ดู: 8719|ตอบกลับ: 75
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ก็เราเป็นผู้หญิง รักสวยรักงามเป็นเรื่องธรรมดา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arisara. เมื่อ 2016-9-25 14:35

*** ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อน ชื่อปายค่ะ อย่างว่าการทำศัลยกรรมต้องศึกษาหาข้อมูล ปายก็เป็นอีกคนที่ศึกษาอยู่พอสมควร เพราะอยากสวยดูดีมีเสน่ห์ ก่อนบินไปเรียนต่อต่างประเทศ อยากสวยเป๊ะปังอ่ะนะ (ก็เราเป็นผู้หญิง ต้องรักสวยรักงามเป็นธรรมดา)

ปายเริ่มหาข้อมูลไปเรื่อยๆตามอินเทอร์เน็ต จนมาเจอรีวิว และข้อมูลที่นึง ที่ให้ข้อมูล....บอกเลยค่อนข้างดีมาก....ที่ส่วนมากไม่มีให้ข้อมูลและให้เราเข้าใจแบบนี้ เพราะเราไม่รู้หรอกว่า การเสริมจมูกมีการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้ม หรือวางบนเยื่อหุ้ม มันแตกต่างกันยังไงและมีข้อดีข้อเสียยังไง แต่ปายก็ดูข้อมูลที่นี่อยู่เป็นเดือนโดยติดต่อคุยกับเจ้าหน้าที่ชื่อ พี่มุ้ย เลยตัดสินใจจองมัดจำ แล้วลงคิวทำ

***เชื่อไหมว่า วันทำนี่ตื่นเต้นมากๆ เพราะปายไปคนเดียว กลัวเจ็บก็กลัว บอกไม่ถูก พอถึงคลินิค ความตื่นเต้นเริ่มลดลง เพราะเจ้าหน้าที่
ที่นี่เป็นกันเอง มันทำให้เราไม่เกร็ง ความกลัวลดลง คนนั่งรอเยอะพอสมควร แต่บรรยาการแลดูสบายๆ พี่ๆเข้ามาถามไถ่เราตลอด ปายนั่งรอคิวประมาณ2ชั่วโมงนิดๆเพราะไปก่อนเวลาด้วย เห็นแต่ละคนออกมาจากห้องผ่าตัดดูชิวๆมาก

***และแล้วก็ถึงคิวปาย พี่มุ้ยพาพบคุณหมอตุ๊ก คุณหมอน่ารักดี ยิ้ม หัวเราะตลอด เราแจ้งความต้องการว่าอยากได้ทรงประมาณไหนๆ คุณหมอตุ๊กบอก โอเคร ลุยกันเลย....

>>> คุณหมอจะประเมินจากฐานจมูกเดิมของเรานะคะ ว่าทำได้ประมาณไหนถึงจะออกมาสวยและเข้ากับรูปหน้าเรา รูปทรงตัวอย่างที่อยากได้หรอคะ ไม่ต้องพึ่งเลยคะ <<<

รูปปายก่อนเสริมจมูกคะ

***และแล้วก็ถึงเวลา บรรยากาศในห้องผ่าตัดไม่น่ากลัวเลย ผู้ช่วยน่ารัก คุณหมอตุ๊กชวนคุยตลอด  คุณหมอตุ๊กมือเบามากสมคำรำ่ลือจริงๆ...บอกเลยเพื่อนๆที่กำลังหาที่ทำจมูกอยู่ ถ้าเลือกที่ดีมอร์นะ บอกเลยไม่ผิดหวัง...(พูดจิงๆนะ) ทั้งการบริกาก่อนทำและหลังทำ
สุดยอดอ่ะ...
มาดูกันว่าปายเปลี่ยนดั้งเก่า มาเป็นดั้งใหม่จะสวยทะลุมิติขนาดไหน (ลืมบอกนิดหนึ่งนะคะ เพราะด้วยเทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มของคุณหมอ หลังเสริมจมูกไป จะมีอาการบวม ช้ำ ค่อนข้างเยอะนะคะ ) ที่บอกไว้คือปายจะไม่เอารูปมาโชว์ให้ดูนะ^^

และนี่ก็รูปหลังเสริมจมูกคะ   

ปัจจุบัน ก็เกือบๆ 4 เดือนแล้วคะ สำหรับตัวปาย ปายพอใจและชอบมากๆ ขอบคุณนะคะ

สวยมากเลยค่ะทำมาราคาเท่าไหร่คะ
สวยมากๆเรยจร้า
ฉีดยาชาหรือยาสลบคร้า ราคามาณเท่าไหร่คะ สนใจอยากเสริมจมูกกับคุณหมอตุ๊กค่า
สวยมากๆเลยค่านัดคิวนานไหมคร้า
สวยมากจร้า
สวยมากเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนมากเลยอ่า
สวยมากเลยค่า จากสาวหมวยดูคมเซ็กซี่มีเสน่ห์มากๆเลยอ่า
แต่งทู้งี้ไงอ่า สวยๆอ่า นามิชอบๆ บอกนามิมาน้าาาา
เปลี้ยนสวนยเลยค่ะ มาอัพเดตให้ดูบ่อยๆนะคะ รอชมอยู่นะคะ
ใช้เวลาทำนานไหมคะ ช่วงนี้มีโปรโมรชั่นไหมคะ ราคาเท่าไหร่คะ
สวยมากเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนมาก
บวมนานไหมคะ
ราคาเท่าไหร่คะ มีโปรโมรชั่นไหมเอ่ย
สวยมากค่ะราคาแพงมั้ยค่ะ
สวยมากๆเรยจร้า
พักฟื้นกี่วันแล้วต้องตัดไหมกี่วันคะ
ดีจังเลยค่ะคุณหมอน่ารักใจดี แถมยังทำออกมาแล้วสวยงามมากเลยค่ะค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
สวยอ่ะ หาข้อมูลอยู่ ตอนทำเจ็บไหม ต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง
คุณปายทำแล้วดูเข้ากับหน้ามากเลยคะ ทรงสวย
รบกวนสอบถามคะ  ทำที่ไหนคะ ซิลิโคน อะไร และราคาเท่าไหร่คะ
สวยมากค่ะ ราคาแพงมั้ยค่ะสนใจค่ะ
เรากลัวเจ็บตอนฉีดยาชามากๆ5555คุณหมอคุณเบาไหมคะ
สวยงามมากคร้าาา ดูแลแผลยากมั้ยค่ะ
สวยมากเรยจร้าาาราคาแพงไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้