ดู: 25681|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] พอกันที !!! กับสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย May_Churinthorn เมื่อ 2016-9-23 17:29

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ เข้าเรื่องเลยละกัน ^^

จริงๆแล้วเมย์เป็นคนมีชั้นตา แต่...เล็กมากกกกก ยิ่งถ้าวันไหนนอนน้อย ตาบวม เหมือนคนตาชั้นเดียวเลยค่ะ แล้วชั้นตาขวา-ซ้ายก็ไม่เท่ากัน ชีวิตเลยต้องพึ่งพาสติ๊กเกอร์ทำตาสองชั้นตลอด แต่ยิ่งไปกว่านั้นคือสองข้างเป็นคนละไซส์กันนะ 5555+++ ชีวิตลำบาก เลยคิดว่า พอกันที!!! ชั้นจะไปทำตา อันดับแรกที่เมย์ทำเลยคือเก็บเงินค่ะ 555+++ อาจแปลกกว่าคนอื่นหน่อยที่ต้องหาข้อมูลก่อน แต่คือเมย์อยากทำแล้วอ่ะค่ะ ตอนที่ตัดสินใจว่าจะทำตาปุ๊ปก็อยากจะทำ ณ ตอนนั้นเลย ถามลูกค้าที่อยู่ตรงหน้าตอนนั้นเลยค่ะ อ่อ ลืมบอกไปว่าเมย์เป็นช่างแต่งหน้าค่ะ เคยแต่งมาหมดตั้งแต่คนธรรมดาที่ต้องงัดสารพัดเทคนิคมาใช้ จนถึงซุปตาร์ที่เครื่องหน้าดีอยู่แล้ว ระหว่างเก็บเงินและแพลนวันหยุดก็ได้ข้อมูลมาหลายที่ สุดท้ายก็ได้ทำนัดกับ Smith Clinic ค่ะ

ให้ดูตาเมย์ก่อนที่จะตัดสินใจไปทำค่ะ

ถ่ายรูปก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

เสร็จแว้วว ไม่เจ็บเลยค่ะ แต่บวมนิดๆ กลับบ้านประคบเย็นรอบๆแผลค่ะ

โชคดีของเมย์ที่เลือกทำกับคลินิกนี้ ข้อมูลแน่นมากตั้งแต่การเตรียมตัวก่อนทำ การดูแลหลังผ่าตัด แถมมีการสอบถามอาการเมย์เรื่อยๆ เมย์เลยได้ถ่ายรูปไว้เยอะเพราะต้องส่งให้คุณหมอออมดูแผล ปลื้มคุณหมอมากๆค่ะ คุณหมอน่ารัก ใจดี พนักงานก็ดุแลดี สอบถามอาการตลอด สงสัยอะไรใช้ไลน์ถาม พี่เค้าก็ช่วยตอบให้ ให้ห้าดาวเลยค่ะสำหรับที่นี่

ที่สำคัญ !!! หลังชั้นตาเข้าที่แล้วมีแต่คนทักว่าทำจมูกด้วยหรอ แหม่...พอตาสวย จมูกเลยดูพุ่ง ถือเป็นของแถมค่ะ 555+++

หลังผ่าไป 1 วันค่ะ ตาบวม ขำตัวเอง ไม่ได้กังวลเพราะคุณหมอบอกเมย์ไว้แล้วว่าของเมย์ต้องตัดหนังตาออกบางส่วนถึงจะสวย อาจจะบวมเยอะหน่อยใน 1-2 วันแรก เพื่อความสวย ไหนๆก็เจ็บตัวแล้ว เอาให้สุดค่ะ ตัดเป็นตัด

เมย์พักได้แค่วันเดียวก็ลุยงานต่อเลยค่ะ ตายังบวมอยู่ แต่อย่างอื่นก็ปกติดี ไม่กระทบงาน ปั๊มเงินที่ทำตาไปก่อนนะคะ 555+++

รูปนี้หลังผ่าได้ 2 วันค่ะ

เดี๊ยวมาต่อที่เหลือนะคะ ขอไปทานข้าวแปปปปป เพื่อนมาเรียกละ ^^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-23 17:26:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 3 ข้างขวาเข้าที่แล้ววว  

วันที่ 4 ค่ะ

วันที่ 5 นัดตัดไหม เย้ๆ

วันที่ 6 พี่เค้าไม่ได้ทักมา เมย์เลยลืมถ่ายรูปค่ะ 555+++ รูปนี้ครบ 1 สัปดาห์พอดีค่ะ งดแต่งตา ขอปากแดงไว้ก่อน ^^

10 วันแล้วค่ะ เป็นวันที่คุณหมอออมนัดดูแผล ทุกอย่างดูดี สวยงาม ปลื้มมมมมมค่ะ

ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ คุณหมอนัด Follow อีกครั้ง ชั้นตาเข้าที่แล้วค่ะ สวยยยยยย 5555+++

สุดท้ายเมย์อยากฝากทุกคนที่อยากจะทำศัลยกรรม ไม่ว่าจะส่วนไหน ศึกษาข้อมูลไว้ให้พร้อม โดยเฉพาะการเตรียมตัวก่อน หลังทำ จะได้ไม่เสียใจทีหลังนะคะ เมย์เชื่อมาตลอดนะคะว่าทุกๆคน มีความสวยในแบบของตัวเอง แต่เราก็สามารถสวยขึ้นได้อีก จะสวยด้วยการแต่งหน้า หรือสวยด้วยศัลย์ ก็ทำไปเถอะค่ะ ถ้าทำแล้วมีความสุข ^^

หลังทำแร้วสวยขึ้นมากเรยค่ะ ตาหวาน บางรุป แอบเหมิน นิวเคลียร์ นะคะ:
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-24 12:57:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
peakskoi ตอบกลับเมื่อ 2016-9-23 20:29
หลังทำแร้วสวยขึ้นมากเรยค่ะ ตาหวาน บางรุป แอบเหมิน นิวเคลียร์ นะคะ:

ขอบคุณนะคะ ดีใจที่มีคนมาเม้นท์ 555++
ตาตี่เหมือนกันเลยค่ะ หารีวิวหลายที่มากตอนนี้ เก็บข้อมูลสุดๆ สวยงามค่าาา ว่าแต่ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-12 13:22:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
peakskoi ตอบกลับเมื่อ 2016-9-23 20:29

คริคริ ขอบคุณค่ะ อยากสวยขึ้นไปอีกค่ะ 555+++ อยากทำปากค่ะตอนนี้ แต่ปรึกษาคุณหมอท่านเดิม แกยังไม่อยากให้ทำเยอะ บอกให้ใจเย็นๆ รอก่อน พยายามใจเย็นอยู่ค่ะ 5555+++
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-12 13:22:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
DarwSasitorn ตอบกลับเมื่อ 2016-9-25 23:07
ตาตี่เหมือนกันเลยค่ะ หารีวิวหลายที่มากตอนนี้ เก็บข้อมูลสุดๆ สวยงามค่าาา ว่าแต่ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

เมย์ทำช่วงโปรโมชั่นค่ะ คุณ DrawSasitorn ลองสอบถามไปที่คลินิกเลยดีกว่า ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-12 13:28:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดตตาสองชั้นให้ดูค่ะ 555++

เทรนด์แต่งกระบนหน้า พอรอดมั้ยคะ แต่เมย์ว่าตาสวย ^^

แบบนี้ล่ะคะ 5555+++

ขอบคุณทุกคนที่ชอบนะคะ^^
สวยมากเลยค่ะคุณเมย์ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้