ดู: 1418|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ศัลยกรรม ครั้งแรกในชีวิตค่ะ บอกได้เลยว่าปลื้มมากๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sasithon.sasi เมื่อ 2016-10-6 12:54

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารแชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอก หลังจากที่ผ่าตัดได้ประมาณ 1 เดือนแล้วค่ะ

BEFORE / AFTER

ปกติเป็นคนร่างใหญ่แต่ไม่มีหน้าอกเลย และหน้าอกห่างมากๆด้วย พอตัดสินใจที่จะเสริมหน้าอกก็ดูรีวิวอยู่ประมาณ 2 ปี ด้วยความที่ไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรกับร่างกายเลย เพือนๆ แนะนำโรงบาลเลอลักษณ์มาหลายๆ คน และความมั่นใจในเรื่องของความปลอดภัยและคุณภาพของถุงนมด้วย เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ ที่โรงบาลเลอลักษณ์ค่ะ

ลืมบอกค่ะว่าอยู่ต่างประเทศ

พอตัดสินใจเลือกเลอลักษณ์ ก็โทรมาจองวันผ่า ได้วันที่ 12 กย 59 จองตั๋วมาเลยก่อนผ่าตัด 1 วันค่ะ พอถึงวันนัดก็มาถึง 9 โมงเช้า ก็มาเลือกถุงนมค่ะ ตั้งใจมา 400cc เน้นเทคนิคพิเศษซ่อนแผล ไม่เป็นแผลเป็น ตกลงเลือกถุงนมของอเมริกา ALLERGAN NATRELLE ค่ะ ก็จ่ายเงิน รอถ่ายรูป ตรวจร่างกาย และก็พบคุณหมอ ตอนคุยกับคุณหมอๆบอกว่าหน้าอกเราห่างมากและก็คล้อยด้วย หมอแนะนำเลย 450cc หรือ 500cc. เพราะส่วนมากมีแต่มาอัพให้ใหญ่ขึ้น เราก็เลือกเลย500cc.ออกมาจ่ายเพิ่มอีก 12,000บาท เน้นคุณหมอว่าขอชิดๆ เลยค่ะ ไม่ถามอะไรมากเนื่องจากดูรีวิวมาแน่นแล้ว

จ่ายเงินเรียบร้อยรอเรียกขึ้นห้องพักค่ะพร้อมญาติ ประมาณ 14:30 ก็มีคนมารับไปห้องผ่าตัด (คิวที่ 11 ของวันนั้น) เข้าห้องผ่าตัด ขึ้นนอนกางแขนบนเตียง ไม่มีพยาบาลหรือใครถามเลยว่าชื่ออะไร ผ่าตรงไหน กี่cc. เริ่มกังวลกลัวไม่สวย แต่หมอมือนิ่งและเบามากตอนมาขีดๆก่อนเราจะสลบ แต่ก็ไม่มีการถามหรือคุยอะไรเลย

รู้สึกตัวอีกที 16:15 มาส่งที่ต้องพัก ตอนย้ายเตียงเจ็บมากและหนักๆ แน่นๆ ไปหมด ไม่กล้าขยับตัว แต่พยาบาลดูแลดีมากๆ ตลอดทั้งตื่นเลย เช้าวันต่อมาคุณหมอมาตรวจไม่พูดอะไรเลย แค่ดูแผล  2นาที แล้วก็บอกว่าหน้าอกยังห่างอยู่ เดี๋ยวพอนวดได้จะค่อยๆชิด กลับบ้านได้

ทรมานมากคือต้องนอนหงายตลอด ปวดหลังมากๆ พอครบ 5 วันมาเปิดผ้าตื่นเต้นค่ะ อยากเห็น ปรากฎว่าแผลดีไม่ผิดปกติ แต่ยังห่างมากค่ะ เหมือนข้างซ้ายจะเล็กกว่าด้วย แต่เจ้าหน้าที่บอกโอเคนะคะ มันยังบวมอยู่ ไม่ได้พบหมอค่ะ แค่เจ้าหน้าที่ ในใจแอบคิดว่าทำไมไม่ให้พบหมอ ? หลังจากนั้นก็ไปแผนกกายภาพค่ะเพื่อสอนนวดหน้าอก และใส่บราของโรงพยาบาลที่สั่งไว้กลับบ้านเลย เปิดผ้าเสร็จก็บินกลับต่างประเทศเลยค่ะ แต่ขอใบรับรองแพทย์ด้วยนะคะ(สำคัญมาก)

เรายังไม่กล้าอาบน้ำ รอจบครบ 7 วันเริ่มอาบน้ำ พอแผลแห้งก็เริ่มทายาป้องกันแผลเป็นเลยค่ะ เริ่มนวดวันที่ 26 กย. แต่ไม่ค่อยได้นวดเลยค่ะ เพราะมันไม่แข็งเลย ดูเป็นธรรมชาติตั้งแต่ 10 วันแรกเลย แต่พยามใส่บราตลอดกลัวมันไม่ชิด
พอครบ20 วัน ต้องออกงานใส่ชุดราตรี ก็โนบราเลยค่ะ 2 ชม รู้สึกว่าอกสวยเป็นธรรมชาติมากและก็ชิดมากกว่าเดิม

ตอนนี้มั่นใจมากใส่บิกีนี่ใส่ชุดอะไรก็ดูดีขึ้น คนชมเยอะมากว่านมสวยธรรมชาติไม่เป็นบล๊อค พอใจค่ะ

ฝากถึงคนทึ่อยากมีหน้าอกค่ะ เสริมหน้าอกสามารถอยู่ได้ตลอดชีวิต เพราะฉะนั้นเรื่องของราคาเฉลี่ยต่อปี ถือว่าคุ้มค่ะ ขอให้เรื่องความปลอดภัยและการดูแลขณะพักฟื้นดีกว่าค่ะ ขอบคุณค่ะ

ชุดเดิม เพิ่มเติมคือ "นม" มั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ชั้นชอบความคิดเทอเอาราคานมมาเฉลี่ยเป็นอายุขัย เจิดจรัสมากกกก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-30 15:16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
naminami_k ตอบกลับเมื่อ 2016-10-13 10:44
ชั้นชอบความคิดเทอเอาราคานมมาเฉลี่ยเป็นอายุขัย เจิดจรัสมากกกก

แฮ่ะๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-30 15:17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นมหรือหน้า 555 ขอบคุณนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้