ดู: 1332|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] Mentor 375 กับคุณหมอชาติชาย ที่ ABSOLUTE

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oatayapron เมื่อ 2016-9-30 19:30

Hi ^^ มารีวิวเสริมหน้าอก กับคุณหมอชาติชาย พฤกษาพงษ์ ที่ Absolute Clinic ให้ดูกันค่า  เราทำมาเมื่อวันที่ 18 ที่ผ่านมาค่ะ ( กันยายน 59 ) ตอนนี้ก็ 12 วันแล้ว  ยังไม่ได้ตัดไหมเลยค่ะ  และคิวว่าคงไม่ตัดมั้ง หมอบอกว่า ปล่อยให้ละลายไปเองได้ แต่ต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อย ไหมอยู่นานดูแลไม่ดี เดี๋ยวเกิดแผลเป็นนูนขึ้นมาได้

เราเลือกซิลิโคนอเมริกา ยี้ห้อเมนเตอร์ เมนเทอร์ อะไรนั้นแหละค่ะ ทรงกลม เน้นว่าต้องเป็นผิวทรายเท่านั้นค่ะ เพราะมีคนบอกว่าดี  ถ้าไม่ได้ผิวทราย ก็ No No No จะไม่ทำเด็ดขาดค่ะ  ย้ำกับเซลล์เลย ^^  เพราะเราโอนมัดจำไปจองคิวไว้ก่อนค่ะ  สะดวกที่จะปรึกษาพร้อมผ่าตัดในวันนั้นเลยค่ะ  มีเวลาไม่มาก ลางานไว้ เป๊ะๆแล้วค่ะ  

มัดจำไว้ต้นเดือนค่ะ ได้คิวเกือบๆ ปลายเดือนค่ะ ไม่ใช่อะไรเราเลือกเองค่ะ เพราะลางานไว้ตามนี้ อย่างที่บอก
มีนัดคิว 15:30 ค่ะ เป็นคิวที่สองของคุณหมอค่ะ  เราไปคลินิก 12:00 ไปก่อนคนคิวแรกอีก เพราะเราต้องไปตรวจสุขภาพก่อนที่ รพ. ช่วงเช้า เสร็จแล้วก็เลยไปที่คลินิกเลยค่ะ  ( ตรวจสุขภาพใช้เวลาประมาณสองชั่วโมงค่ะ วันที่เราตรวจไม่ค่อยมีคนค่ะ)  ก็เลยไปถึงคลินิกเร็วค่ะ

ได้พบคุณหมอต่อจากคิวแรกที่เข้าไปเตรียมตัววาดรูปเลยค่ะ เพื่อที่ถึงคิวเรา จะได้ขึ้นผ่าตัดเลยไม่ต้องพบหมอแล้ว  ได้พบคุณหมอ เที่ยงกว่า ๆ ค่ะ  คุยไม่นานเพราะมีความตั้งใจอันแน่วแน่แล้วว่าจะเอาแบบไหน แค่บอกหมอและให้หมอเลือกขนาดให้ ...... หมอแนะนำซิลิโคน 375cc... ตกลงตามนั้นค่ะ ตามใจหมอเลย บอกความต้องการเราแล้ว หมอแนะนำยังไง ก็ตามนั้น ก็คงตามที่เราต้องการแหละ

ถ้าออกมาไม่ตรงใจ ก็หมอนั้นแหละค่ะ ชิมิ ก็หมอเลือกให้^^

มาดูรูปก่อนทำค่ะ พบหมอปุ๊บ ก็ถ่ายรูปเลย หมอเสร็จคิวก่อนเรา เราก็ต่อเลยค่ะ

ตามนี้ค่ะ ก่อนวาดรูปและหลังวาดรูปกำหลดขนาดตามที่ตกลงกับคุณหมอไว้ค่ะ

หลังจากที่คุยกับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว เลือกซิลิโคนเรียบร้อยก็ลงไปรอชั้นล่างค่ะ และก็จ่ายเงินสิค่ะ ราคาที่ทำ 80,000 บาทค่ะ  จ่ายค่ายาไป 1,000 บาท ซิ้อซัพพอทบลาของคลินิก 2,500 บาทค่ะ  เอ่อตรวจสุขภาพที่ รพ. จ่ายไป 1,750 บาทค่ะ  เซนต์เอกสารจ่ายเงินเรียบร้อย ก็ถึงเวลาค่ะ ถึงเวลารอ รอ รอ รอ โห้ยก็ตื่นเต้นนะค่ะ  รอเวลานี้นานสุดค่ะ แบบว่าเวลาผ่านไปช้ามาก  แอบหลับไปอีกค่ะ......

มาถึงวินาทีขึ้นผ่าตัดค่ะ เดินขึ้นชั้นสองอีกครั้ง โห้ยครั้งนี้ไม่เหมือนครั้งแรกเนอะ ทำไมหนาวจุง สงสัยกลัว นี่ยังจำตอนนั้นได้อยู่เลย แบบว่าหนาวสุดอ่ะค่ะ

พอเข้าไปพยาบาลก็ให้นอนบนเตียง มีหมอดมยาสลบมาขอให้น้ำเกลือแล้วก็ถาม ๆ  ๆ ๆ ๆ แปบเดียวค่ะ

“เฮ้ย มาอยู่ห้องแล้ว กลับมาตอนไหน” พร้อมกับกวาดสายตาไปทั่วห้อง เจอเพื่อนค่ะ สบายใจ เอ่อเราไปกับเพื่อนนะค่ะ พี่ที่ดูแลเราแนะนำว่าต้องเอาเพื่อนไปด้วยค่ะ วันผ่าตัดเพราะเราจะมึนจากการถูกดมยาสลบ จนไม่สามารถดูแลตัวเองได้ตอนขากลับค่ะ  พร้อมกับมาสายระบายเลือดออกมาจากข้างลำตัวทั้งสองข้าง

เจ็บมากค่ะ มากจริง ๆ เจ็บตรงสายที่ระบายเลือดที่สุดค่ะ รู้สึกแน่นไปหมดค่ะ เหมือนจะหายใจไม่ค่อยออก  เพื่อนเราจับให้เรานอนแบบเอนๆ หลังค่ะ  ก็ดีขึ้น  ทนได้ค่ะ เพื่อนเรารับคำแนะนำจากพยาบาลที่คลินิกมาแล้วว่ากลับถึงห้องจะอาการสาหัสเพียงใด  ต้องดูแลกันยังไง

มีนัดเอาสายระบายเลือกออกอีกสามวันค่ะ  ถ้าขาดที่ใส่เลือดเต็มก่อนให้ไปเอาออกก่อน  เราเอาไว้ได้สามวันเลยค่ะ เลือกออกไม่มาก  เป็นสามวันที่เจ็บที่สุดค่ะ แต่หลังจากสามวันแล้ว เอาสายระบายเลือดออกแล้ว ก็สบายมากค่ะ

รูปหลังจากที่เอาสายระบายเลือกออกแล้ว  และเอาผ้าพันหน้าอกออกแล้วนะค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-30 14:39:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อๆ ค่ะ

รูปหลังจากที่เอาสายระบายเลือกออกแล้ว  และเอาผ้าพันหน้าอกออกแล้วนะค่ะ

หน้าอกชิดค่ะ สวยถูกใจค่ะ

รูปนี้เป็นแผล สี่วัน  และรอยจากสายระบายเลือดนะค่ะ

ต่อมาเป้นรูปหลังทำ เจ็ดวันค่ะ พร้อมแผลนะค่ะ

หน้าอกยังดูชิดดีค่ะ  แต่ทรงอาจจะยังไม่เข้าที่

มาดูรูปปัจจุบันนะค่ะ

บอกเลยว่าถูกใจมากค่ะ หลังจากนี้คงยุบลงอีก  ก็โอเคค่ะ เล็กลงอีกหน่อยไม่เป็นไร  ส่วนความนิ่ม ก็นิ่มลงเลื่อย ๆ นะค่ะหลังจากห้าวันผ่านมาที่บวมมากๆ และแข็ง ๆ ตอนนี้กดๆบีบๆดูได้แล้ว ก็ไม่แข็งค่ะ

เรื่องแผล เป้นรอยขีดและมีปมไหมอยู่ข้างละสามปมค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะได้เข้าไปตัดไหมที่คลินิกหรือเปล่า  นวดหน้าอกก็คงนวดเองค่ะ  ไม่มีเวลาไปที่คลินิกบ่อยๆ   มีข้อสงสัยอะไรก็ถามเซลล์ที่ดูแลเอาค่ะ

เพื่อนๆ ที่สนใจเสริมหน้าอก ก็ลองศึกษาหาข้อมูลดูนะค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้