ดู: 1976|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวพร้อมเล่าประสบการณ์ทำหน้าอกจากเลอลักษณ์ ซิลิโคนอัลลีแกน 475cc

[คัดลอกลิงก์]
พอลล่านะคะ วันนี้จะมารีวิวหน้าอก 475CC  ซิลิโคน อัลลีแกนฝีมือหมอกิตติศักดิ์  ให้ชม

วันแรกที่มาทำเราตื่นเต้นมากๆ เพราะว่าเราอยากทำนมมานาน เพื่อนๆก็ทำกันมาหมดแล้ว แต่ทำมาจากคลินิกหมอนึงที่ราคาถูกๆดังๆ แต่เราไม่ขอเอ่ยชื่อนะคะ เพราะเดี๋ยวหาว่าพาดพิง
เอาเป็นว่า ที่ๆเพื่อนทำมาบอกว่าทำสวยจริง แต่เย็บแผลแย่มาก ตอนพันผ้าออกมาก็เหมือนเอาผ้าแบบไม่ดีๆมาพันให้พันแน่น เร่งลูกค้า แบบทำเหมือนพวกเป็นธุรกิจมากๆ มารอคุยทำนอนพักไล่กลับบ้าน เพื่อนบอกค่ะ ตอนที่เพื่อนทำนอนยังไม่ฟื้นยาสนิท ผู้ช่วยหมอเห็นว่าฟื้นแล้วก็ไล่ลงเตียงให้กลับบ้าน พอคนรออีกเยอะ เพื่อนบอกยังมึนๆก็ไม่สนใจ พูดไม่ดีใส่มากๆ
แถมเพื่อนอีกคนทำมา บอกตอนนอนๆอยู่ตื่นมากลางคันตอนหมอกำลังยัดซิลิโคนเข้านมค่ะ แล้วนางบอกเบลอๆอยู่ยังรู้สึกตัว เลยร้องโอยๆและร้องไห้ออกมาไม่รู้ตัว โดนทั้งหมอและผู้ช่วยว่า แบบว่าเสียเลย นางขวัญเสียมากๆ เลยไม่แนะนำเราทำตามที่นี่ แม้จะสวย ราคาดี แต่การบริการแย่มาก และแผลและมากๆ รักแร้นี่พังเลยค่ะ เนื้อเป็นปลิ้นๆกันทั้ง2คนเลย
เราเลยเลือกคิดว่า ถ้าอย่างนั้นทำตามโรงพยาบาลดีกว่า อย่างน้อยถ้าเกิดตอนนอนพักฟื้น หรือมีอะไร เค้าคงไม่มาไล่เราลงเตียงแบบตามคลินิกแน่ๆ และก็ต้องมีการดูแล ความปลอดภัยดีกว่าที่นี่แน่นอน
เราจึงเลือกมาทำที่ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ราคาซิลิโคนตัวแบบที่เราอยากทำเหมือนคลินิกนั้นก็ต่างกันไม่เท่าไหร่ เรายอมจ่าย แลกกับความาสบายใจค่ะ ขอเตือนนะคะ ว่าทำนมเป็นการผ่าตัดใหญ่  อย่าเลือกของถูกเลยค่ะ ถูกและดีมีอยู่จริงก็เถอะ แต่จ่ายเพิ่มเล็กน้อยแลกกับความปลอดภัย ความสวยงาม เรายอมค่ะ  เพราะเรายอมเพิ่มเงินจำนวนนึง แลกกับมาตราฐานที่เป็นโรงพยาบาล มีห้องผ่าตัด มีห้องพักฟื้น มีอุปกรณ์ช่วยชีวิต เราว่าคุ้มนะคะ

เดิมทีหน้าอกเราก่อนทำค่ะ
**** ขอเบลอลายสักนะคะ ถึงจะไม่เห็นหน้าก็ตาม แต่ขอกันไว้ก่อนค่ะ เพราะเราว่ามันค่อนข้างระบุตัวได้ว่าใครเป็นใคร ****

ของเดิมเราไม่มีเลย จึงเป็นเหตุหลักที่มาทำนมอย่างที่ใครๆก้รู้กัน ถ้ามีอยู่แล้วก็คงไม่ทำเนอะ

และนี่คือผลหลังทำไปวันมาถอดผ้า  ที่นี่ก็เหมือนที่คลินิกต่างๆ ที่มีผ้าพันทรงหน้าอกเราไว้ให้5วันแรก แต่ของที่เลอลักษณ์จะดีตรงผ้าพันสวยมากค่ะ ดูตั้งใจปราณีต และพันไม่แบบแน่นไปหรือหลวมไป คือไม่แน่นแบบหายใจไม่ออกแบบของเพื่อนทำมาอะ ใครจะหาว่าเราอวยที่นี่ก็ได้นะ แต่ผลที่ทำมาและหลายๆอย่างมันดีกว่าที่เพื่อนทำมามากจริงๆ
และการที่ ที่นี่มีห้องให้พักฟื้นให้นอน 1 คืนเ เราว่ามันคุ้มและสะดวกมานะคะ สำหรับใครที่คิดจะเสริมหน้าอก ตอนทำอะไม่เจ็บหรอก เพราะเลอลักษณ์เค้ามียาสลบอย่างดีให้ไม่ต้องห่วงว่าจะตื่นมาตอนหมอยัดนมนะ ที่นี่ดีค่ะ หายห่วงได้ แต่อาการเพลีย และฤทธิ์ยาหลังผ่าตัดนี่สิ สำหรับเราคือเราชอบมากๆประทับใจที่มีห้องให้นอนมาก เพราะเราว่ามันเพลียมาก ไม่ได้เจ็บเจียนตาย แบบรถ10ล้อทับนะ แต่มันเพลีย เหมาะกัยการทำมาแล้วนอนพักมากที่สุด มีห้องพักแบบนี้เหมาะแล้วค่ะ  และมีเจ้าหน้าที่อยู่ใกล้ๆ คือมีอะไรก็คอยเรียกได้ มันสบายใจมากๆค่ะ ดีกว่าหลังทำเสร็จแล้วต้องหามๆกันกลับบ้านเองเยอะ

การฟกช้ำ บวม แบบอาการปกติหลังผ่าตัด ของที่เลอลักษณ์ก็มีน้อยมากๆค่ะ ถ้าใครที่สนใจอยากทำหน้าอกจริงจังแบบเราคงจะต้องรู้นะว่าหลังทำมามันจะช้ำ บางทีช้ำจนเขียวห้อเลือดตรงร่องอกกันทีน่ากลัวมากๆ แต่กลับกันค่ะ ของที่นี่ไม่มีเลย เขียวช้ำน้อยมากๆ เน้นว่าน้อยมากจนแทบจะไม่เห็น ทรงหน้าแกก็ไม่เป้นบล็อคแบบประหลาดๆ ขนาดเนื้อเก่าเราน้อยมากและใส่ค่อนข้างใหญ่ขนาดนี้ ยอมรับฝีมือ หมอกิตติศักดิ์มากๆ ประทับใจค่ะ

และนี่เป็นทรง หลังทำมา15วัน มันจะยังไม่เข้าที่เท่าไหร่นะคะ แต่แผลแห้งสวยแล้ว เราไม่ได้ทำสกาเลส ของหมอกิตติศักดิ์นะ ใช้เย็บปกติแผลยังสวยขนาดนี้เลย ประทับใจมากจริงๆ

และไว้ถ้าหน้าอกเราเข้าที่กว่านี้จะมารีวิวเพิ่มนะคะ ขอบคุณที่อ่านถึงตรงนี้ค่ะ ยังไงคิดดีๆนะคะถ้าจะผ่าตัดใหญ่ทั้งที
แต่ถ้าสำหรับเราขอแนะนำที่นี่ค่ะ โรงพยาบาลเลอลักษณ์กับหมอกิตติศักด์เท่านั้น
ของเดิมไม่มีเลยเนอะ ฐานนมตัวเองเป็นคนฐานห่าง ออกมาใหญ่และสวยดีค่ะ
สวยค่ะ งานดี
ข้อมูลแน่นเว่ออ ดีอะ แต่งานสวยมากๆคะ
ทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้