ดู: 3773|ตอบกลับ: 27

[ปากบาง] ปากหนาจ๋า ข้าขอลาก่อน รีวิวชีวิตดีๆหลังทำปากกระจับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อเอิร์นนะคะ
วันนี้เอิร์นก็จะมาขอแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวที่ไปทำศัลยกรรมปากกระจับกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้เพื่อนๆฟังนะคะ พอดีว่ามีคนถามเอิร์นเข้ามาเป็นประจำเลยว่าทำที่ไหน กับคุณหมออะไร เจ็บหรือเปล่า เอิร์นเลยตัดสินใจโพสให้ชมกันเลยดีกว่าค่ะ ต้องขอบอกก่อนเลยนะคะ ว่าใครมีข้อสงสัยคอมเม้นต์ถามเอิร์นได้เลยนะคะ เผื่อเอิร์นอธิบายไม่เคลียร์น้า

เอิร์น (1).JPG

พร้อมหรือยังค่ะ ... มาเริ่มกันเลยค่ะ ...
เอิร์นเชื่อว่าสาวๆหลายคนนะคะ นอกจากจะอยากมีดั้งสวย คางเรียว ตาเป๊ะแล้ว อีกสิ่งหนึ่งที่สำคัญไม่แพ้กัน นั่นก็คือ ริมฝีปากที่สวยงาม บางเป็นปากกระจับ เอิร์นเองก็เช่นกันค่ะ เพราะความสวยรอช้าไม่ได้ และหากเรามีโอกาสที่จะเพิ่มเติมมันให้ดีกว่าเดิม ก็ควรที่จะทำซะค่ะ เอิร์นตั้งใจมานานแล้วค่ะที่อยากทำปากกระจับ และก็ลังเลอยู่นานค่ะ เพราะมันเป็นอะไรที่ค่อนข้างยากมากเลยนะคะ ที่จะตัดปากให้บางลง เพื่อนเอิร์นบางคนก็ทำมาแล้วตลกไปเลย บางคนก็ธรรมชาติเกิ๊นเหมือนหมอยังไม่ชำนาญ สิ่งเหล่านี้ก็คอยเตือนสติเราให้เลือกสถานที่ดีๆ ปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดค่ะ

เอิร์น (2).JPG

เหมือนสวรรค์มีตา ระหว่างหาข้อมูลอยู่พลางๆค่ะ เอิร์นมีโอกาสไปคุยกับเพื่อนคนหนึ่งที่รับงานถ่ายโฆษณา / ถ่ายแบบลงหนังสือบ่อยๆ หน้าเค้าเป๊ะมากกกก เอิร์นเลยสอบถามนั้นนี้ตามภาษาผู้หญิงอะ ทำนั้นนี้มากับที่ไหน เพื่อนก็เม้าๆให้ฟัง และคำถามสำคัญที่เอิร์นอยากรู้มานานก็คือ ทำปากกระจับที่ไหนมา เค้าก็บอกว่า โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ค่ะ ทำกับคุณหมอปวลิน เอิร์นเลย search ข้อมูลดู เจอรีวิวเยอะมาก เลยเกิดความสนใจ กิเลสเกิดเลยค่ะ ก็ถามข้อมูลเบื้องต้นมา เพื่อนบอกว่าไม่เจ็บและคุณหมอทำออกมาธรรมชาติมากๆ ไม่บางจนเกินไป เน้นเข้ากับใบหน้ามากกว่าค่ะ ซึ่งบางที่เน้นความเป็นกระจับซึ่งไม่รับกับหน้าเท่าไร แต่ที่เลอลักษณ์จะเน้นความเหมาะสม สมส่วนทำให้เราออกมาดูสวยเป๊ะ และด้วยความที่เป็นโรงพยาบาล เครื่องมือทันสมัย คุณหมอเชี่ยวชาญโดยตรงค่ะ เอิร์นเลยเลือกทำที่นี้ค่ะ

เอิร์น (4).JPG

ปกติเอิร์นก็มีงานถ่ายแบบบ้างประปราย จึงไม่อยากพักงานนานๆแต่ก็เพิ่งมาทราบว่า ทำปากกระจับไม่ได้ต้องพักฟื้นนานขนาดนั้นค่ะ พอเอิร์นได้คิวปุ๊ปก็เข้ามาทำปั๊ป ก่อนมาทำเอิร์นต้องงดอาหารเสริมทุกชนิดเลยค่ะ เพราะยาที่เราทานอาจมีผลต่อการแข็งตัวของเลือดได้ วันที่ทำบอกเลยว่าตื่นเต้นมากเหมือนเรารอวันนี้มานานแล้ว คุณหมอปวลินน่ารักมากๆค่ะ ใจดีสุด เอิร์นอยากทำปากที่กระจับแบบธรรมชาติไม่เอาหลอกหรือบางเกินไป คุณหมอก็โอเคค่ะ พร้อมทำนอนรอ ฉีดยาสลบให้ จากนั้นหลับยาวค่ะ รู้สึกตัวจริงๆอีกทีก็ตอนทำเสร็จแล้ว มันชาๆค่ะ แต่ส่องกะจกดูแผลแล้วสวยมากๆ คุณหมอเย็บแผลดีมากเลยค่ะ ตอนนั้นยังมองไม่ออกนะว่าเป็นยังไง แต่ก็สวยแล้วค่ะ

เอิร์น (3).JPG

เอิร์นดูแลตัวเองหลังทำ คือประคบเย็นเพื่อให้แผลไม่บวมมากค่ะ และไม่ทานอาหารรสจัด หรือของร้อนๆ ซึ่งจะบอกเลยว่าการรักษาความสะอาดสำคัญมาก ส่วนตัวเอิร์นแปรงฟันได้นะคะ แต่ก็พยายามใช้น้ำยาบ้วนปากอ่อนๆหรือน้ำเกลือช่วยด้วย ไหมที่ทำเป็นไหลละลายก็ไม่ต้องมาตัดไหมค่ะ ช่วงแรกๆอาจจะบวมอยู่อย่าจิตตกนะคะสาวๆ เดี๋ยวพอหาบวมก็จะยุบเรื่อยๆและเข้าที่สวยค่ะ ยิ่งนานก็ยิ่งสวยมากๆเลย

ส่วนตัวแล้วหลังทำออกมา พอใจมากๆเลยค่ะ เพราะเอิร์นได้ปากกระจับสวยอย่างที่ตั้งใจไว้ คนรอบข้างก็จะชมกันค่ะว่าสวยขึ้น เวลาแต่งหน้าถ่ายแบบตามงานต่างๆก็มั่นใจขึ้น ยิ้มแบบไหนก็ได้ ปกติเวลายิ้มไม่เห็นฟัน เอิร์นจะไม่มั่นใจเลย ปากจะดูบึนๆไม่สวย แต่พอตัดปากแล้ว ฟินมากๆ ยิ้มนิดเดียวก็ดูเซ๊กซี่แล้วค่ะ เปลี่ยนได้หลายลุคด้วยหวานขึ้น หน้าโอเคขึ้นค่ะ แนะนำเลยค่ะ เพราะปากก็เป็นองค์ประกอบสำคัญอีกอย่างบนใบหน้าของเราทุกคนค่ะ และสำคัญกว่านั้นต้องเลือกทำกับคุณหมอที่ชำนาญโดยตรงนะคะ ไม่เช่นนั้นอาจจะเป็นหนูลองยาได้นะค่า

โพสต์ 2016-10-5 12:02:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2016-10-6 10:02:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยอะะะะะ อิจมากเลย ปากน่าจุ้บมากคะ
โพสต์ 2016-10-7 09:58:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อะไรจะเป๊ะขนาดนั้นคุณพี่
โพสต์ 2016-10-7 15:21:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิจฉาอ่าพี่ สวยมาก
โพสต์ 2016-10-25 14:32:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักครับ ^^
โพสต์ 2016-10-27 17:29:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิจฉาอ่า น่ารักมาก
โพสต์ 2016-11-1 09:55:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากสวยเลยๆ
โพสต์ 2016-11-3 10:42:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากสวยมากเลยค่ะ น่าอกก็สวยด้วยอิอิ
โพสต์ 2016-12-2 17:36:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากเริ่ดมากกกกกกกกกกกกก
โพสต์ 2016-12-8 17:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลย อิจ
โพสต์ 2016-12-14 16:35:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โหยย เซกซี่มาก
โพสต์ 2017-1-16 16:59:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจริงๆ ปากบางมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-17 16:26:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะทุกคน
โพสต์ 2017-1-26 12:02:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อื๊อหื๊อ !!!! ปากมากเต็มมากค่ะ เต็มตามากจ้าาาาาาา แต่ปากมากเลยน้าาา
โพสต์ 2017-3-1 17:55:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขุ่นพระ !! ไม่ได้ดูปากเลย เชื่อมั้ยค่ะ ฮ่าๆ
โพสต์ 2017-3-17 13:31:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นึกว่ารีวิวนม 55 ทำนมด้วยมั้ยคะ สวยมากเลย
โพสต์ 2017-3-21 17:23:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณพระคุณเจ้า สวยอะไรเบอร์นี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้