ดู: 1097|ตอบกลับ: 3

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกมา สวยมาก ชอบ เลยมาบอกต่อ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Som-osuchaya เมื่อ 2016-9-7 12:02

รูปหลังทำแล้ว 1 เดือนค่ะ

สวัสดีคะ วันนี้ส้มโอจะมารีวิวการทำศัลยกรรมหน้าอกคะ โดยส่วนตัวเป็นคนรักสวยรักงามโดยเฉพาะเรื่องแต่งตัวเพราะเป็นคนออกงานสังคมบ่อย แต่บางครั้งการใส่เสื้อผ้าก็ทำให้เราไม่มั่นใจ เพราะเป็นคนมีหน้าอกเล็ก ต้องค่อยใส่ชุดชั้นในดันทรงหรือดูม ๆ เสมอ

ส้มโอจึงตัดสินใจขออนุญาติคุณพ่อคุณแม่ไปทำศัลยกรรมเสริมหน้าอก แต่ก่อนจะขอท่าน ส้มโอได้ศึกษาจากเว็ปไซต์และ facebook ต่าง ๆ ดูไว้หลายที่ทั้งคลินิคและโรงพยาบาล แต่คลินิคส่วนใหญ่ไม่มีให้นอนพักฟื้น จึงตัดสินใจเลือกเป็นโรงพยาบาลเลอลักษณ์ในการทำศัลยกรรมหน้าอกครั้งนี้คะ โดยการโทรนัดจองคิว เพื่อเข้าไปพูดคุยและเลือกซิลิโคน

รอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

ครั้งแรกที่เข้าไปในเลอลักษณ์ สถานที่สะอาด พี่ๆเจ้าหน้าที่อัธยาศัยดีมาก การบริการดี ส้มโอได้พูดคุยและนัดคิวผ่าตัดเสริมหน้าอก ได้คิวในวันที่ 3 พ.ค. 59 เวลา 10 โมงเช้าคะ

ก่อนหน้าจะถึงวันผ่าตัดได้มีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟริ์ม แจ้งเวลาและบอกถึงการเตรียมตัวก่อนการผ่าตัดและหลังจากการผ่าตัดคะ
พอถึงวันผ่าตัดเสริมหน้าอก ได้ตรวจสุขภาพ เจาะเลือด และรอเข้าพบคุณหมอกิตติศักดิ์ เพื่อเลือกขนาด

คุณหมอให้เลือกระหว่าง 340 cc กับ 410 cc ใจเราก็อยากจะทำใหญ่ไปเลย แต่ติดตรงที่เราเป็นคนตัวเล็ก ลังเลใจ เลยถามคุณหมอว่า " ส้มโอจะทำขนาดไหนดีคะ...? " คุณหมอตอบว่า “เป็นหมอ หมอก็ชอบผู้หญิงนมใหญ่”  ส้มโอเลยตัดสินใจ เสริมหน้าอกอเมริกา Allergan ขนาด 410 cc คะ ผ่าตัดโดยใช้เทคนิคกาวพิเศษ ( Scareless )

ออกจากห้องผ่าตัดแล้ว ก็พักที่ห้อง VIP

จากนั้นก็ไปเข้าห้องพัก VIP เพื่อเปลี่ยนชุด รอเวลาเข้าผ่าตัดคะ พอถึงเวลามีเจ้าหน้าที่เข็นรถเข็นมารับเราไปที่ห้องผ่าตัด พอขึ้นเตียงหลังจากนั้นก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ...ตื่นอีกที คือเจ้าหน้าที่ยกตัวเราขึ้นบนเตียงที่ห้องพักแล้ว แต่ยังมีอาการเบลอๆ มึนยาสลบและลุกเข้าห้องน้ำไม่ไหว แต่มีคุณแม่มานอนเฝ้าคะ

ตกเย็นจนถึงกลางคืน อาเจียนบ่อยมาก พี่ๆพยาบาลน่ารักมาก เข้ามาดูแล คอยถาม และให้ยาแก้ปวดอยู่ตลอด

ถอดผ้าพันหน้าอกออกแล้ว ก็ใส่สปอร์ตบราไว้ตลอดในช่วงแรกค่ะ

หลังจากครบ 7 วัน ถึงเวลาที่จะเอาผ้าพันหน้าอกออกซะที ครั้งแรกที่เห็นหน้าอก คือ ชอบมาก ใหญ่และทรงสวย เหมือนเป็นคนใหม่เลย และส้มโอก็ไปลองสปอตบรา เพราะสั่งกับที่โรงพยาบาลไว้ด้วย ได้คัพ D70 มีนักกายภาพบำบัดมาสอนนวดหน้าอก และมีการกระตุ้นด้วยคลื่นไฟฟ้าเพื่อให้เลือดหมุนเวียนได้ดี

แผลเป็นเส้นเดียว ไม่มีรอยเย็บค่ะ

ทีนี้ใส่เสื้อผ้าอะไรก็สวยมั่นใจ ไม่ง้อดูมๆ อีกต่อไป ส้มโอฟื้นตัวเร็วมาก เพื่อนๆ พี่ๆ ผู้หญิงหลายคนสงสัยถามว่าไปทำหน้าอกมาที่ไหน ทรงสวย แผลสวย ส้มโอตอบอย่างมั่นใจ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับคุณหมอกิตติศักดิ์คะ

33360.jpg 33637.jpg 33636.jpg

ตอนนี้หน้าอกเข้าที่แล้ว ทรงเป็นธรรมชาติมากค่ะ

ส้มโออยากจะฝากถึงคนที่คิดอยากจะทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกแต่ไม่รู้จะเลือกทำที่ไหน อยากให้มองโรงพยาบาลเลอลักษณ์เป็นที่แรก เพราะที่นี่เป็นโรงพยาบาลได้มาตราฐาน มีเจ้าหน้าที่พยาบาลคอยดูแลอย่างดี และผลที่ทำออกมาคือทรงสวยไม่ผิดหวังจริง ๆ คะ

33359.jpg 13932837_1508769955815194_5834597519366451998_n.jpg

สำหรับใครที่สนใจ สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมกับเราได้ ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ

โพสต์ 2016-9-10 13:34:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลดีงามมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-31 17:04:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nananamfon ตอบกลับเมื่อ 2016-9-10 13:34
แผลดีงามมากค่ะ

เป็นเทคนิกสการ์เลสหมอกิตติศักดิ์ค่ะ แผลเป็นเส้นเดียว ไม่เป็นรอยตะขาบ
โพสต์ 2016-12-5 11:04:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ขนาดหน้าอกยังไม่เข้าที่สวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้