลักษณ์ จะเนื้อน้อย เนื้อบาง ก็หมดห่วงคร้าบ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผมชื่อเป๋านะครับ
ก็จะมารีวิวจมูกทรง Idol Nose ที่เป๋าเข้าไปกับคุณหมอศุภฤกษ์ รพ.เลอลักษณ์นะครับ
เป๋าทำมาตั้งแต่เดือนสิงหาคมละครับ แต่ก็เพิ่งจะว่างๆ เลยถือโอกาสมารีวิวให้เพื่อนๆดูกัน
คีเวิร์ดในการทำศัลยกรรมของเป๋านั้นคือ จมูกที่ออกมาธรรมชาติและขอยาสลบให้ก่อนทำ
ซึ่งก็เตรียมตัวตั้งแต่ต้นปีแล้วที่จะทำ หาที่ทำไปเรื่อยๆ จนมาเจอโรงพยาบาลเลอลักษณ์ครับ
ที่ตอบโจทย์ทั้ง 2 อย่างที่ต้องการของเป๋าได้

เป๋าเป็นคนที่เนื้อจมูกน้อยครับ เลยอยากได้จมูกแบบธรรมชาติ เพราะถ้าโด่งไปกลัวทะลุ
เลยต้องทำกับคนที่เชี่ยวชาญจริงๆ ก็มาทราบว่าที่เลอลักษณ์ เป็นคุณหมอที่เชี่ยวชาญจบ 12 ปี
ทุกท่านเก่งหมอเลย ดังนั้นจมูกเนื้อน้อย ทำออกมาไม่ทะลุแน่นอน เชื่อมั่นได้ครับ
เป๋าเลือกเป็น idol nose เกรดพรีเมี่ยมครับ ทำกับคุณหมอศุภฤกษ์
วันที่ทำบอกเลยว่าตื่นเต้นมากๆ ไม่ได้เตรียมตัวอะไรไปพิเศษเลยครับ แค่พักผ่อนเยอะๆ
และก็งดพวกแอลกอฮอล์ วิตามินต่างๆ เพราะว่าจะมีผลต่อเลือดนะครับ  

อย่างที่บอกว่าก่อนทำคุณหมอจะฉีดยาสลบอ่อนๆให้ที่แขนของเราครับ แต่ก็ทำเอาหลับยาวเลยครับ
ซึ่งกระบวนการต่อจากนั้นไม่ทราบจริงๆ เพราะว่าหลับยาวเลยครับ ตื่นมาอีกทีรู้สึกว่า
คุณหมอกำลังทำอะไรสักอย่างกับจมูกเราอยู่ แต่ไม่รู้สึกแล้วครับ ชามากๆๆ
จนกระทั่งเสร็จครับ ก็กลับบ้านได้เลย ไม่มีปัญหาอะไร ระหว่างทางยาชาก็ยังไม่หมดฤทธิ์นะ
ก็ไม่รู้สึกอะไร พอกลับถึงบ้าน ยาชาหมดฤทธิ์ ตอนแรกคือกลัวมาก กลัวจะเจ็บระบบ กลัวบวม
แต่ปรากฏว่าไม่มีอะไรเลยครับ มีความรู้สึกตึงๆแผลเล็กน้อยเท่านั้นเอง ไม่ได้ปวดอะไร
แต่คุณหมอก็มียาแก้ปวดให้อยู่แล้ว ในกรณีที่ปวด แต่ของเป๋าไม่นะ ก็ทนได้ครับ

พอกลับมานอนบ้าน เป๋าก็จะเน้นที่งดอาหารสแลงนะครับ ไม่ทานแอลกอฮอล์ บุหรี่ งดๆไป
นอนหมอนสูงตามคำแนะนำ และก็งดออกกำลังกายสักพัก ไม่กี่วันก็หายดีแล้วครับ
ออกไปใช้ชีวิตได้ตามปกติเลย ประทับใจมากครับ กับการทำจมูกที่นี้
ตอนแรกกลัวว่าจะทะลุเพราะเนื้อน้อยแต่ไม่เลยคับ จมูกสวยมาก ทรงโด่งชัดเจน ปลื้มๆ

หน้าเปลี่ยนเลยค่ะดูดีขึ้น
หน้าเปลี่ยนมาก
ทรงจมูกรับกับใบหน้ามากค่ะ
รับกับใบหน้าดีค่ะ
ดูดีขึ้นมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้