ดู: 469|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] อัพไซส์หน้าอก ที่ ดรีมคลินิก เห่อหน้าอกใหม่เลือกชุดชั้นในคัพ C อย่างภาคภูมิใจ

[คัดลอกลิงก์]
วันจันทร์ที่แสนตื่นเต้น

หลังจากพยายามข่มตานอนในคืนวันอาทิตย์ ก็มาถึงวันจันทร์จนได้  มาถึงคลินิกความตื้นเต้น ก็มากขึ้นเรื่อยๆ มีความสับสนตลอดเวลา ว่านี่เราจะทำจริงๆหรอ จะดีจริงๆมั้ย พอได้ยินเรียกชื่อ มีความคิดแว๊บเข้ามาในหัววูบนึงเลยว่าอยากกลับบ้านไม่ทำแล้ว แต่อีกความคิดมันก็เข้ามาว่า แล้วจะรอไปอีกถึงเมื่อไหร่ เมื่อไหร่จะได้ทำตามฝัน แล้วก็เดินตามเจ้าหน้าที่ไปอย่างตื่นเต้น เข้าไปรอในห้องพัก คุณหมอก็มาตรวจเช็คอีกหนึ่งครั้งก่อนเข้าห้องผ่าตัด รออีกซักครู่ ก็ได้เรียกเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอที่วางยาสลบพูดคุยพร้อมกับเจ้าหน้าที่อีกหลายคนติดเครื่องมือนู้นนี้ แล้วก็รู้ตัวอีกทีคือนอนอยู่ห้องพักแล้ว ใช่ค่ะ..... ไม่มีเรื่องเล่าใดๆในการผ่าตัด เพราะไม่รู้สึกอะไรเลยจริงๆ ถ้ารู้ว่ามันง่ายขนาดนี้ทำไปตั้งนานละคะ หลังจากฟื้น ก็มีรู้สึกแน่นๆหนักๆที่หน้าอก หายใจลำบากนิดนึง ก็ผ่าตัดอะเนอะไม่ใช่มดกัด พอเราพร้อมเจ้าหน้าที่ก็พาลงมาส่งญาติที่ชั้นล่าง ตอนลงบันไดยอมรับว่าเจ็บมากและมีสะเทือนแผลอยู่บ้างยังไม่ชิน ที่ยากหน่อยก็คงตอนระหว่างทางนั่งรถกลับบ้าน ลูกระนาดในซอยบ้านถือเป็นความโหดร้ายมาก...

คืนแรกหลังการผ่าตัด ก็ผ่านไปด้วยความยากลำบากนิดนึง เพราะลุกขึ้นเข้าห้องน้ำค่อยข้างลำบาก คืนที่สองนี่ค่อนข้างระบม ลุกนั่งร้องโอยตลอด แต่ทุกวันจะมีเจ้าหน้าที่ของคลินิกโทรมาสอบถามอาการตลอด เหมือนจะน่ากลัวใช่มั้ยคะ แต่วันที่สาม เซ็นทรัลมีงานลดราคาชุดชั้นในคะ จะพลาดได้ไง ลืมความเจ็บ ไปเดินเห่อหน้าอกใหม่เลือกชุดชั้นในคัพ C อย่างภาคภูมิใจ มันชั่งรู้สึกดีจริงๆ ตอนที่ได้ตอบพนักงานอย่างเต็มเสียงว่าคัพอะไร หลังจากนั้นพอครบอาทิตย์ก็ไปตัดไหม

และนัดเช็คแผลและหน้าอกเรื่อยๆ คุณหมอและเจ้าหน้าที่จะตามดูแลนัดอย่างดีทุกครั้ง จนกว่าเราและคุณหมอจะรู้สึกว่าโอเคไม่มีอะไรแล้ว แค่ระวังเรื่องยกของหนัก และก็นวดหมั่นนวดหน้าอก แบบเบาๆ เพราะซิลิโคนที่หมอเลือกให้เป็นแบบถุงทราย และผ่าตัดใต้กล้ามเนื้อ มีโอกาสเป็นพังผืดได้น้อยอยู่แล้ว ขนาดออกมาก็เป็นที่พอใจของตัวเองมากๆคะ ทุกวันนี้มีความสุขความมั่นใจกว่าเดิมมาก ต้องขอบคุณคุณหมอทรงยศมากๆ รวมถึงเจ้าหน้าที่ทุกคนด้วยค่ะ ขอบคุณคุณหมอทรงยศ เปลี่ยนชีวิตให้เรามั่นใจในตัวเองขึ้นได้เยอะเลยค่ะ

ณัฐพร 5715485.jpg ณัฐพร 5715485 ขวาา.jpg ณัฐพร 5715485 ขวา.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้