ดู: 813|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสไตล์เกาหลีหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้ถึงคิวที่เราจะมาเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ของเรื่องของศัลยกรรมที่เราเองก็ไม่คิดไม่ฝันเหมือนกันว่าจะได้มาเขียนเองเพราะไม่คิดว่าจะศัลยกรรมแต่พอเวลาเปลี่ยนใจเราก็เปลี่ยนเกิดอยากจะมีจมูกที่โด่งมากขึ้น ก็เลยถึงเวลาเปลี่ยนตัวเองหันมาศึกษาว่าศัลยกรรมเขาทำกันยังไงเริ่มที่ตรงไหน จุดเปลี่ยนของเราเลยเริ่มต้นที่การเสริมจมูกค่ะ เดิมเราเป็นคนมีเนื้อจมูกอยู่บ้างแต่ไม่ค่อยมากเลยอยากปรึกษาคุณหมอว่าสามารถเสริมทรงไหนได้บ้างต้องเลือกซิลิโคนแบบไหนต่างกันมากน้อยแค่ไหนในชนิดของซิลิโคนแต่ละยี่ห้อ จากการที่เราเข้าไปปรึกษาคือก็เข้าใจมากขึ้นว่าเสริมแบบไหนดีที่จะเข้ากับโครงสร้างของใบหน้าเรามากที่สุด จากที่คุณหมอจะอธิบายให้เราฟังแบบเข้าใจง่ายๆพร้อมกับรูปใบหน้าที่ที่ปริ๊นมาจากนั้นเราก็จะนัดวันผ่าตัดในอีกวันซึ่งคุณหมอก็จะแนะนำให้พาใครสักคนมาเป็นเพื่อนด้วย หลังจากที่เราจะขึ้นเตรียมการผ่าตัดเราตื่นเต้นมากเพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกเลยค่ะ แต่เจ้าหน้าที่พยาบาลเขาก็คอยพูดคุยกับเราให้เราหายกังวลค่ะ จากนั้นก็เริ่มด้วยการเริ่มฉีดยาชา จากนั้นเราก็จะกึ่งหลับกึ่งตื่น หลังจากที่เสริมเสร็จก็จะได้มานอนพักสักพักค่ะแล้วเจ้าหน้าที่พยาบาลก็จะพาเราลงมารับยาและฟังคำอธิบายการใช้ยา แล้วก็กลับมาได้ค่ะ จริงๆไม่มีอะไรมากค่ะ กลับบ้านก็นอนพักยาวๆเลยค่ะ ทานอาหารทานยาตามคุณหมอสั่งเป็นอันจบมาตรวจอีกทีก็นัดเล็มไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้