ดู: 91733|ตอบกลับ: 969
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวทำจมูกกับหมอเฉลิม 24-07-

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ได้ฤกษ์ไปทำจมูกกับหมอเฉลิมแล้วค่ะ มีพี่ๆ น้องๆ กูรูดั้งโด่งแห่ไปให้กำลังใจกันเพียบเลย อิอิ

>> พี่โอม..ถึงกับอึ้งเลย เมื่อเห็นหน้าพี่โอม ไม่คิดว่าพี่โอมจะมาด้วยนะค่ะเนี่ย ประทับใจมากค่ะ^^
>> พี่เอ..มาเป็นคนแรกเลย มารอน้องคนนี้ซะนาน นู๋ขอโต๊ดดดดด งิงิ
>> พี่โอเปิ้ล..น้องนึกว่าพี่จะมาไม่ได้ซะแล้ว แต่..น่าจะเอา'เตี๋ยวไก่มาฝากด้วยนะค่ะ อิอิ
>> พี่ปลา..พี่สาวที่น่ารักของน้อง ตอนนี้น้องมีดั้งเป็นของตัวเองแล้วน่ะค่ะ เอาไว้หายดีแล้ว ไปเที่ยวกัน คราวนี้ไม่พลาดๆๆ 55+
>> พี่ซี.. คนนี้ก็ทำเอาประหลาดใจเลย นึกว่าพี่ซีจะไม่ได้มาอีกเหมือนกัน ดีใจมากค่ะ..
>> พี่ตั้ม.. ขนาดเพิ่งรู้จักกัน แต่พี่ก็อุตส่าห์มาเป็นกำลังใจให้น้องถึงที่เลยนะค่ะ น่ารักจิงๆ
>> น้องเซฟ.. น้องชายคนนี้ก็น่ารักสุดๆ แต่วันนี้แอบกวนพี่มากไปหน่อยนะ 55+ เด่วรอให้หายดีแล้ว จะเอาดั้งใหม่ไปงัดแข่งกับเธอนะย่ะ~

ก่อนทำรู้สึกตื่นเต้นมากๆๆๆ เพราะได้ยินว่ายาชาเข็มแรกเจ็บสุด ทำเอาน้ำตาเล็ดกันเลยทีเดียว...
ทำเอาจิตตกไปพักนึง...แต่เพราะว่าได้กำลังใจที่มากโข...เลยทำให้หายตื่นเต้นได้บ้าง...
แต่พอเอาเข้าจิง ขณะนอนรอในห้องผ่าตัด...แอบบอกคุณหมอเปิดเพลงให้ฟังด้วย...อิอิ
คุณหมอก็แสนจะใจดี จัด wondergril ให้ซะด้วย อินเทรนด์จิงๆๆ
ซักพักยาชาเข็มแรกเริ่มมา ตื่นเต้นๆ ใจเต้นตุ๊บๆ อ่ะจึ๊ย!! ไม่เจ็บอย่างที่คิดแหะ..^^
แค่รู้สึกเจ็บจี๊ดๆ เหมือนมดกัด ไม่เกินสามนาทีความเจ็บนั้นก็หายไป...คุณหมอมือเบาสุดยอด..
ระหว่างรอยาชาออกฤทธิ์ คุณหมอก็นั่งเหลาซิลิโคน และเอามาทาบๆๆ บนหน้าของเรา...
สลับกับการฉีดยาชาเข็มต่อไป ไปเรื่อยๆๆ จนแน่ใจว่ายาชาออกฤทธิ์ และจมูกเราเริ่มไม่รู้สึกเจ็บแล้ว
ก็ได้เวลาลงมือชำแหละ เอ๊ย!! ม่ะช่าย ได้เวลาผ่าตัดเสริมซิลิโคน อิอิ
ระหว่างที่ทำนี่หลับตาตลอดเลยค่ะ...ไม่กล้าลืมตาดู ว่าเกิดไรขึ้นบ้าง..และตอนที่คุณหมอจับซิลิโคน
ยัดเข้าไปในจมูก เสียงดังครืดๆๆ คราดๆๆ ก็เริ่มมา เล่นเอาผวาไปชั่วขณะ จับมือพี่แดงและพี่พยาบาลไว้แน่น
(พี่ๆ ผู้ช่วยหมอที่คลินิคนี้น่ารักมากๆ คอยเป็นกำลังใจให้เปิ้ลตลอดเวลาเลยค่ะ ประทับใจจริงๆ เลย)
ซักพัก...คิดว่าไม่น่าเกินครึ่งชั่วโมง คุณหมอก็ถามพี่พยาบาลว่า เป็นไง ตรงไหม โด่งไหม..??
โอ้ว..คิดในใจ เสร็จแล้วหรือเนี่ย?...เสร็จแล้วจริงๆ ค่ะ เมื่อผลลัพธ์ที่ออกมาเป็นที่น่าพอใจ
คุณหมอก็ลงมือเย็บเลยค่ะ พอเดินออกจากห้องผ่าตัดมา โอ้ว..พี่ๆ น้องๆ แห่มายืนชมหน้าเคาเตอร์กันเป็นแถว
ทุกคนตะลึงในความเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ค่ะ เพราะจากเดิมเปิ้ลเป็นคนไม่มีดั้งเลย..ย้ำว่าไม่มีจริงๆ ค่ะ

ปล.
- แอบมาช้าเกือบชั่วโมง อิอิ ปล่อยให้พี่ๆ น้องๆ รอกันที่คลินิค งานนี้เจ้าภาพสาย..เจ้าคร่า 555+
- ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ดั้งโด่งที่คอยเป็นกำลังใจให้เปิ้ลตลอดเวลาจนผลงานที่ออกมาสำเร็จไปได้ด้วยดี
และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ไม่ได้ไปให้กำลังใจถึงที่ แต่ก็ยังส่งกำลังใจไปให้เปิ้ล ขอบคุณจริงๆ ค่ะ
- ก่อนทำไม่ได้วัดความดันซะด้วยสิ เนื่องจากเครื่องวัดความดันพัง!!! พี่พยาบาลแอบถามว่า
"น้อง ความดันปกติใช่ไหมค่ะ?" เอ่อ...มันก็ปกตินะค่ะ แต่ตอนนี้มันเริ่มจะไม่ปกติแล้วล่ะค่ะ
เพราะว่าความตื่นเต้นมันครอบงำ ถ้าให้เอาเครื่องวัดหัวใจมาวัดตอนนี้จะรู้เลยว่า หัวใจเต้นเร็วมาก..
- ตอนนี้เริ่มบวมแล้วค่ะ และเลือดก็ยังไหลไม่หยุดซักที...พรุ่งนี้นาเนียร์คงจะเข้าครอบงำอย่างสมบูรณ์แล้วล่ะ 555+
- ทรงจมูกนี้ เป็นทรง "คุณหมอจัดให้ค่ะ" เพราะคุณหมอบอกว่า คุณหมออยากทำทรงนี้ให้ และก็พอใจมากที่ทำออกมาได้อย่างที่ตั้งใจ อิอิ
- ส่วนรูปถ่าย before&after รอพี่ปลา พี่สาวที่น่ารักมาโพสให้และกันนะค่ะ เพราะในมือถือเปิ้ลไม่ได้ถ่ายเอาไว้^^
- และสุดท้ายไม่ลืมขอบคุณ คุณแฟนสุดที่รัก ที่อุตส่าห์ไปส่งถึงคลินิค และก็นั่งเป็นกำลังใจให้นะค่ะ น่ารักจิงๆๆ อิอิ
และตอนนี้ก็คอยปฐมพยาบาล หาข้าวหาน้ำ เปลี่ยนผ้าเย็น ถุงเจลประคบเย็นให้อยู่ตลอด...

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

โอ้ ดีจังเลยค่ะ มีคนไปให้กำลังใจเยอะเลย

ของเราวันที่ 17 บอกน้องให้ไปรับค่ะ กลัวๆเกร็งๆอยู่เหมือนกันตอนนี้
อยากเห็นคร้าบบ อยากเห็น
รอดูนะครับเปิ้ล

ในที่สุดก็ได้ดั่งใหม่เสียที

ดีใจด้วยครั
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-7-25 07:36

มาแปะรูปให้นุ้งเปิ้ลค่ะ

1-tile.jpg (28.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

2-tile.jpg (27.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

ลายน้ำบังตะหมูกพอดีเรยวุ้ย -*-
มีรูปคุณหมอติดมาด้วย อิอิอิ
สวยอินเทรน ดั้งไม่แหมบ อีกแล้วนะ ดีใจด้วยครับ
ปลานี้ใจดีจังเลยเนอะ น่ารักที่สูด
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-7-25 07:35

กำลังคิดว่าจะแก้รูปให้ใหญ่ขึ้นอยู่เนี่ย ลายน้ำบังตะหมูก - -*

แก้แล้วใหญ่แล้วก้อยังบังวุ้ย
อ้อปลาครับ ต้องแก้ให้รูปเล็กลงครับถึงจะไม่เห็นลายน้ำ
มีดั้งแล้วว ดีใจด้วยครับพี่สาว
ขอโทษจริงๆนะครับที่เมื่อวานไม่ได้ไปที่คลินิค
อ๊ะๆ สวยแล้วเนอะ:)
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อุ้ย...คุณหมอ สวัสดีคะ :)

สวยขึ้นแน่นอนเปิ้ล  พี่ฟันธง
เจ็บ ยังฮาได้อีกนะเปิ้ล

พอดีว่าแอบโดดงานไปอ่ะ

โดนคุณหมอแซวเรย ว่าเปิ้ลทำไงให้มารวมตัวกันได้ 555+

เป็นนาเนียแล้วจิ  เด๋วก็สวยแล้วทีนี้ หุหุ
ดีจายจังครับน้องเปิ้ล ที่ผ่านไปได้ด้วยดี แล้วน้องก้อชอบ

เมื่อคืนพี่นั้ง monitor  อยู่ตลอดว่าเมื่อไหร่จะมาลงให้ได้ยลโฉมซะที

พอตื่นมาก้อมาเปิดคอม ดูก่อน เลย

เดวพอมันยุบแล้วก้อสวยแล้วววววววววว
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:06:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้ ดีจังเลยค่ะ มีคนไปให้กำลังใจเยอะเลย

ของเราวันที่ 17 บอกน้องให้ไปรับค่ะ กลัวๆเกร็งๆอยู่เหมือนกันตอนน ...
ต้นฉบับโพสโดย dada เมื่อ 2009-7-25 01:24

จ้า...เราถือว่าโชคดีมากๆ ที่มีคนไปคอยเป็นกำลังใจให้เยอะจิงๆ

คุณหมอยังงง เรยว่าเราทำยังไงถึงสามารถพา กูรูดั้งโด่งมาได้เยอะขนาดนี้ อิอิ

ไม่ต้องกลัวนะค่ะ เราก็เคยเกร็งๆ กลัวๆ ก็เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:09:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอดูนะครับเปิ้ล

ในที่สุดก็ได้ดั่งใหม่เสียที

ดีใจด้วยครั
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-7-25 06:23

คุณหมอถาม หาหนึ่งด้วย เพราะเห็นกูรูดั้งโด่งมากันหลายคน แต่ไม่ยักกะเห็นคุณหนึ่ง อิอิ

ดั้งใหม่อันนี้ "คุณหมอจัดให้ค่ะ" 555+

ขอบคุณที่มาติดตามนะจ๊ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:10:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแปะรูปให้นุ้งเปิ้ลค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-25 07:12

พี่ปลาขอบคุณมากๆ ค่ะ

ลายน้ำแอบบัง แต่ไม่เป็นไร ดีแระๆๆ จะได้ม่ะเห็นหน้าบานๆๆ ของนู๋ อิอิ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:11:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีรูปคุณหมอติดมาด้วย อิอิอิ
สวยอินเทรน ดั้งไม่แหมบ อีกแล้วนะ ดีใจด้วยครับ
ปลานี้ใจดีจังเลยเนอะ น่ารักท ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-7-25 07:16

ถ้าจะให้สวยอินเทรนด์กว่านี้ ต้องไปเสริมคาง ฉีดโบท๊อก ทำปากเล็ก ฯลฯ

โอ๊ย...อีกสาะพัดค่ะ 555+ เพราะไม่ได้เกิดมาพร้อมความสวยตั้งแต่เกิด อิอิ

ขอบคุณนะค่ะพี่มาเปนกำลังใจ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:12:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีดั้งแล้วว ดีใจด้วยครับพี่สาว
ขอโทษจริงๆนะครับที่เมื่อวานไม่ได้ไปที่คลินิค ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-7-25 09:12

ไม่เป็นไรจ้า ถึงไม่ได้มาส่งเหมือนคนอื่นๆ แต่น้องแบงค์ก็เป็นกำลังใจให้พี่เสมอ...

ขอบใจมากๆ นะค่ะน้องชาย...เอาไว้มาดูดั้งพี่ตอนมันยุบแล้วดีกว่าเนอะๆๆ

เห็นตอนสวยๆๆ อิอิ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:15:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด pokpokko เมื่อ 2009-7-25 10:18
เปิ้ล สวยขึ้นมากมาก

หายไวๆนะ

หน้าสวยขึ้นมาเลย เดี๋ยวรอยุบนะ เกิดค่า

ดูแล้วไม่ค่อยบวมนะเปิ้ล

ปลายหมูกย ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-25 09:53

คุณหมอจัดให้เลยค่ะพี่กั้ง คุณหมอบอกว่าหัวตาไม่ต้องสูง เอาปลายโด่งๆ จะเข้ากับหน้านู๋...

ทรงนี้คุณหมออยากทำให้ค่ะ 555+ พี่แดงทักว่า โด่งน้อยกว่ากูรูทั้งหลายที่มาส่งน่ะ แต่ว่าทรงสวย ดูแล้วไม่เบื่อง่าย อิอิ

มันบวมนะค่ะ ตอนนี้ยิ่งบวมใหญ่เลย เป็นนาร์เนีย...แต่มันไม่ช้ำอ่ะค่ะพี่กั้ง ไม่มีรอยเขียว ม่วง แดง เลย

แต่...มีตรงที่หัวตานิดเดียวเองค่ะ^^ นู๋ก็งงๆๆ อยู่ว่าทำไมมันไม่ช้ำอย่างที่คิดไว้เนี่ย..

หรือว่าต้องคอยดูพรุ่งนี้อีกทีค่ะ นี่ก็ผ่านไป 12 ชม. แล้ว

ขอให้ออกมาสวยๆๆๆ อย่างที่พี่กั้งบอกเลยนะค่ะ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อุ้ย...คุณหมอ สวัสดีคะ :)

สวยขึ้นแน่นอนเปิ้ล  พี่ฟันธง
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-7-25 09:58

เย้ๆๆ พี่แคทแวะมาให้กำลังใจด้วย มั่นใจในฝีมือคุณหมอค่ะ!!!

ต้องสวยๆๆๆๆ อิอิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-25 10:22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขณะที่เวลา 10.20 น. จมูกดิฮั๋นบวม แบบว่าดูไม่เป็นทรงเลย 555+

เด่วจะเอารูปมาลงให้ดูกันนะค่ะ^^
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้