ดู: 1073|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ผ่าตัดลดแก้มแบบไร้เลือดกับคุณหมอกลวัชร์ที่ดีอาร์เค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mailparada เมื่อ 2016-10-28 14:49

สวัสดีค่ะ ชื่อเมลล์ ปารดานะคะ บางคนอาจคุ้นหน้าคุ้นตาเมลล์บ้าง (รึป่าว 555555) แต่คงนึกไม่ออกกัน

เมลล์เป็นนักข่าวและพิธีกรทางช่อง 5 ตอนนี้หลายคนคงร้อง อ๋อ แล้ว 55555  แต่ก็มีบางคนที่  ไม่รู้จัก

หรือสงสัยอยู่ว่า ใครอ่ะ

เข้าเรื่องเลยดีกว่าวันนี้เมลล์ก็ไม่ได้มารายงานข่าวนะ แต่จะมารีวิวเรื่องความสวยความงาม ให้ได้อ่านกัน

หลังจากไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ดีอาร์เคคลินิกมา กับคุณหมอท่านหนึ่งที่ค่อนข้างมีชื่อเสียงพอสมควร

คือ คุณหมอกลวัชร์ เป็นศัลยแพทย์  ที่มีความชำนาญและเชี่ยวชาญในด้านนี้มากที่สุด ซึ่งมีความน่าเชื่อถือ

ดูได้จากประสบการณ์และรีวิวต่างๆของคุณหมอคือเยอะมาก แถมรีวิวแต่ละอันที่ออกมางานดีๆทั้งนั้น  

หน้าวีเชฟทุกคนเลย และที่ดีไปกว่านั้น คือ คุณหมอสามารถผ่าตัดแบบไร้เลือด และเห็นผลถาวร

เมลล์เลยมั่นใจมากยิ่งขึ้นค่ะ

ด้วยเทคนิคที่คุณหมอผ่าตัดออกมาแบบไม่มีเลือด เมลล์ว่ามันเป็นเรื่องที่แปลกและน่าสนใจมากเลย

เมลล์จึงเลือกเข้าไปปรึกษาหมอก่อน ว่าเคสของเมลล์ต้องเอาไขมันออกเยอะมั้ย ซึ่งคุณหมอก็ให้คำแนะนำ

ดีมากเลย ถ้าเน้นความเป็นธรรมชาติหน้าไม่ต้องวีมาก ก็เอาออกแค่นิดเดียวพอ เมลล์ก็ตกลงตามนั้นเลยค่ะ

เอาออกนิดเดียวพอเน้นความเป็นธรรมชาติ

จากนั้นก็จ่ายเงินที่เหลือให้ครบ แล้วเข้าไปเปลี่ยนชุดเตรียมตัวผ่าตัวเลยค่ะ

ถ่ายรูป Before ก่อน

และการผ่าตัดก็เริ่มต้นขึ้น แล้วก็ผ่านไปอย่างรวดเร็ว คุณหมอคุยเก่งมาก ทำให้เมลล์ไม่รู้สึกกลัว

หรือกังวลเลย แถมมือเบาด้วยไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้เลย แต่อาจจะมีตอนฉีดยาชาตรงบริเวณที่จะผ่าตัดแอบจี๊ดๆนิดนึง

(รวมๆแล้วใช้เวลาในการผ่าตัดก็ประมาณ 1 ชม.ได้)

แอบขอภาพตอนทำที่คลินิกถ่ายไว้มาให้ดูกัน ใครที่กินข้าวอยู่เมลล์ต้องขอโทษด้วย

นี่ค่ะไขมันส่วนเกินที่แก้มของเมลล์  

ผ่าตัดเสร็จก็ใช้เวลาพักฟื้นประมาณ 3 วันเองนะ แต่อยากบอกว่าฟื้นตัวไวดี

การดูแลตัวเองหลังผ่าตัดเมลล์ก็ทานยาตามที่หมอสั่ง และประคบน้ำแข็งที่แก้มด้านนอกตลอด

ทำให้แผลยุบและหายบวมเร็วขึ้น เวลานอนก็หนุนหมอนสูง พอครบ 7 วัน เมลล์ก็มาติดตามอาการที่คลินิก

ตามที่คุณหมอสั่งค่ะ

ในช่วง 7 วันแรกก็จะหน้าอิ่มๆๆหน่อย แล้วหลังๆๆ ก็เริ่มมีการเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ ดูเรียวและวีเชฟขึ้น

เปรียบเทียบความแตกต่างหลังทำกันนิดนึง จะได้เห็นกันชัดๆ

สามารถไปทำงานได้ปกติแล้ว

จนตอนนี้ หลังผ่าตัด 1 เดือนแล้ว เห็นผลชัดเจนมากเลย ประทับใจชอบมาก

ส่วนใครที่สนใจเมลล์แนะนำที่นี่เลยดีอาร์เคคลินิก ลองหาข้อมูลก่อนได้หรือจะเข้าไปดูเพจของ

คลินิกก็ได้นะประกอบการตัดสินใจ
รูปหน้า เป๊ะ ดีค่ะ..
หน้าวีเลยอ่ะ เริ่ดจังค่ะ เลือดไม่ออกเลยหรอคะ ดีจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้