ดู: 596|ตอบกลับ: 0

[ทำจมูก] จมูกผมมีปัญหา ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ รบกวนด้วยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับผมชื่อ บอม ครับ อายุ 25 ปี ขออนุญาตเล่าเหตุการณ์ให้ฟังครับ
คือ ย้อนกลับไปเมื่อ 8-9 ปีที่แล้วผมก็จำไม่ค่้อยได้เพราะมันนานมาก ผมมีโอกาสได้รู้จักหมอกระเป๋าชื่อดังคนนึงใน จ.สกลนคร ครับ
ย้อนไปเมื่อแปดเก้าปีที่แล้วยังไม่มีสารเติมเต็มที่ชื่อฟิลเลอร์ ผมได้ฉีดสารเติมเต็มชนิดนึงที่หมอกระเป๋าเรียกว่าสิริโคนเหลว หลังจากที่ผมฉีดมาหกเดือนแรกมันสวยและโด่งมากๆ แต่หลังจากนั้นประมาณ 1 ปี สารนี้ได้มีการไหลย้อยไปยังบริเวณหัวตาและข้างจมูกจนกลายเป็นจมูกสิงโต คือมันใหญ่ อูม และทำให้จมูกเสียทรงมากๆ ผมจึงรีบหาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเพื่อรีบแก้ไขจมูกของผมอย่างเร่งด่วน โดยที่ผมได้ทำการแก้ไขจมูกไปทั้งหมด 4 ครั้ง ดังนี้
1. ผมได้รับคำแนะนำให้เข้าปรึกษาหมอท่านนึง เป็นหมอชื่อดังย่านบางแคซึ่งอายุมากแล้ว ท่านบอกว่าต้องขูดสิริโคนเหลวออกแล้วใส่แกนแบบแท่งเข้าไป ผมก็โอเคทำ แต่จมูกก็ห่วยมาก คือสั้น ใหญ่ และไม่โอเคเลย
2. ครั้งนี้ผมตัดสินใจแก้ไขด้วยการขูดสิริโคนเหลวอีกรอบโดยผ่านเอเจนซี่ของคลีนิคชื่อดังแถวภาคเหนือ เค้าก็ขูดสิริโคนเหลวออกอีกครั้ง แล้วเสริมแกนใหม่ให้ แต่ก็ยังไม่ได้ดั่งใจผมอีก
3. ครั้งที่สามผมหาข้อมูล บวกลบคูณหารแล้ว ผมตัดสินใจทำกับคุณหมอชื่อดังย่าน ห้วยขวาง หมอก็บอกว่าขูดอีกครั้งเพราะผังผืดเราเยอะจมูกมันเลยไม่รัดแกน เราก็ดีใจว่าคุณหมอคงหาทางออกให้จมูกผมได้แล้วหละ แต่แล้วมันก็ยังใหญ่เหมือนเดิม เท่าเดิม เหมือนไม่ได้แก้
4. แล้วก็มาถึงครั้งสุดท้าย ผมหาข้อมูลจากทางดั้งโด่ง แล้วพบว่ารีวิวของหมอท่านนึงย่านซอยเพชรบุรี ซ.7 น่าสนใจมาก ผมเลยตัดสินใจไปแก้ที่นั่นอีกครั้ง ผ่านมา 2 ปี ผมจึงหยุดพัก แล้วคิดว่าปล่อยให้เวลาผ่านไปอะไรมันคงจะดีขึ้น แต่ไม่เลย จมูกผมมันยังคงโต อูม ใหญ่ ไม่ได้รูป เช่นเดิม
ปล.การแก้จมูกของผมแต่ละครั้งผมเว้นช่วง 9 เดือน ถึง 1 ปี ทุกครั้งนะครับ
  ทั้งหมดที่ผมเล่ามามันคือปัญหาของผมครับ ผมอยากจะได้จมูกที่ โด่ง ดูเรียว รัดแกน เข้ารูป ตอนนี้ผมกำลังศึกษาหาข้อมูลคลีนิคที่ดี คุณหมอที่เชื่อถือ และไว้ใจ มั่นใจว่าหมอจะทำจมูกให้ผมดีขึ้นได้ ผมจึงอยากได้ผู้รู้ มาช่วยแนะนำผม ผมอยากให้การแก้จมูกครั้งนี้ของผม เป็นครั้งสุดท้ายแล้วครับ ผมเจ็บมาเยอะ เปลืองมาเยอะมากพอแล้ว รบกวนให้ผู้ที่มีประสบการณ์และคนที่รู้จักหมอดีๆ ช่วยผมด้วยนะครับ
ติดต่อผมได้ที่ เบอร์ 091-8675150 หรือ ไลน์ไอดี bomzkung

ผมมีรูปภาพประกอบด้วยนะครับ

หน้าตรง

หน้าตรง

หันซ้าย

หันซ้าย

หันขวา

หันขวา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้