ดู: 1557|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Feel Like a Princess มีความเจ้าหญิง หลังทำ Princess Nose ที่ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลจ่ะทุกคนนนน เราชื่อนุ่มนิ่มนะค่า
เราเพิ่งไปเสริมจมูกกับคุณหมอปวลินที่ รพ.เลอลักษณ์ ได้ 2 อาทิตย์ละคะ
จมูกออกมาทรงสวยเป็นที่น่าพอใจมาก ก็เลยจะมาแชร์ให้เพื่อนๆที่หาข้อมูลดูกันค่ะ
นุ่มนิ่มเข้ามาทำจมูกที่เลอลักษณ์ เพราะติดตาม เฟสบุคของ โรงพยาบาลอยู่
ตอนนั้นเห็นว่ามีโปรน่าสนใจเยอะมากเลย ด้วยความที่อยากเสริมจมูกอยู่แล้ว
ก็เลยจมูกมือคุณแม่เข้ามาที่โรงพยาบาลสะเลย คุณแม่ชอบมากค่ะ เพราะโรงพยาบาลใหญ่
ดูหน้าเชื่อถือ มีพยาบาล มีหมอ ครบครัน และที่สำคัญสวยมากๆ เหมือนโรงแรมเลย 555

จากการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเบื้องต้น ก็บอกความต้องการของเราไป เพราะเราอยากมีดั้งเชิ่ดๆ
ปลายสวยๆ ซึ่งทาง รพ. เลยแนะนำให้เราทำเป็นทรงเจ้าหญิง หรือ Princess nose ค่ะ
เพราะทรงนี้จะเน้นปลายและสโลปของสันให้สวยและดูเป็นธรรมชาติ ปลายจะพุ่งสวยมากค่ะ
เราได้คิวทำกับคุณหมอปวลินค่ะ ก็ก่อนมาทำเราก็งดทานวิตามินต่างๆเพราะมีผลต่อเลือดค่ะ

ก่อนทำนะคะ อยู่ที่โรงพยาบาลก็ขอแอบเซลฟี่เล็กน้อย เพื่อลดการตื่นเต้นค่ะ 55555
จริงๆมือไม้สั่นไปหมดแล้ว แต่เชื่อมั่นค่ะว่า คุณหมอต้องทำออกมาสวยแน่นอน
ก็ขึ้นเตียงรอ โชคดีที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เค้าจะมียาสลบให้ก่อนฉีดยาชาด้วยค่ะ
ซึ่งดีต่อใจเรามากๆ เพราะไม่ต้องมาทนเจ็บน้ำตาไหลตอนฉีดยาชาเหมือนที่อื่นๆ เย่ๆ
จากนั้นก็เข้าสู่โหมดหลับค่ะ นอนวนไปยาวไป จนถึงจุดที่ยาสลบหมดฤทธิ์ ก็ตื่นขึ้นมา
ยังค่ะ ยังไม่เสร็จ นอนรอคุณหมอทำไป ก้อกๆแก้กๆ ตอนนั้นนอนหลับตาอย่างเดียวเลยค่ะ
คุณหมอจับตรงแกนจมูก บีบๆ จับๆ นิดหน่อย ก่อนจะปิดแผล ปิดพลาสเตอร์ ให้กลับบ้านค่ะ  

3 วันแรกนะคะ เราออกไปข้างนอกได้ปกติเลยค่ะ ไม่เป็นอุปสรรคใดๆ เพราะแผลไม่ได้ช้ำเลย
งานดีมากๆ คนถามเยอะค่ะว่าดูแลตัวเองยังไง ถึงไม่ช้ำ ไม่เป็นเอเลี่ยนเลย
หลักๆคือคุณหมอทำเก่งค่ะ มือเบา ทำให้แผลเราดีตามไปด้วย เพราะเราก็ทำทั่วไปนะคะ
ไม่ทานอาหารรสจัด อาหารแสลง อาหารทะเล และก็พยายามนอนหมอนสูงๆไว้ แค่นี้เองค่ะ

ตอนนี้เข้าสู่อาทิตย์ที่สองของการทำจมูกแล้วนะคะ ไม่มีอะไรค่ะนอกจากสวยขึ้น แค่นั้นเอง 55555
จมูกออกมาปังมากๆ พอใจมากค่ะ เพราะปลายเชิ่ดสวยอย่างที่ต้องการจริงๆ
คิดว่าถ้าสักเดือนหนึ่งน่าจะเข้าที่มากกว่านี้ แต่ตอนนี้ชอบมาก ถ่ายรูปตลอดเลยค่ะ
ส่องกระจกก็มั่นใจ แต่งหน้าก็มีความสุข ใครกำลังลังเลนุ่มแนะนำให้ทำเลยค่ะ มันดีมากจริงๆๆ

ทรงสวยมากเลยค่ะ
สวยมากๆ เข้ากับหน้าดีค่ะ
เป๊ะมากเลยค่ะ
น่าร้ากกกก
น่ารักมากกกกกกก
น่ารักมากค่ะ
น่ารักจังเลย
รับกับใบหน้ามากๆ
ปลายพุ่งสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้