ดู: 2122|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] รีวิว เสริมจมูก ที่ BB clinic สาขาเชียงราย By หมอเบียร์ (นพ.พัทยา)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biezyy เมื่อ 2016-10-22 21:50

ฮาโหลวววว. อันยองงง. สวัสดีค่ะ. เพื่อนๆชาว Dungdong ทุกคน

ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ บี (Bee) นะคะ

นี่เป็นครั้งแรกสำหรับการรีวิว ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

วันนี้เราจะมารีวิว เสริมจมูก ที่ BB clinic สาขาเชียงราย

เราเสริมจมูกกับ หมอเบียร์ (นพ.พัทยา ตันธนาธิป)

เราเลือกเสริมเป็นทรงธรรมชาติ ใช้ซิลิโคนเกาหลี เกรด A+ นิ่มปานกลาง บิดได้ ไม่เป็นทรง (คุณหมอจะเป็นผู้เหลาซิลิโคนให้)

การเสริมจมูกครั้งนี้เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลย (ทั้งตื่นเต้นทั้งกลัวมากกกก)

ก่อนทำหาข้อมูลแน่นมากก กว่าจะตัดสินใจทำที่นี่ได้ ^^

ที่เราเลือกเสริมเป็นทรงธรรมชาติเพราะว่า เราเป็นคนจมูกสั้น เนื้อช่วงกลาง-สันจมูกน้อย (ดั้งแหมบนั่นเอง 55)

แต่โชคดีเรามีเนื้อที่ปลายจมูกค่อนข้างมาก ประกอบกับเราจัดฟันอยู่ด้วย ต้องมีการดึงฟันทุกเดือน

อาจจะทำให้รูปหน้าเปลี่ยนและจมูกเราโด่งขึ้นนิดหน่อย เลยเลือกธรรมชาติดีกว่า ถ้าเอาโด่งเกินกลัวจะทะลุ

เราได้คิวทำวันอังคาร ที่ 11 ตุลาคม 2559 ตอนนี้ก็ครบ 11 วันแล้ว

ไปดูรูปการเปลี่ยนแปลงกันเลยจ้าาา. ^^

1. รูปก่อนเสริมจมูก

Before

Before

2. รูปหลังทำทันที

หลังทำทันที

หลังทำทันที

3. รูปหลังทำวันแรก

วันแรก

วันแรก

4. วันที่ 2

วันที่ 2

วันที่ 2

5. วันที่ 3

วันที่ 3

วันที่ 3

6. วันที่ 4

วันที่ 4

วันที่ 4

7. วันที่ 5

วันที่ 5

วันที่ 5

8. วันที่ 6

วันที่ 6

วันที่ 6

9. วันที่ 7 หมอนัดเอาพลาสเตอร์ออก แล้วเช็คทรงจมูก อาการเบี้ยว เอียง ติดเชื้อต่างๆ พร้อมทำความสะอาดจมูกให้

วันที่ 7

วันที่ 7

10. วันที่ 8 รูปปัจจุบัน

วันที่ 8

วันที่ 8

11. รูปเปรียบเทียบก่อน และ หลัง เสริมจมูก

เปรียบเทียบ

เปรียบเทียบ

หลังจากเสริมจมูกมาได้ 11 วัน (รูปถ่ายอาจจะไม่ปัจจุบันเพราะไม่มีเวลาถ่าย)

รู้สึกว่าทรงจมูกที่ทำมาถูกใจมาก ไม่เป็นสัน เป็นแท่งเลย เกินที่คาดหวังไว้

ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอมือเบามาก ไม่ช้ำไม่บวม ไม่มีเอฟเฟคหลังการเสริมจมูกเลย

(ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติตัวและการดูแลของเราด้วยนะคะ )

ส่วนเรื่องการบริการ คือ ดีมาก พนักงานทุกคนใส่ใจ พูดจาดี เป็นกันเองมากกก ^^

* สรุปโดยรวมค่อนข้างพอใจมากกับการเสริมจมูกครั้งแรก (ในชีวิต) ผลที่ออกมาดีเกินคาด ^^

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ก่อนนะคะ หวังว่าการรีวิวครั้งนี้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ บ้างนะคะ ^^

ถ้าหากมีส่วนใดหรือจุดใดผิดพลาดไป ติชม แนะนำกันได้นะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้