ดู: 969|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ปรับโหงวเฮ้งรูปหน้าให้ชิวิตดี แถมได้หน้าสวยมาเป็นกำไรค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gine.wisry เมื่อ 2016-10-3 16:29

สวัสดีค่ะ ชื่อกลอย นะคะ บางคนจะรู้จักเราใน IG บ้างเนาะ วันนี้ก็มีรีวิวมาฝากกัน เป็นเรื่องการปรับโหงวเฮ้งบนใบหน้า แบบไหนให้มีคู่ดี มีทรัพย์อะไรแบบนี้ ไหนๆ จะปรับโหงวเฮ้งหน้า สิ่งแรกจะต้องรู้ว่ารูปหน้าเราเป็นอย่างไร ควรปรับเป็นแบบไหนถึงจะดีด้วยนะคะ ซึ่งเป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลเนาะ บ้างก็บอกว่าความเชื่อของการศัลยกรรมเพื่อเสริมโหงวเฮ้งให้ดีขึ้นไม่เป็นความจริงเลย เป็นเพียงการสร้างความมั่นใจ ไม่สามารถเปลี่ยนโหงวเฮ้งหรือดวงคนเราได้ก็มีค่ะ

แต่สำหรับตัวกลอยก็เชื่อนะ อย่างคนที่มีวาทศิลป์ดีเจระจาคล่อง ต้องมีปากกระจับ พูดแล้วจะมีคนเชื่อฟัง ยกตัวอย่างคุณแฟนเป็นต้น 555+

แก้มที่ดีตามหลักโหงวเฮ้ง

“ต้องเป็นแก้มที่อิ่มเอิบ เต็ม ลากยาวไปถึงคาง แบบนั้นเรียกว่า “แก้มคุณหญิงคุณนาย” ซึ่งถือว่าเป็นโหวงเฮ้งที่ดีสุดๆ ค่ะ
บางคนมีแก้มอิ่ม แต่มีเส้นคาดไปที่รอยแก้ม อันนี้เรียกรอยแก้มแตก พอรอยแก้มแตกแบบนี้ จะมีปัญหาก็คือ มักจะถูกเบียดเบียนเรื่องเงิน และบริวารไม่ได้อย่างใจ หมายถึงมีลูก หรือบริวารลูกน้อง ก็ไม่ค่อยได้อย่างใจ”
(Cr. http://www.manager.co.th/CelebOnline/ViewNews.aspx?NewsID=9530000128767 )

** เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะคะ

สมัยก่อนแก้มแทบจะแตกกว่านี้อีกค่ะ เรียกว่า แก้มมีอันจะกิน 555+

แต่ตอนนี้แก้มกลอยเต็มจนจะแตกแล้ว ช่วงนี้ทานเยอะไปโหน่ย มันล้นเกินจนไม่มั่นใจแล้วล่ะค่ะ แถมยังเป็นปัญหาเวลายิ้ม แก้มเยอะไปราศีคุณนายจะจับเกิน 555+

เล็งไว้ว่าจะเอาแก้มออกไปไว้ที่หน้าผากแทน ก็เลยไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิกตัว A แถวสยาม ตอนแรกบอกหมอว่าสนใจเกี่ยวกับการปรับรูปหน้าด้วยเทคนิคการเติมด้วยการฉีดไขมัน (Fat Grafting ) ซึ่งจะทำการดูดไขมันจากส่วนหน้าท้อง หรือต้นขา แต่ไม่รู้จะดูดจากตรงไหนมาใส่ 555+

จะดูดจากแก้มมาใส่หน้าผาก หมอก็บอกว่าไขมันที่ยังแก้มน้อยเกินไป ซึ่งต้องดูดออกมากพอสมควรเพราะต้องนำมาคัดไขมันดีอีกที ที่สำคัญคือ เราต้องเตรียมร่างกายให้แข็งแรง งดวิตามิน และยาที่ต้านเกล็ดเลือดทุกชนิด ก่อนทำ 1 สัปดาห์ ด้วยน่ะสิคะ 555+ เลยยังไม่สะดวกที่จะทำหน้าผากโหนกนูนตอนนั้น เลยสรุปกับคุณหมอว่า เอาแก้มออกอย่างเดียวละกัน เรื่องเสริมโหงวเฮ้งหน้าผากมีโอกาสค่อยว่ากันค่ะ

รูปก่อนทำ Lipolytic Solution สลายไขมันที่แก้มค่ะ แก้มเยอะมากๆ

นี่เลย ลดแฟตแก้มขั้นเทพก็ต้องเป็นของ mesoestetic® c.prof 221 LIPOLYTIC SOLUTION

LIPOLYTIC SOLUTION ช่วยลดขนาดและจำนวนของเซลล์ไขมัน นอกจากจะช่วยในการสลายไขมัน แก้ไขปัญหาเซลลูไลท์ได้ทุกรูปแบบแล้ว ยังช่วยในการยกกระชับผิวอีกด้วยนะคะ

ขั้นตอนการทำก็ไม่ยุ่งยากเยอะมากมายค่ะ

ทำความสะอาด >> ออกแล้วก็ประคบน้ำแข็งก่อนแล้วค่อยทำเมโสแฟต >> ของกลอยหลักๆ จะมี 4 จุดค่ะ คือ พวงแก้มซ้าย-ขวา เหนียงด้านข้าง ซ้าย-ขวา เหนียงใต้คางไม่ได้เน้น ทำเสร็จก็มีรอยเข็มนิดหน่อย แต่ 2-3 ชั่วโมงก็หายค่ะ

ซึ่งช่วงแรกจะมีการสลายไขมันก่อน หน้าจะรู้สึกนิ่มๆ ช่วงอาทิตย์ สองอาทิตย์แรก จะรู้สึกว่า เข้าทำครั้งที่ 3 จะเริ่มเห็นความเรียวค่ะ แก้มที่ตุ่ยๆ ก็ยกขึ้น แต่ความมีแก้มก็ยังคงอยู่นะคะ

พอหน้าเริ่มเรียวเข้าที่ก็มั่นใจมากขึ้นค่ะ

จริงๆ ถ้าต้องการให้เห็นผลเร็ว ต้องดื่มน้ำมากๆ เพื่อให้ไขมันขับออกทางปัสสาวะ งดพวกแอลกอฮอล์อะไรแบบนี้ด้วยนะคะ ซึ่งปกติกลอยก็ไม่ได้กินอยู่แล้วเลยลดเร็ว วันต่อมาก็แต่หน้าได้ปกติค่ะ สาวๆ ไม่ต้องกังวล

** ผลลัพธ์อาจเปลี่ยนแปลงไปในแต่ละบุคคล

ก็มีคนบอกนะคะ ว่าหน้ากลอยมันเล็กอยู่แล้ว ซึ่งก็ไม่เถียงแต่ว่าอยู่ที่ความสบายใจอ่ะเนาะ

แต่ถ้าพอทำแล้วได้ผลดีแบบนี้ แก้มคุณนายที่อยากมีก็ยังอยู่นะ หุหุ  (อย่างเพิ่งตกใจรูปที่ผมสั้นบ้างยาวบ้าง ใส่แฮร์พีซน่ะค่ะ) เอาไว้คราวหน้าถ้ามีโอกาสทำอะไรดีๆจะมีแชร์ให้ดูอีกนะคะ บ๊ายบายยยย...
คลินิคไหนคะ ราคาเท่าไร ?
เทอใช้กล้องไรอ่า ฟูจิปะ ถ่ายสวยจุง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้