ดู: 2325|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] คือมันดีอ่ะ!! 325 CC ทรงกลม ซิลิโคน ยูโร ที่ดรีมคลินิกอ่ะจ้า

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์  การเสริมหน้าอก ทำไมถึงอยากเสริมหน้าอก ทำไมถึงเลือก ดรีมคลินิก  เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังจะเสริมหน้าอก  คือเราเคยหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกมาพอสมควร หามานานละ เคยเข้าไปปรึกษาการเสริมหน้าอกที่อื่นมาแล้ว 2-3 ที่ แต่ก็ยังไม่โอเค  เลยไม่ตัดสินใจทำ  ใจนึงก็อยากจะทำ  อีกใจนึงก็ยังกล้า ๆ กลัว
ทำไมถึงอยากเสริมหน้าอก  เราเป็นคนไม่มีหน้าอกเลย แต่ในใจคิดอยากจะทำอยู่ตลอดเหมือนอยู่ในจิตใต้สำนึกเลยก็ว่าได้ เหมือนเป็นปมด้อย เวลาเห็นคนอื่นที่เค้ามีหน้าอกบอกเลยว่ารู้สึกอิจฉา555 จริงๆแล้วเป็นคนไม่ได้แต่งตัวเซ็กซี่อะไรนะคะ ปกติก็ใส่เสื้อยืด กางเกงยีนส์ เสื้อเชิ้ตกางเกงยีนส์  ไม่ได้อยากจะโชว์ใคร ที่อยากจะทำก็เพราะอยากใส่เสื้อยืดแล้วดูสวยนี่แหล่ะ

ทำไมถึงเลือกดรีมคลินิก  ครั้งนี้คืออยากทำจริงๆ ละ เลยหาข้อมูลจริงจัง เปิดหาข้อมูล เปิดไปเปิดมาเจอเพจของดรีมคลินิก เลยเข้าไปอ่าน ไปดูรีวิว เห็นรูปภาพคลินิก รู้สึกถูกชะตา ยังไงบอกไม่ถูก กดโทรศัพท์โทรไปที่ ดรีมคลินิก ขอนัดปรึกษาคุณหมอ เจ้าหน้าที่ที่รับสายคุยด้วยครั้งแรกก็รู้สึกโอเค นัดวันเวลาเข้าพบคุณหมอเพื่อปรึกษาเรียบร้อย  ครั้งแรกที่ไปคลินิครู้สึกโอเคค่ะ ชอบเลย ปรึกษาคุณหมอ มีคำถาม ถามคุณหมอคำถามเดียวว่า การเสริมหน้าอกมีความเสี่ยงต่อการเป็นโรงมะเร็งเต้านมมากขึ้นมั้ยคะ  เพราะคุณแม่เป็นมะเร็งเต้านม  จริงๆก็รู้คำตอบอยู่ในใจแล้ว แต่ก็ขอคำตอบเพื่อความชัวร์อีกครั้ง  การเสริมหน้าอกไม่ได้ทำให้เสี่ยงมากขึ้น คือมันมีสิ่งเร้าหลายอย่าง เสริมหรือไม่เสริมก็มีความเสี่ยงเหมือนกัน  บอกคุณหมออยากได้แบบธรรมชาติ ฐานหน้าอกเราเล็กมากใส่ได้แค่ 220CC ถ้าจะทำใหญ่กว่านี้ต้องมีการเลาะฐานหน้าอก แต่คุณหมอให้ไม่เกิน325 CC (ไหนๆก็เจ็บตัวแล้วเนอะ ก็ขอคุณหมอเอาเท่าที่คุณหมอให้ใหญ่สุดแหล่ะ) วันนั้นตัดสินใจทำเลยค่ะ เลือกทำไซร์ 325 CC ทรงกลม  ซิลิโคนยี่ห้อ ยูโร จ่ายเงินมัดจำ  เจาะเลือดไปตรวจ  นัดวันทำเรียบร้อย สรุป คือเลือกดรีมคลินิกเพราะรู้สึก ชอบ ถูกชะตา สถานที่สะอาด คุณหมอสุภาพ  เจ้าหน้าที่น่ารัก บริการเป็นกันเองมาก คุยด้วยแล้วรู้สึกสบายใจ

ใกล้วันทำมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าต้องปฏิบัติตัวยังไงบ้าง พอถึงวันที่จริงก็รู้สึกตื่นเต้น  ถึงเวลาที่จะต้องเข้าห้องผ่าตัดก็ตื่นเต้นจริงจัง แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี ฟื้นมาก็รู้สึกตึงๆ เจ็บๆ 3วันแรกเจ็บพอทนได้ วันที่ 5 ใกล้วันตัดไหมรู้เจ็บมากๆ จนต้องขอกลับไปพบคุณหมอ ก่อนวันที่จะตัดไหม ตอนที่เจ็บๆ ความรู้สึกแบบว่าฉันจะทำไปทำไมเนี่ย คือเจ็บไง 555 แต่ผ่านไป 7 วัน ตัดไหม แล้วก็หายเจ็บแล้ว คุยกับเจ้าหน้าที่ที่คลินิคผ่านทางไลน์ของคลินิค เค้าดีมากตอบคำถามเราตลอด คุยแล้วสบายใจ ขอบคุณนะคะ

ความรู้สึกหลังทำหน้าอก  ตอนนี้หายเจ็บแล้ว ความรู้สึกต่างจากตอนที่เจ็บเลย ชอบมากค่ะ  คิดไม่ผิดที่ตัดสินใจทำ ใส่เสื้อผ้าแล้วดูมีหน้าอกเพิ่มขึ้น ดูสวยขึ้น มีเนินนิดๆ คนอื่นอาจจะดูว่ามันไม่ใหญ่มาก 325CC ได้แค่นี้หรอ เพราะตอนก่อนทำคือมันไม่มีจริงๆ  แต่เรารู้สึกโอเค พอใจ ไม่เว่อร์มาก

สุดท้ายนี้นะคะ ใครที่กำลังหาคลินิก ที่จะไปเสริมหน้าอก  ให้ดรีมคลินิกเป็น 1 ตัวเลือก  โทรเข้าไปคุย  เข้าไปปรึกษาที่ดรีมคลินิกนะคะ  แล้วคุณจะชอบ และรักดรีมคลินิกค่ะ

ทำเท่าไหร่คะ
สวยเป็นธรรมชาติมากๆ ค่ะ
เราว่าใหญ่นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้