ดู: 5087|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สวยๆใสๆ 375cc คุณหมอดารินทร์ Thesib clinic ค้ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Janenebuttercup เมื่อ 2016-9-26 05:36

สวัสดีค่า เจนนะค่ะวันนี้จะมาเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอกที่ Thesib clinic กับคุณหมอดารินทร์ม่วงไทย
(เจนจะเล่าแบบละเอียดเลยนะค่ะ เผื่อมีสาวๆคนไหนสนใจที่จะทำหน้าอก จะได้เป็นแนวทางในการตัดสินใจของคุณผู้หญิงหลายๆคนค่ะ)  
เจนเป็นคนที่ก่อนหน้านี้หน้าอกเล็กมากๆ ต้องใส่ฟองน้ำดันตลอด  จนบางที่รู้สึกอึดอัดหายใจไม่ออก T0T คิดว่าสาวๆที่หน้าอกเล็กๆจะเข้าใจ55555555 เลยรู้สึกอยากทำหน้าอกมากๆ จะได้เสริมความมั่นใจให้กับตัวเองและใส่เสื้อผ้าได้สวยขึ้น มาดูรูปก่อนทำหน้าอกกันดีกว่า

(อันนี้คือดันแล้วนะค่ะแบบว่ายังแบนๆๆมากๆ )

เจนเลยเริ่มศึกษาจากหลายๆทาง เปิดดูทุกๆอย่างที่เกี่ยวกับการทำหน้าอก ใช้เวลาตัดสินใจแค่1อาทิตย์
ก็ตกลงเข้ามาปรึกษาทาง Thesib clinic (ที่เดิมที่ไว้ใจ5555 ) ต้องบอกก่อนเลยว่าก่อนหน้านี้เจนเคยเสริมคางกับคุณหมอดารินทร์แล้ว จึงไว้ใจคุณหมอมากเพราะพอใจในคางที่ทำมากๆ > <”

เข้าเรื่องต่อนะค่ะ พอเข้าไปปรึกษาคุณหมอก็จองคิวเลยค่ะ ตั้งใจและตัดสินใจจะทำมานานแล้ว จะรออะไรละก็จัดเลยค่ะไม่รออะไรทั้งนั้นแล้ว อยากมีน๊มนมกับคนอื่นเค้าบ้าง

ปรึกษากับคุณหมอ เราก็บอกไปว่าอยากได้350ccค่ะ บอกก่อนเลยว่าเจนสูง 167 น้ำหนัก41 คือตัวเล็กมากๆค่ะ
คุยกับคุณหมอก็สรุปได้ว่า เจนผ่าตัดใต้ราวนมใส่ซิลิโคน Mentor ผิวทรายข้างนึงใส่ 350 cc อีกข้างใส่ 375 cc เพราะหน้าอกเดิมเจนไม่เท่ากันค่ะ จึงต้องใส่ให้ทั้งสองข้างมีขนาดใกล้เคียงกันมากที่สุด

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดราคา125,000 บาทค่ะ

หลังจากปรึกษาเสร็จอีกวันเจนก็ไปตรวจเลือด และเอ็กซเรย์ช่วงทรวงอกเพื่อเอาผลตรวจมาให้คุณหมอค่ะเพราะถ้าหากร่างกายเราไม่พร้อมคุณหมอจะไม่สามารถผ่าตัดให้เราได้ค่ะ ความปลอดภัยเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดเนอะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-26 05:36:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Janenebuttercup เมื่อ 2016-9-26 05:15

วันผ่าตัด :
ถึงวันผ่าตัดแล้วไม่ได้มีความเกรงกลัวใดๆทั้งสิ้นตอนนั้นคิดอย่างเดียวอยากทำแล้ว 555555
ก็เข้าไปที่คลีนิกค่ะ เจนทำที่ สาขาทองหล่อ นะค่ะ เพราะใกล้และเดินทางสะดวก วันก่อนจะทำต้องงดน้ำและอาหารก่อน6ชม.นะค่ะ
ก็ชิวๆค่ะไม่ได้กินอะไรเลยเพราะไม่หิวอยากทำมากกว่า แฮร่ะๆ
เข้าไปนั่งรอซักพัก...ก็ถึงคิวค่ะ พี่ที่คลินิกก็เรียกให้เราเปลี่ยนชุด แล้วนอนรอในห้อง ซักพักเค้าก็จะมาเจาะสายน้ำเกลือค่ะ ตอนนั้นอยากหลับมาก 5555555555 อยู่ดีดีก็รู้สึกตื่นเต้นซะงั้น  ดูหน้าตาคนตื่นเต้นได้ค่ะ 55555 นอนยิ้ม

นอนเล่นซักพักก็มีคนเข้ามาเรียกค่ะ ถึงคิวแล้ว โอ๊ยยยยตื่นเต้นชะมัดเลย ใจเต้นตึกๆๆเลยค่ะตอนนั้น 55555555
เข้าไปในห้องคุณหมอก็ให้ถอดชุดคลุมแล้วเอาปากกามาวาดๆที่หน้าอก ถามเราอีกครั้งค่ะว่าทำ375cc ใช่ไหม เพื่อความแน่ใจค่ะ
เราก็พูดคุยกะคุณหมอเยอะมาก ก็ใจชื้นหายตื่นเต้นไปนิดนึงแฮร่ะๆ คุยเสร็จเรียบร้อยก็นอนค่ะ นอนที่เตียงผ่าตัด
ซักพักคุณหมอก็เอาอะไรมาครอบช่วงจมูก เราก็รู้แล้วว่าจะต้องหลับ หมอก็ถามเราว่าหลับยังเราบอกยังไม่หลับค่ะ พอพูดคำว่ายังเท่านั้นแหละค่ะไม่รู้เรื่องอะไรอีกเลยค่ะ รู้สึกตัวอีกทีตอนที่มีคนเรียกเราค่ะตื่นมาอาการเหมือนกินเหล้าเมาค่ะ 5555555
อารมณ์นั้นไม่ไดรู้สึกเจ็บอะไรเลยนะค่ะแค่หนักๆหน่วงๆช่วงหน้าอก ก็กลับบ้านได้ค่ะกลับไปเราก็นอนเลยค่ะ อาการจะเหมือนว่าหลับๆตื่นๆนะค่ะนอนไม่ค่อยหลับ ไม่มีความรู้สึกว่าเจ็บน่ะค่ะ แค่หนักๆและตึงๆ แน่นๆเพราะผ้าที่คุณหมอพันไว้ให้คือแน่นมากๆๆ
เพื่อให้หน้าอกเข้าที่ไวค่ะ ก็ทานยาที่คุณหมอจัดมาให้อาการจะดีขึ้นค่ะวันที่1-3 จะตึงมากๆค่ะโดยเฉพาะตอนเช้า จะรู้สึกหน้าอกตึงมากๆ เวลานอนก็ต้องนอนหัวสูงๆค่ะ บางทีเจนนั่งหลับเลยค่ะเพราะเวลานอนจะรู้สึกแน่นมากๆ
แนะนำนะค่ะว่าสาวๆที่คิดจะทำหน้าอกต้องมีคนดูแลอย่างใกล้ชิดเป็นคนสามารถดูแลเราได้ทุกๆอย่างนะค่ะ เช่นเข้าห้องน้ำ ต้องมีคนคอยพยุงลุกจากเตียงตลอด ลุกเองไม่ได้ค่ะ แต่หลังจาก5วันอาการก็จะดึขึ้นเรื่อยๆค่ะ
เจนเข้าไปล้างแผลวันเว้นวันนะค่ะไปตลอด 14 วัน ถึงจะเอาผ้าออกและตัดไหมค่ะ ก็ต้องเข้าไปคลีนิกตลอดเพื่อความสะอาดของแผลและให้พี่ๆที่คลีนิกดูการเปลี่ยนแปลงของน๊มนมเราค่ะว่าเข้าที่และปลอดภัยดี พยามกินให้เยอะๆหน่อยค่ะช่วงฟื้นตัวถ้าเรากินโปรตีนเยอะ พวกเนื้อนมไข่ เราก็จะฟื้นตัวไวค่ะ ^^
อันนี้รูปก่อนเราทำนะค่ะ ขอที่คลินิกมา

รูปนี้หลังทำค่ะ กำลังพันผ้าเพื่อให้หน้าอกชิดสวยมากขึ้น (แอบอึดอัดนิดหน่อยนะค่ะ)

ครบ14วันค่ะวันนี้จะไปเอาผ้าออกและตัดไหมค่ะดีใจมาก ><”

เข้าไปตัดไหม ความรู้สึกตอนตัดไหมก็จิ๊ดๆๆค่ะเหมือนมดกัดแต่ไม่เจ็บเลย หลังจากนั้นก็ต้องใส่ซัพพอร์ท บรา ของทางคลินิกนะค่ะเพื่อให้น้องนมของเราชิดกันและสวยงามค่ะ ช่วง6เดือนแรกคุณหมอบอกให้เราใส่ซับพอร์ทบาร์ของทางคลีนิก หรือ สปอร์ตบาร์เวลาออกไปข้างนอกค่ะ ห้ามใส่เสื้อในที่มีโครงก่อนเด็ดขาดไม่งั้นน้องนมเราอาจจะไม่เข้ารูปได้
หลังจาดตัดไหมก็จะต้องนวดน้องนมของเรานะค่ะ เป็นการดูแลรักษาน้องนมของเราค่ะ เพื่อให้น้องนมของเรานิ่มและไม่เกิดพังผืด
คุณหมอจะสอนนวดนมให้ค่ะ ช่วงแรกพี่ที่ทางคลินิกจะนวดให้5ครั้ง หลังจากนั้นนวดเองได้เลยค่ะ นวดทุกๆวันวันละ10-15นาทีค่ะ
ตอนนี้รู้สึกชอบหน้าอกตัวเองมากๆค่ะ พอดีตัวไม่ใหญ่เกินไปเพื่อนๆก็ชมค่ะว่าหน้าอกสวยอยากไปทำบ้าง
สาวๆคนไหนที่สนใจจะทำหน้าอก ทำเลยค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด เพื่อรูปร่างที่สวยงามของเรา บอกเลยว่าทำแล้วใส่เสื้อผ้าสนุกสุดๆ ใส่อะไรก็สวยไปหมด ><”
ไม่ต้องยัดฟองน้ำอีกแล้วหายใจสะดวกค่ะ 555555
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-26 05:36:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูรูปหลังทำกันดีกว่า ว่าเป็นยังไงกันบ้าง ส่วนตัวเจนเองเจนชอบมากค่ะ ปลื้มสุดๆๆ ^0^

เร็วๆนี้จะเอารูปมาฝากนะค่ะตอนนี้ยังไม่ได้ลองใส่บิกินี่เลยค่ะ
อยากใส่จะแย่อยู่แล้วแต่ยังไม่ได้ไปไหนค่ะเลยไม่ได้ใส่ 5555555
สาวๆที่สนใจจะทำหน้าอกแล้วกลัวเจ็บบอกเลยนะค่ะว่าไม่ต้องกลัวค่ะ
ทำเลยเพื่อความมั่นใจของเรา ทำแล้วรู้สึกมั่นใจขึ้น100 เปอร์เซ็น เลยค่ะ

ต้องขอบคุณคุณหมอดารินทร์ ด้วยค่ะที่ทำให้เจนมีหน้าอกสวยๆ
สำหรับสาวๆที่อยากดูรูปเพิ่มเติมเข้าไป ติดตามเจนเพิ่มเติมได้ที่ IG: Janenebuttercup นะค่ะ
แต่ถ้าสนใจทำหน้าอกเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่ The sib เลยค่ะ สาวๆทุกๆคนจะมีหน้าอกที่สวยๆเหมือนกันนะค่ะอิอิ

**เอา beforeและ After มาฝากค่ะ ขออนุญาต ใส่ลายน้ำนะค่ะป้องกันการนำรูปไปใช้ค่ะ><

เจนเพิ่งเคยโพสถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ
อยากทำเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้