ดู: 1736|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก จาก ณรวีคลินิก อุดมสุข30 โดย คุณหมอต๊ะ ณัทธร บูชางกูร (คุณหมอมีความโอปป้า^___^)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย googgig_petulan เมื่อ 2016-9-13 23:08

ความเจ็บปวดที่สวยงาม อยากสวยต้องอดทนค่ะ

‎รีวิวเผื่อใครกำลังสนใจหาที่ทำนม‬ #ณรวีคลินิก #อุดมสุข30
จะมาเล่าเสมือนเข้าห้องผ่าตัดไปด้วยกันเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ ชื่อ กิ๊กนะคะ เคยมารีวิวจมูก คาง แล้วล่ะ วันนี้จะมารีวิวน้องโนมมม
ตัดสินใจเสริมหน้าอก ที่ ณรวีคลินิก อุดมสุข30 ที่เดิมเลย เพราะมั่นใจในความปลอดภัยของที่นี่ค่ะ คุณหมอทุกท่านที่นี่เป็นหมอเฉพาะทางทุกท่านค่ะ ไม่มีเอาคุณหมอที่ไม่ได้จบศัลยฯ มาผ่านะ

เสริมหน้าอกเป็นผ่าตัดใหญ่ มีตรวจเลือดก่อนผ่า และใช้ดมยาสลบโดยวิสัญญีแพทย์โดยตรง ปลอดภัยแน่นอนค่ะ นอนพักที่คลินิก 24 ชม. ณรวีเป็นคลินิกใหญ่ ชั้นบนมีห้องพิเศษไว้รองรับด้วยนะ

นี่รูปบรรยากาศห้องพักค่ะ

เลือกซิลิโคน Mentor ผิวทราย Moderate plus กลมสูงปานกลาง
คุณหมอให้มา 350cc จริงๆ หมอให้แค่ 275 – 300cc แต่ขอหมอเพิ่ม

คุณหมอบอกใส่ 350cc ได้แต่ต้องเลาะฐานเพิ่มเยอะเลย เพื่อให้ดูเป็นธรรมชาติ ขอบไม่ชนไหปลาร้า และ ให้หัวนมอยู่กึ่งกลางด้วย ปลื้มมากค่ะ คุณหมอไม่สักแต่ว่ายัดๆ เข้าไป แต่คุณหมอคำนึงถึงความปลอดภัย ดูไม่หลอก ใส่ใจคนไข้ดีมากกกค่ะ

กิ๊กเลือกเปิดแผลที่ฐานนม วางซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อ เพราะจะได้ความเนียนบริเวณขอบ และลดอัตราการเกิดพังผืดด้วย แถมฟื้นตัวเร็วด้วยค่ะ

วันผ่า 14 ส.ค. 59 แอบดูปฏิทินศัลยกรรมด้วย ฤกษ์ดี ลุยย
งดน้ำ อาหาร หลังเที่ยงคืน ไปถึงคลินิก 8 โมง เพื่อเตรียมตัวผ่า นอนเล่นรอที่ห้องพักพิเศษ เซลฟี่ไปชิวๆ พร้อมผ่าๆ

พอถึงเวลาพี่พยาบาลมาเรียก เอาแล้วว ใจเต้นรัวเป็นกลองชุดเลยจ้า ยอมรับว่าทั้งตื่นเต้น ปนกลัวเพราะไม่เคยผ่าตัดที่ต้องดมยาสลบเลย ถึงห้องผ่าตัด พี่ๆ พยาบาล ผู้ช่วย แล้วก็คุณหมอวิสัญญี ก็ชวนคุยเพื่อคลายเครียด แต่มันก็ยังเครียดอยู่อ่ะนะ 55555 คุณหมอให้นอนลงบนเตียงผ่า มองไฟใหญ่ๆ เหมือนยานแม่กำลังจะมารับตัว ไปพลางๆ รอบๆ ห้องผ่า ก็มีเครื่องอะไรไม่รู้เต็มไปหมด กลัวเข้าไปอีก 55555 พยาบาลลงมือเจาะน้ำเกลือ แล้วคุณหมอก็ให้ยาคลายเครียดผ่านน้ำเกลือ แปะๆ ที่วัดคลื่นไฟฟ้าหัวใจ ซักพักคุณหมอสุดหล่อเดินเข้ามาล๊าวววว ใจเต้นแรงไม่แน่ใจว่าเต้นเพราะหมอหล่อ หรือ กลัว 555555 เอาล่ะลงมือ วัดๆ วาดๆ อย่างละเอียดอีกครั้ง เสร็จล่ะ คุณหมอให้นอนลง บอกจะดมยาสลบแล้วนะ แล้วก็เอาที่ครอบๆ เหมือนออกซิเจน มาครอบ บอกหายใจเข้าลึกลึ๊กกก แล้วรู้สึกแสบปี๊ดดที่แขน ได้ยินคุณหมอนับ เอ้า 10...9...8 แล้วก็ว๊าปปไปเลย ไม่รู้สึกอะไรแล้ว

รู้สึกตัวอีกทีมีคนมาเรียก แล้วก็ตื่นมาแบบงงๆ มึนๆ รู้สึกเหมือนนอนไม่อิ่ม แบบพึ่งนอนไปได้แปบเดียวเอง พลางถามพี่เขาไปว่าเสร็จแล้วหรอคะ สวยไม๊ 55555 พี่ๆ บอกสวยมากค่ะ 5555 ความรู้สึกแรกแสบบบบบ ที่บอกเจ็บเหมือน 10 ล้อทับ ไม่จริงค่ะ ประมาณปวดกล้ามเนื้อมากๆๆๆ มากกว่าค่ะ แล้วก็อึดอัดผ้าที่คุณหมอผันๆ ไว้ ถึงห้องล่ะก็ขอตัวนอนพักอีกซักที พอเริ่มได้สติ ก็เซลฟี่จ่ะ

ก่อนทำ เสื้อแหวกจะถึงพุงแล้ว ร่องยังไม่โผล่เลยค่ะ

หลังทำได้ 1 เดือนค่ะ

ใส่เสื้อผ้าแล้วมั่นใจขึ้นค่ะ

ใครที่กำลัง ลังเลอยู่จะทำดี ไม่ทำดี ลุยเลยค่า คุ้มค่ากับความเจ็บปวดจริงๆ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้