ดู: 960|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] เติมความสดใสให้กับดวงตาที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกหมอทนงศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaendeva เมื่อ 2016-9-23 17:55

ประสบการณ์ ทำตา2ชั้นกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ การทำตาสำหรับเราถือว่าเป็นอะไรที่ค่อนข้างละเอียดอ่อนมากค่ะ เพราะเราคิดว่ามันเป็นศัลยกรรมที่ทำไปแล้วแก้ไขได้ยาก จึงเลือกหมอที่เราไว้ใจที่สุด เสาะหารีวิวจากหลายๆที่ ไปเจอของโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก หมอทนงศักดิ์ คุณหมอเป็นอาจารย์แพทย์จากโรงพยาบาลสิริราชค่ะ เพื่อความมั่นใจเราเดิมทางเข้าไปปรึกษาเองเลยค่ะ โรงพยาบาลก็โอเคค่ะ มีที่จอดรถ ใกล้ BTS สายสีม่วง กะลังเปิดใหม่พอดี คุณหมอแนะนำเราทำตาแบบกรีด2ค่ะ เพราะทำแล้วอยู่ได้ตลอดไม่ต้องกังวลเรื่องชั้นตาหายหลังทำไปแล้ว หลังจากปรึกษาเสร็จ ก็วางมัดจำไว้ก่อน ล็อคคิวหมอค่ะ มัดจำ7500 บาท ราคาทำตาอยู่ที่ 25000นะคะ ที่เหลือค่อยมาจ่ายวันที่มาทำ หรือจะจ่ายหมดก็ได้ แต่เราค่อยมาจ่ายวันทำดีกว่า เพื่อความสบายใจ555 ที่โรงพยบาลเอเชียคอสเมติก คุณหมอจำกัดเคสทำแต่ละวันค่ะ รับแค่ไม่กี่เคส ทำให้มั่นใจเพิ่มขึ้นค่ะ หมอทำเยอะๆกลัวท่านเหนื่อย นัดคิวทำเสร็จเรียบร้อย พอถึงวันทำก็มาตามนัด ทำเสร็จตอนแรกกังวลมากกลัวช้ำ กลัวบวม ผิดคาดค่ะ ไม่ค่อยบวมเลย บวมตรงชั้นตานิดหน่อย แดงๆบ้าง มีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถามอาการด้วยค่ะ อุ่นใจมาก พอทำได้ 3-4วันแผลเริ่มหายแล้ว เราออกไปเดินห้างเลยค่ะ เบื่ออยู่บ้าน แต่เราจะระมัดระวังเรื่องอาหารมาก ช่วงนั้นกินข้าวต้ม โจ๊ก ผัดผัก ทานแต่อาหารอ่อนๆ ล้างทำความสะอาดตามเจ้าหน้าที่แนะนำ ตอนนี้หายดีแล้วค่ะ

ก่อน

หลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้