ดู: 1499|ตอบกลับ: 7

[ปากบาง] ยกเครื่องใหม่ จมูก ปาก ลักยิ้ม ในราคาที่คุ้มฝุดๆ กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่า

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีค่ะ ชื่อถุงปุ๋ยนะคะ เรียกสั้นๆว่า ปุ๋ยก็ได้ค่ะเพื่อนๆ
วันนี้ถุงปุ๋ยก็จะมารีวิวศัลยกรรมความเปลี่ยนแปลงสวยๆของตัวปุ๋ยเอง
ที่ปุ๋ยเข้าไปทำศัลยกรรมมาหลายอย่างมากเลยค่ะ จะเริ่มเล่ายังไงดีเนี่ย 55555
เริ่มเลยละกัน คือเมื่อเดือนสิงหาคมค่ะ ปุ๋ยก็เข้าไปทำศัลยกรรมกับที่เลอลักษณ์มา
3 อย่างด้วยกัน คือ ทำปากกระจับ เสริมจมูก และก็ทำลักยิ้มค่ะ

30s (1).jpg
1 เดือนค่า

ที่เลือกทำทั้ง 3 อย่างในรอบเดียว เพราะอยากเจ็บตัวครั้งเดียวค่ะ และก็ถือว่าคุ้มมากเลยกับการทำ
อย่างที่บอกอะคะ ปุ๋ยอยากสวยรอบเดียว พักฟื้นทีเดียวจบ ดังนั้นต้องเลือกทำกับสถานความงาม
ที่ครบวงจร ปลอดภัย มีมาตรฐาน และสามารถทำให้ปุ๋ย สวยได้ในครั้งเดียว ไม่เสียเวลา ดังนั้น
ต้องเป็นสถานที่ที่ทำออกมาปัง! ทั้ง 3 อย่าง เป็นโจทย์ยากมากๆในการหาคลินิคค่ะ
เพราะบางที่ก็จมูกสวย ตาไม่สวย ปากไม่ได้เรื่องเลยก็มี บางที่ก็สวยนะ แต่ไม่ทำลักยิ้มก็มี
หามาแรมปีค่ะ เลยตัดสินใจทำกับโรงพยาบาลเลยดีกว่า จะได้ทำครั้งเดียวจบและปลอดภัยด้วย
ซึ่งเลอลักษณ์ตอบสนองความต้องการของปุ๋ยได้ค่ะ ก็เลยเข้ามาทำที่นี้

30s (2).jpg
1 เดือนแล้วค่า ชอบมากกกก

ปุ๋ยทำทั้ง 3 อย่างกับคุณหมอท่านเดียว คือ คุณหมอปวลินค่ะ คุณหมอน่ารักมากๆใจดีสุดๆเลยยยย
หลายคนจะถามถึงราคาเยอะมากว่าจะแพงเท่าที่เกาหลีไหม ต้องมีเงินเป็นหลักแสนขนาดนั้นไหม
บอกเลยค่ะ โชคดีของปุ๋ยที่เข้าไปทำในช่วงที่จมูกมีโปรโมชั่นอยู่ ก็เลยได้ 13900 บาท  อิอิ
สาวๆคนไหนสนใจก็ตามโปรของโรงพยาบาลผ่านทางเฟสบุค ไอจี ก็ได้ แต่ชัวร์สุดโทรถามเลยค่ะ 02888-2888 อิอิ
จมูกที่ทำก็เป็นทรง IDolNose ที่เค้าฮิตๆกันนี่แหละค่า ส่วนราคาปากกระจับอยู่ที่ 13900 และลักยิ้มข้างละ 7900
รวมกันแล้วแค่ 43600 บาทเองค่ะ ฟังไม่ผิดหรอกค่ะ แค่ 43600 เท่านั้น ได้ตั้ง 3 อย่างเลยทีเดียวเชียว
ออกมาจาก โรงพยาบาล เรียกได้ว่า หน้าเป๊ะครบเซตกันเลยทีเดียว คุ้มยิ่งกว่าคุ้มจริงๆคร่ะ

14d (1).jpg
2 อาทิตย์ค่า เปรียบเทียบก่อนหลังให้ดู

การทำเริ่มจากอะไรก่อน ปุ๋ยพูดตรงๆว่า ก็ลืมไปบ้างแล้ว แต่ถ้าจำไม่ผิดนะคะ คุณหมอก็จะมาสอบถาม
ถึงจมูกที่ต้องการ ปาก ลักยิ้ม อยากให้บุ๋มๆอยู่ช่วงตรงไหน อะไรงี้ค้ะ แล้วก็ถึงเวลาขึ้นเขียงล่ะคร่า
เริ่มจากลักยิ้มก่อนเพราะคุณหมอจะไม่ใช้ยานอนหลับค่ะ เนื่องจากเราต้องอ้าปาก กว้างๆ
ตอนทำก็ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ยาชาช่วยไว้ ทำเสร็จก็ไม่เจ็บ อันนี้แนะนำเลยค่ะ ทำลักยิ้มชิวจริงๆ เริ่ดมากกกก
ตอนจากลักยิ้ม รอแปปนึง ก็เริ่มฉีดยาสลบแล้วค่ะ ทำจมูกกับปาก เราก็นอนยาวไปอีกรอบค่ะ
แนะนำสาวๆที่กลัวว่าทำหลายอย่างจะเจ็บไหม ไม่คร่า การันตีเลย มันดีงามจริงๆเลย
จมูกที่เราต้องการก็คือเน้นสันค่ะ ขอสันปังๆ โด่งๆ เลย ส่วนปาก เอาแบบปีกนกค่ะ เนื่องจากปากเราหนาด้วย
มันไม่เป็นปีกนก เลยอยากได้ปีกนกงุ้มๆหน่อย ตื่นมาคุณหมอทำอะไรอยู่ไม่ทราบค่ะ แต่ยังไม่เสร็จดี
เราก็นอนนิ่งเลย 5555 ไม่กล้ากระดุกกระดิกตัว ไม่รู้ว่าจมูกหรือปากอะไรเสร็จแล้ว อะไรยังไง
ก็เลยอยู่เฉยๆ สวยๆ เชิ่ดๆ ไปค่ะ ไม่นานก็เสร็จแล้ว เสร็จปุ๊บ พยาบาลก็จะช่วยพยุงลงจากเตียง
ความรู้สึกก็คือ อยากเห็นหน้าตัวเองมว๊ากกก จะเป็นแบบ let me in ไหมเรา จะบวมแค่ไหนกันนะ
ก็เลยไปส่องกระจก อุ๊ตะ! ฉันหรอเนี่ย ดูไม่ออกเลยค่ะ แต่ไม่เป็นไร กลับบ้านเราดีกว่า มารักษาตัวต่อ

14d (2).jpg
รูปนี้ตอน 2 อาทิตย์ค่ะ ปากยังบวมนิดๆ ยังไม่เข้าที่ แต่ตอนนี้เป๊ะแย้ววจ๊า

ใช้เวลารักษาตัวเรื่อยๆนะคะ หลักๆคือ งดอาหารแสลง/เผ็ดร้อน เพราะทำเกี่ยวกับปากมา ก็จะเน้นที่
อาหารอ่อนๆ ข้าวต้มหรือโจ๊ก จะทานยากนิดนึงช่วงแรกๆ ปุ๋ยใช้วิธีซื้อโจ๊กมาแล้วก็รอให้อุ่นๆค่อยทานค่ะ
ทานน้ำอุณหภูมิห้องเอา และก็ประคบเย็นเพื่อลดอาการบวมค่า ทานใบบัวบกช่วยก็ดีนะคะ บวมน้อยลง
สักประมาณ 1 อาทิตย์ ก็จะดีขึ้นมากแล้วค่ะ ยิ่ง 2 อาทิตย์นี่เป๊ะเลยยย ตอนนี้เดือนหนึ่งล่ะค่ะ
ปุ๋ยแนะนำนะคะ ว่าถ้าใครคิดจะศัลยกรรมก็ควรเลือกที่ดีๆ ให้มั่นใจในทีมแพทย์และโรงพยาบาลค่ะ
เพราะถ้าเลือกดีๆ โดยเฉพาะช่วงโปรเยอะๆนี้ ราคาไม่แพงเลยนะคะ ต้องคอยติดตามดีๆค่ะ อิอิ
วันนี้ปุ๋ยขอตัวลาไปก่อนเด้อ สวัสดีจ๊า

โพสต์ 2016-10-11 16:24:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากเทอสวยนะคะ แต่แต่งภาพน้อยกว่านี้จะดีมาก นามินึกว่านามิตาพร่า
โพสต์ 2016-10-11 21:54:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลด app ลงนิดนึงนะคะ มองไม่ยากอ่ะ แต่ก็สวยจ้า
โพสต์ 2016-10-17 14:07:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจ้า ขอติงหน่อย พอไฮไลแล้วมันดูหลอกๆ แต่จริงๆสวยแล้วน้า
โพสต์ 2016-12-6 10:02:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูรวมๆ แล้วมีเสน่ห์ ค่ะ
โพสต์ 2017-5-8 16:33:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้