ดู: 1564|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ปังสุดพลังกับความฝันที่เป็นจริง จากหน้าสั้นสู่หน้าเรียว ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีค่ะทุกคน เราชื่อนินะคะ หลังจากติดตามมานานแล้ว เราก็จะมารีวิวให้เพื่อนๆสมาชิกดูกันบ้างนะคะ เนื่องจากเพิ่งผ่าน 1 เดือนเต็มกับการทำคางมาค่ะ คิดว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ เลยอยากแชร์ให้ดูกัน สำหรับใครที่กำลังคิดจะทำคางหรือหาข้อมูลจะทำอยู่นะคะ

พูดถึงพื้นฐานเก่าก่อนของเราละกัน ด้านบนเป็นรูปนิเองค่ะ ทำไมเราถึงคิดจะทำคาง หลักๆก็คือหน้าสั้นค่ะ และคางไม่มีเลย เวลายิ้มมันไม่สุดอะค่ะ ยิ้มมากไปก็หน้าบาน และสังเกตนะคะเวลาถ่ายรูป ดับค่ะ โครงหน้าสั้นไม่เกิดจริงๆ ซึ่งตอนแรกเราใช้วิธีจัดฟันช่วย เนื่องจากหลายคนบอกว่าการจัดฟันจะทำให้หน้าดูยาวขึ้น คางจะมามากขึ้น ก็เลยจัดฟันดู ปรากฏว่าจนตอนนี้จัดมาเป็นปีแล้วก็ไม่มีคางเหมือนเดิมค่ะ ฮ่าๆ พยายามลองหลายอย่างค่ะ แต่งหน้าช่วยก็แล้ว ปรับเปลี่ยนมุมถ่ายรูปก็แล้ว ก็ไม่ได้ช่วยเลยยย  ปรึกษากับครอบครัวว่าถ้างั้นก็เสริมคางไปเลยดีกว่าค่ะ ดีกว่าไปฉีดสารเติมเต็มซึ่งอาจมีอันตรายตามมาในอนาคต

ดูนะคะ รูปนี้ก่อนทำคางเช่นกัน นิก็ได้เข้าไปปรึกษามาหลายที่ หลายหมอจนเหนื่อยเลยค่ะ ไม่ได้ลังเลอะไรนะคะ แต่ยังไม่เจอที่ที่พอใจ ถูกใจ เพราะว่ามีคลินิคเยอะมาก เป็นคนเลือกเยอะค่ะ บางทีตกลงว่าจะทำกับที่นี้ล่ะ แต่กลับมาถึงบ้านมาเจอเคสหลุดของคลินิคอีก คางเบี้ยว คางทะลุ เลยแคนเซิลไป เลือกมานาน สุดท้ายค่ะ มาทำกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เหตุผลง่ายๆคือเป็นโรงพยาบาลค่ะ ความปลอดภัยย่อมสูงตาม และผลงานหมอดี งานสวย เคสในดั้งโด่งที่ส่องๆดูออกมาปังดีค่ะ เพราะเราต้องการความเป็นธรรมชาติ และรับกับใบหน้ามากที่สุด จึงเลือกทำกับที่นี้

ภาพนี้หลังทำได้เพียง 1 วันค่ะ เนื่องจากของนิเป็นผ่าภายใน เลยไม่ต้องมาติดแผลวุ่นวาย และไม่ต้องกลัวจะเป็นแผลเป็นด้วยค่ะ เริ่ดมาก เพราะแผลจะอยู่ด้านใน ไม่มีใครเห็น ขั้นตอนผ่าตัดสบายมาก เพราะมียาสลบเราก็จะไม่รู้ค่ะว่าเค้าทำอะไรบ้าง มีทั้งยาชาทั้งยาสลบเลย พอคุณหมอทำเสร็จแล้วก็เย็บด้วยไหมละลาย ซึ่งก็จะละลายไปภายใน 10 วันเองค่ะ ทำเสร็จประมาณ 1 ชั่วโมงก็จะกลับบ้านได้แล้วค่ะ ไม่มีอะไรมาก หลังทำแรกๆจะรู้สึกตึงๆเล็กน้อยแค่นั้นเอง  

พูดถึงการดูแลตัวเองหน่อยละกันนะคะ เพราะมีคนถามกันมาเยอะเหลือเกิน หลังทำนิก็กลับมาประคบเย็นที่บ้านค่ะ เพราะว่าประคบเย็นจะช่วยให้อาการบวมยุบลงเร็วขึ้นเนอะ การนอนก็จะนอนในลักษณะศีรษะสูงค่ะ นิจะไม่นอนตะแคงเลย เพราะเป็นคนนอนกลิ้งเลยกลัวจะไปทับแผลที่ทำมา ส่วนเรื่องการทานอาหารจะเน้นของเหลวของอ่อนค่ะ ของจัดแอลกอฮอล์นี่เลี่ยงไปเลย ทั้งนี้เราต้องดูแลความสะอาดในช่องปากให้ดี ควรบ้วนปากด้วยน้ำยาทุกครั้งหลังทานอาหารเสร็จ เพื่อป้องกันแผลติดเชื้อน้าค่ะ หลักๆก็ประมาณนี้ค่ะ อ๋ออีกเรื่องคือแปรงฟัน นิแปรงนะคะ แต่ว่าระวังไม่ให้แปรงไปกระแทกบริเวณแผล เรียกง่ายๆคือแปรงเบาๆนั้นแหละ นอกนั้นก็ทั่วไปอย่าไปจับมาก หรือใช้ลิ้นดุนแผลไม่ควรทำ และก็อย่าเผลอนั่งเท้าคางนะคะ เดี๋ยวเบี้ยวเอา

ตอนนี้คางเข้าสู่ 1 เดือนเต็มละคะ ชอบมากกกกกกกก คนรอบข้างก็จะชมว่าเปลี่ยนไปเยอะมาก สวยขึ้นนะไปทำไรมา ดีใจค่ะ นิบอกเลยนะว่ามีคางแล้วมั่นใจขึ้นเยอะค่ะ แผลอะไรก็ปกติแล้วค่ะตอนนี้ คางออกมาไม่เบี้ยว/เอียง ดูธรรมชาติมาก สุดท้ายนี้ก่อนจากกัน นิจะบอกว่า มีเพื่อนหลายคนมาปรึกษาเรื่องทำศัลยกรรมที่ไหนดี คือนิเองก็ไม่ใช่กูรูอะไรนะ แต่นิก็อยากฝากไว้ว่า ทำศัลยกรรมทั้งทีนอกจากความสวย ความปังที่ทุกคนต้องการแล้ว ก็ควรเลือกทำกับโรงพยาบาลที่เค้ารับประกันและแพทย์ผู้ที่เชี่ยวชาญด้วยค่ะ จะได้ไม่ต้องมานั่งแก้กันหลายๆรอบ เจ็บตัวแล้วยังเจ็บใจอีกด้วย TT แต่ถ้าจะให้นิแนะนำ คงเป็นที่ไหนไปไม่ได้ นอกเสียจาก ...... โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เลยค่ะ ที่เดียวจบ อิอิ
สวยมากกกกกกกกกก
คางเนียนมากเลยค่ะ เจ็บไหม
สวยปังมากค่ะ
หน้าเรียวขึ้นนะค่ะ
ราคาเท่ารัยค่ะ
ราคาาเท่ารัยง่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้