ดู: 2379|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกเจ้าหญิง ทรงสโลปปลายพุ่งสวยจากเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้ทรายจะมารีวิวจมูกทรง Princess Nose จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ชมนะคะ  
ทรายทำกับคุณหมอขวัญชัย ค่ะ เลือกซิลิโคนเป็นอเมริกาเกรดมาตรฐานค่ะ

นี่คือทรงจมูกทรายก่อนทำ
จริงๆมันก็ไม่ได้แบนมากนะ มีสันมีอะไรแล้ว แต่ทรายคิดว่าปลายจมูกดูบานๆค่ะ และไม่กล้าไม่อยากตัดปีกจมูก เพราะกลัวมันจะเป็นทรงแปลกๆไม่ถูกใจ เลยเลือกที่จะทำจมูกแทนมากกว่า เพราะเคยอ่านรีวิวจากในดั้งโงนี่แหละ ว่ามีหลายๆที่เลยที่ทำจมูกแล้วได้ทรงสวย ปลายพุ่งๆทำให้แก้ไขเรื่องปลายจมูกดูบานๆได้ ทรายเลยหาอ่านมาเรื่อยๆค่ะ จนกล้าตัดสินใจและรวมความกล้ามาทำ คือทรายเป็นคนกลัวเข็มกลัวการผ่าตัดอะไรพวกนี้มากๆ
ตอนนั่งอ่านรีวิวจึงค่อนข้างเลือกทรงที่ชอบ และที่ๆเป็นมาตรฐานและอะไรที่จะทำให้ทรายรู้สึกเจ็บและรู้สึกกลัวได้น้อยที่สุด เลยสุดท้ายก็เลือกมาทำตรงใกล้บ้านนี่แหละ ที่เลอลักษณ์เพราะว่ามียาชา ยาสลบ แม่ก็เล่าให้ฟังว่าลูกสาวเพื่อนแม่ก็ทำมาจากที่นี่ เลยให้แม่ลองไปถามๆมาค่ะ เค้าบอกของที่เลอลักษณ์มียาสลบให้ ทรงสวยดี ไม่มีปัญหาอะไร และไม่บวมไม่ช้ำเลย ก็เลยตกลงกับแม่ว่าจะทำที่นี่ค่ะ
แต่ตอนที่ถามลืมถามหมอมา เลยได้ทำกับหมอขวัญชัย แต่จริงๆที่นี่ทำหมอไหนก็สวยค่ะ เพราะตอนทรายทำทรายนั่งเล่นรอที่ร้านกาแฟ มีคนที่กลับมาตรวจเหมือนกันนะ ก็มีแต่สวยๆทั้งนั้น ไม่มีใครมานั่งโวยวายหรือมีปัญหาอะไรเลย แถมที่โรงพยาบาลสวยมากๆ คือแม้ว่าจะอยู่ใกล้บ้านผ่านไปมาหลายรอบก็เถอะ แต่ก็ไม่เคยเข้ามาเลย จนเข้ามาเองจริงๆครั้งแรกก็ไม่คิดว่าจะสวยงาม อลังการขนาดนี้ค่ะ ประทับใจตรงนี้ด้วย  และพอมาทำเจ้าหน้าที่ก็มาพูดคุยรายละเอียดเลือกชนิดซิลิโคนและทรง ก่อนทำจะได้พบหมอ คือเราจะพบหมอหลังจากจ่ายเงินรับยาและตรวจร่างกายแล้วนะคะ
จะเจอหมอคุยรายละเอียดกันตอนก่อนทำเลย สะดวกดีค่ะ เหมือนคุยเสร็จก็ได้ทำเลย ตกลงทรงบอกทรงที่ชอบง่ายดี

และหลังจากที่ทำมาวันแรกที่นีจะทีเทปแปะมาให้ ห้ามเอาออกจนครบ3วันนะ นอนหมอนสูงเข้าไว้ด้วยช่วงนี้

และหลังจากถอดเทปค่ะ ทรงเป็นแบบนี้ บวมน้อยมากจริงๆ คือตอนแรกก็กังวลนะว่าทรงทำไมเป็นแบบนี้  เลยไลน์ถามเจ้าหน้าที่ๆรพ ค่ะ เค้าบอกว่าเป็นอาการบวมเลยทรงไม่ชัดเจน ทรายก็เออเนอะ มันต้องบวมหนิหน่า และนี่คือบวมหรอ น้อยจัง 555 ชอบเลยค่ะ

และพอยุบบวม ทรงเข้าที่เป็นทรงประมาณนี้ค่ะ

รูปนี้ตาแดงไมเกี่ยวกับการทำจมูกนะคะ ทรายชอบตาแดงตาแห้งแบบนี้บ่อยค่ะ บอกไว้ก่อนนะ กันเพื่อนๆตกใจ

ผลอออกมาทั้งหมดแล้ว ชอบมากเลย เพราะว่าทรงสวยถูกใจ ปลายจมูกที่บานๆก็ดูดีขึ้นมากค่ะ ทรงก็สวยเป็นธรรมชาติมากๆ คนรอบตัวชมทุกคน แม่ก็ชอบค่ะ ยังถ่ายรูปทรายส่งให้เพื่อนและลูกเค้าที่ทำมาจากเลอลักษณ์เหมือนกันดูเลย

สุดท้ายนี้ถ้าใครสนใจอยากทำจมูก มาทำที่เลอลักษณ์กันเยอะๆนะคะ สวยถูกใจแน่นอน เอาจมูกทรงทรายให้หมอดูก็ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
น่ารักมากกกกก
ปลายพุ่งสวยจุงเบยยย
ปลายจมูกพุ่งสวย
สวยมากเลยค่ะ   พอยุบเเล้วมันจะดูโด่งขึ้นใช่ไหมคะ  เค้าทำมา 6 วันเเล้วรุ้สึกไม่ค่อยชอบเลยค่ะ  เหมือนมันไม่ค่อยโด่งกว่าจมูกเก่าเค้าเท่าไรเลยค่ะ     ****เค้าไม่ได้ทำที่นี่นะคะ**********
ปลายพุ่งสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้