ดู: 11847|ตอบกลับ: 11

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกกับหมอเบียร์ drk ออกมาสวยมากคับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nike1234 เมื่อ 2016-9-29 18:27

สวัสดีคับ ผมชื่อ “ไนซ์” คับ

วันนี้จะมารีวิวตัดปีกจมูก ที่ drk Beauty Clinic ให้เพื่อนๆได้ดูกัน เผื่อใครกำลังคิดจะตัดปีกจมูก

ต้องเล่าก่อนว่า ไนซ์ไปเสริมจมูกมาแล้วก่อนหน้านี้เกือบปี แต่ไม่ได้ทำกับ drk นะคับ (ใครอยากรู้หลังไมค์มาถามได้)

ซึ่งไนซ์บอกเลยว่าชอบจมูกทรงนี้มาก ซึ่งผิดคาดไปนิดนึงตอนแรกคิดว่าพอเสริมจมูกแล้วปลายจมูกจะเชิ่ด ปีกจมูกจะหายบาน

บ้าง ที่ไหนได้ปีกจมูกยังใหญ่ แถมเป็นคนเนื้อปีกจมูกหนาสะด้วย เลยยังไม่มั่นใจ ก็มาคิดๆดูว่าไหนๆก็เจ็บตัวมาแล้ว ขอตัดปีกจมูกด้วยเลย

ละกันเพราะคิดว่าได้ผลถาวรแน่นอน

ก็เลยไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนก็แนะนำว่าให้มาทำที่ drk กับคุณหมอเบียร์ เพราะแผลเนียบ ออกมาดี ขนาดของเพื่อนที่ไปทำมาก็

ดูไม่ออกเลยว่าเคยตัดปีกจมูก แผลเนียนมาก จมูกดูสวยด้วย เพื่อนไนซ์เคยทำที่นี่อ่ะคับ

ขออนุญาตไม่ให้ดูภาพตอนยังไม่ตัดปีกจมูกนะ ไนซ์อาย 55555

ก่อนทำก็ได้พูดคุยกับคุณหมอเบียร์ก่อน คุณหมอก็ประเมินให้นะว่าควรเอาออกประมาณไหนให้รูปปีกจมูกยกขึ้นได้ในระดับที่โอ

เคและรูจมูกก็สวยงาม

พอได้ข้อสรุปหลังจากพูดคุยกัน ถึงเวลาขึ้นเขียงที่ห้องผ่าตัดคุณหมอก็จะวางยาชาบริเวณรอบๆๆ ปีกจมูกงี้ คือก็จำไม่ได้ว่าฉีด

ตรงไหน แต่เข็มแรกที่รู้สึกคือตรงปีก หลังจากนั้น มันก็เริ่มชา..

จากนั้นจะตัดบางส่วนของเนื้อปีกจมูกออก  พร้อมทั้งเขยิบฐานปีกจมูกเช้ามา ตามที่หมอเบียร์ได้ประเมิน

บอกเลยคับว่าไม่เจ็บ ไม่รู้ว่าเพราะฤทธิ์ยาชา หรือว่าเพราะเคยทำจมูกมาก่อนเลยชิน 55555

เปรียบเทียบกันให้เห็นภาพก่อนและหลังทำเลยคับ

อันนี้ผมเงยให้เห็นความแตกต่างนะคับ

ภาพนี้หน้าตรงก่อนและหลังตัดปีกจมูกคับ

นี่ภาพหลังทำเสร็จใหม่ๆ ตอนไนซ์กลับมาถึงห้องคับ ยังบวมๆอยู่ มีรอยเย็บนิดนึง

ถ้าบอกเป็นตัวเลข มันจะดูไม่ค่อยเยอะ ก็ต้องให้ภาพอธิบายกันไปละกันนะครับ ฮ่าๆๆ

ส่วนภาพนี้นี่วันถัดมาคับ ยังบวมบ้างเล็กน้อย

ผ่านไป 5 วัน ปีกจมูกเริ่มเข้าที่ละคับ แผลดูดีมาก เริ่มเนียน ทำความสะอาดได้แล้วคับ

ครบ 1 อาทิตย์ละคับ จมูกเริ่มเข้ารูป สวยเลยคับ ปีกจมูกไม่ใหญ่แล้ว

ตอนนี้ไนซ์บอกเลยคับ ว่าถ่ายรูปมั่นใจมากหันได้ทุกมุมเลยคับ

น้องไนร์ตัดปีกปิติ_2465.jpg                        

ขอบคุณ drk Beauty Clinic มากคับที่ทำให้ไนซ์มั่นใจมากขึ้น จากแต่ก่อนคิดว่าเป็นคนจมูกไม่สวยเลย เพื่อนๆคนไหนที่กำลัง

อ่านรีวิวนี้และสนใจลองไปสอบถามหรือปรึกษาที่คลินิกดูนะคับ ไนซ์ว่าคุณหมอเบียร์ทำออกมาดูดีมากๆเลยคับ
โพสต์ 2016-9-29 17:02:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอฝีมือดีมากค่ะ แผลเนียนมาก ทรงจมูกก็เปลี่ยนไปเลยค่ะ ชอบมากๆ
โพสต์ 2016-9-29 18:02:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเนียนดีจังเลยค่ะ อันนี้แพงไหมค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-29 18:26:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chailai_NW ตอบกลับเมื่อ 2016-9-29 17:02
คุณหมอฝีมือดีมากค่ะ แผลเนียนมาก ทรงจมูกก็เปลี่ยนไปเลยค่ะ ชอบมากๆ

ขอบคุณคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-29 18:27:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
immnkyy ตอบกลับเมื่อ 2016-9-29 18:02
แผลเนียนดีจังเลยค่ะ อันนี้แพงไหมค่า

ราคาเหมาะสมกับคุณภาพคับ ไม่แพงเลย
โพสต์ 2016-9-29 19:24:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาตัดปีกเท่าไหร่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-16 16:21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-29 19:24
ราคาตัดปีกเท่าไหร่ค่ะ

13,900 บาทคับ ราคาสมคุณภาพมากจิงๆนะคับ
โพสต์ 2016-11-17 15:04:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเนียนมาก แทบไม่เหนเลย จมูกเล็กเลยอ่ะ
โพสต์ 2016-11-18 13:22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำออกมาสวยเลยอ่ะ เท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-19 17:06:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
13,900 บาทคับ แต่สอบถามที่ DRK เพื่อความชัวร์ได้นะคับ แอดไลน์เลย @drkbeautyclinic
โพสต์ 2016-11-23 17:39:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำจมูกละตัดปีกต่อได้ใช่มั้ยคะ ที่ DRK ฝีมือโอเคเลยใช่มั้ยคะ
โพสต์ 2017-6-19 12:19:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบก่อนตัดมากกว่าอ่ะ ตัดเเล้วดูจมูกชมพู่มาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้