ดู: 935|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สาวหมวยดั้งโด่งมาแล้วค่า รีวิวทรงจมูกไอดอลโน้ตอยู่เมืองไทยชีวิตต้องป๊อบค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เตยนะคะ หรือใบเตย วันนี้เตยจะมารีวิวจมูกทรงไอดอล ของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
เตยเองไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรบนหน้ามาเลย แต่ก็คิดอยากทำจมูกมานานแล้ว
พอเริ่มขึ้นมหาวิทยาลัย เลยลองขอที่บ้าน ขอทำจมูกที่บ้านก็เลยยอมอนุญาตค่ะ อาจเพราะเห็นว่าลูกสาวโตขึ้นแล้ว
ต้องอยากสวย อยากป๊อบกิ๊บเก๋ ไม่น้อยหน้าเพื่อนที่มอบ้างแหละเนอะ 55
โดยที่บ้านเป็นคนให้ไปดูไปศึกษามาเองค่ะ ว่าอยากทำที่ไหนแล้วเรามาเลือกมาคุยประเมินเรื่องราคากันอีกที

ตอนแรกค่ะ เตยก็เหมือนๆวัยรุ่นทั่วไปนะ อยากทำตามคลินิกดังๆ คลินิกที่เหล่าพวกเน็ตไอดอลฮิตทำกัน
เพราะอยากสวย อยากเป็นประมาณนั้นบ้าง แต่สุดท้ายก็มาลงเอยที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
เพราะสวย ใกล้บ้าน และราคาเหมาะสม อีกทั้งเป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมด้วย ผู้ใหญ่ที่บ้านเลยวางใจกันมากๆ
และตอนนั้นมีข่าวตามคลินิกที่ทำจมูกแล้วมีปัญหากันเยอะ เพราะหมอที่ทำเป็นหมอเถื่อนเลยยิ่งกลัว
ทำที่โรงพยาบาลเลยดีกว่า สบายใจกว่า หมอที่นี่ ที่ทำชื่อหมอวีรวุฒิ จรุงรุ่งเรืองชัยค่ะ ตอนแรกเราก็ไม่คุ้นเลยอะ
เพราะของที่เลอลักษณ์เราจำได้ว่า จมูก หมอกิตติศักดิ์ หมอปิติ ที่ดังๆ เลยลองเอาชื่อเสิจดูค่ะ

หมอจบแพทย์ศาสตร์บัณฑิต ธรรมศาสตร์ 6 ปี กับจบ ศัลยศาสตร์ตกแต่ง รพ. พระมงกุฎ 5 ปี
และเจอรีวิวของหมอเยอะมาก สวยๆทั้งนั้น ไม่รู้ว่าเตยไปหลบอยู่รูไหนมถึงไม่รู้จัก 555

ขั้นตอนกระบวนการทำต่างๆ ก็ทั่วไปค่ะ แต่ที่นี่พิเศษตรงมียานอนหลับฉีดให้หลังแขน เตยก็หลับไป
ตื่นมาอีกทีตอนเจ้าหน้าที่ผู้ช่วยหมอ มาเรียกค่ะว่าเสร็จแล้วนะ ให้ไปพักที่ห้องพักฟื้นอีกห้องได้นะคะ
เตยก็อ้าว งงๆตอนแรกก็เหมือนเบลอๆตอนหมอถามว่าเอาแบบนี้มั้ย ชอบหรือยัง หรือยังไงคล้ายๆให้เราส่องกระจกดู
เตยก็ค่ะ ๆ ชอบแล้วสวยแล้ว เพราะตอนนั้นมันสวยแล้วจริงๆ แต่เหมือนเบลอๆฝันๆ ไม่เจ็บนะคะ ไม่รู้สึกตัวว่าตื่นด้วย
ไม่น่ากลัวเลย เหมือนหลับๆ งงๆ แล้วตื่นเลยรู้ตัวมีสติตอนเสร็จแล้วค่ะ เตยยังงงอยู่เลยเสร็จแล้วหรอ
ทำตอนไหน 555 แล้วก็มานั่งพักให้สติกลับมาครบ ตอนนี้ก็ส่องกระจกมองทุกมุมของตัวเอง แม้จะมีเทปแปะไว้
ก็รู้ค่ะ ว่าสวยแน่นอนชั้น 555 อิ่มเอมใจแล้ว และก็ลงมากลับบ้านค่ะ

นี่คือทรงหลังทำมา และหลังแกะเทปจากโรงพยาบาลค่ะ
ของเก่าเตยคือไม่มีสันเลย แต่พอมีปลายบ้าง เลยเลือกเป็นตัวไอดอลค่ะ เพราะชอบสันพุ่งๆ
และที่ชอบอีกอย่างก็คือ ไม่บวมไม่ช้ำเลยค่ะ ทรงสวยสมใจเตยมากๆ

และปัจจุบันค่ะ
ไว้อนาคตถ้าเตยคิดอยากจะเสริมอะไรอีก จะมานั่งพิมรีวิวให้อ่านเล่นๆกันอีกนะคะ
วันนี้ขอลาไปก่อน
บ๊ายบายค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้