ดู: 2062|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเพื่อกรอบหน้าที่คมชัดกับคุณหมอกลวัชร์ที่ ดีอาร์เค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topz.thanachai เมื่อ 2016-9-30 11:55

สวัสดีครับผม ท๊อปเองครับ คิดอยู่นานว่าจะรีวิวยังไงดี เพราะเคยคิดว่ารีวิวอะไรพวกนี้ดูมันเขิลๆ

คงเพราะเราเป็นผู้ชายด้วยรึเปล่าไม่รู้นะครับ 55555 รู้สึกอายๆๆ แปลกๆบอกไม่ถูก

ขอเริ่มต้น กับผลงานของท๊อปเองก่อนเลยละกันครับ

งานถนัดของท๊อปก็จะเป็นนายแบบ

งาน Fashion King The Runway Show 2015

และล่าสุดกับผลงานเดินแบบที่ฮ่องกง

ทำไมถึงเลือกผ่าตัดลดแก้มกับที่ ดีอาร์เค?

อันนี้ขอเล่ากันแบบตรงๆว่าด้วยตัวท๊อปเองอะนะ รู้สึกว่า แก้มตัวเองค่อนข้างเยอะมาก

คือกินเท่าไหร่ก็ลงที่แก้ม อย่างเดียว แล้วด้วยความที่เรามาสายถ่ายแบบพวกนี้ คือต้องการอยากให้กรอบหน้าชัด

เน้นที่โครงหน้าเป็นหลัก ก็เลยเลือกที่จะทำที่นี่ เพราะด้วยเทคนิคของคุณหมอกลวัชร์เองด้วย ก็เลยตอบโจทย์ท๊อป

เพราะท๊อปมีเวลาพักฟื้นไม่นาน คือต้องการอยากหายไวไว ไปดูภาพก่อนทำกันครับ

ขอแชะภาพกับคุณหมอนิดนึงครับ ประสานมือแนบแน่น ผมมั่นใจในตัวคุณหมอนะครับ

ตอนนี้จะผ่าตัดแล้วครับ ชิวไปรึป่าวไม่รู้ ขอยิ้มสู้ไว้ก่อน555555

นี่ครับไขมันที่กระพุ้งแก้มของผมเอง

หลังผ่าตัดลดแก้มไป ไม่ใช่แค่ลดแก้มอย่างเดียวแล้วทำให้โครงหน้า เป๊ะ ชัด แต่ก็ต้องควบคุมน้ำหนัก

และเลือกทานนิดหน่อย ใช้ชีวิตไม่ยากนะ แต่บอกเลยว่าการใช้วิธีนี้ควบคู่ไปด้วยเห็นผลมาก ชัดมากๆ ชอบบบเลยย

แล้วก็ไม่มีใครจับได้ด้วยว่าเราไปทำอะไรมา เพราะว่าผลของการผ่าตัดลดแก้มอันนี้คือ ค่อยๆๆ เห็นผลการเปลี่ยนแปลง

ไม่ใช่ผ่าตัดเสร็จแล้วจะเห็นผลเลย แผลผ่าตัดก็จะเก็บซ่อนอยู่ข้างในกระพุ้งแก้มสองข้าง ดูแลตัวเองง่ายๆ

หมั่นทำความสะอาดช่องปาก เพราะไหมที่ปิดแผลไว้คือไหมละลาย บวมมากก็แค่ 2-3 วันแรกความรู้สึก

หลังจากนั้นก็เป็นปกติและรูปหน้าก็จะค่อยๆเปลี่ยน และเห็นผลถึงความชัดเจนมากขึ้น

ภาพปัจจุบันหลังทำครับ

หลังทำผมรู้สึกว่ากรอบหน้าของผมดูชัดขึ้น เวลาทำงานก็รู้สึกมั่นใจครับทำให้รับงานได้มากขึ้นด้วย

ถ้าเพื่อนๆที่มีปัญหา หน้าอ้วน แก้มใหญ่อะไรพวกนี้ ท๊อปแนะนำลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่ ดีอาร์เค

ก่อนได้เลย อีกหนึ่งทางออกสำหรับปัญหานี้ แต่อย่างไงก็ตามการลดน้ำหนักและเลือกทานสิ่งดีๆดูแลสุขภาพเป็นสิ่งที่ดีที่สุดนะครับบ

หล่อ คมมากค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
หล่อเลยค่ะ คุณท๊อปปปป รูปหน้าได้สัดส่วนกำลังดีค่ะ เอ๊ะ เหมือนผอมลงด้วยหรือเปล่าคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-4 15:02:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ning27 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-30 16:49
หล่อ คมมากค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ

ราคา 35,000 ครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-4 15:04:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cabbie_girls ตอบกลับเมื่อ 2016-10-1 12:17
หล่อเลยค่ะ คุณท๊อปปปป รูปหน้าได้สัดส่วนกำลังดีค่ะ เอ๊ะ เหมือนผอมลงด้วยหรือเปล่าคะ

ผอมลงครับ เพราะงานที่ทำต้องดูแลหุ่น ผมออกกำลังกายฟิตหุ่นไปด้วยครับ
หล่อจัง หน้าคมมมากกกก ชอบบบบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-13 15:47:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Bitoy54 ตอบกลับเมื่อ 2016-10-5 17:59
หล่อจัง หน้าคมมมากกกก ชอบบบบ

ขอบคุณครับ
ที่เดียวกันเลยคร่าบบบบ
พักฟื้นนานไหมคะ
หน้าเรียวเป๊ะมาก ค่ะ .. มีกรอบหน้า รูปหน้าดูอินเตอร์กว่าเดิมเลย
ดูผ่าตัดลดแก้ม ที่DRK มาหลายๆรีวิว ทุกคนหน้าเล็กลงจิง อยากทำมาก แต่คุณทำละออกมาหล่อเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้