ดู: 961|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] รีวิว...ฉีดคอลลาเจนเติมหน้าผาก เสริมโหงวเฮ้งให้เฮงๆ และส๊วยสวยค่า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรานะคะ หลังจากอ่านรีวิวแต่งหน้าทำหน้ามานาน
ก็ถึงคราวที่จะขอแชร์ประสบการณ์ของตัวเองให้เพื่อนๆ ฟังกันบ้าง
ขอย้อนความหลังสักนิด คือตอนเด็กๆ เราโดนเพื่อนแซวเพื่อนแหย่บ่อยๆ เพราะเราขี้เหร่  

พอเริ่มทำงานมีเงินเก็บมากพอเราจึงตัดสินใจเริ่มทำศัลยกรรม
เราผ่านการอัพสวยมาหลายอย่างเลยค่ะ

แต่วันนี้อยากจะขอเล่าถึงการเสริมหน้าผากด้วยการฉีดคอลลาเจนก่อน เพราะพึ่งไปเติมมาค่ะ
ตอนแรกก็ไม่ได้วางแผนไว้ว่าจะเสริมส่วนนี้ แต่พอเราอายุมากขึ้น รอยบุ๋มที่หน้าผากของเราก็เห็นชัดมากขึ้น
ซึ่งสมัยสาวๆ ไม่มีรอยเลยตึงเนียน และอีกเรื่องคือโหงวเฮ้ง เราอ่านเจอมาว่าถ้าหน้าผากยุบ
หรือบุบจะทำให้มีดวงพลัดพราก และมีอุปสรรคค่ะ เราเลยต้องรีบทำเลย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-3 14:27:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toypinkpink เมื่อ 2016-9-3 14:32

จากการหาข้อมูลเรื่องการเติมหน้าผากให้สวย
ก็จะมีทั้งการฉีดฟิลเลอร์,ฉีดซิลิโคน,ฉีดไขมัน,ฉีดคอลลาเจน
วิธีเยอะมากๆ แต่จะทำแบบไหนดีล่ะ? คือก็ค่อนข้างเครียด จนได้มาปรึกษาที่
ชริสมาร์ คลินิก
เพราะเราเคยทำเคสอื่นกับเค้าแล้วค่อนข้างโอเค  

ส่วนตอนตัดสินใจครั้งแรกที่ทำศัลยกรรมเราก็ดูจากรีวิวหลายๆ เคสที่ทำศัลยกรรมที่นี่
และส่วนตัวเราไปที่นี่ถือว่าเดินทางง่ายมาก เพราะไปรถไฟใต้ดินลงสถานีสุขุมวิทหรือบีทีเอสอโศก
(เดินแป้บๆก็ถึงคลินิกละ)
พอไปถึงคลินิกก็ได้ความสบายใจค่ะ คุณหมอเป้ใจดีกันเองมากๆเค้าจะพูดคุยแนะนำ
แล้วก็ประเมินการทำศัลยกรรมที่เหมาะกับเราจริงๆ เค้าพูดแล้วทำให้เรานึกภาพออกว่าทำออกมาแล้วจะเป็นแบบไหน
โดยคุณหมอแนะนำเราว่าให้ฉีดคอลลาเจน และหลังจากคุยกันเรียบร้อยแล้ว เราก็นัดวันแล้วเข้าไปทำเลยค่ะ

อันนี้ส่วนตัวนะคะใครยังไม่เจอคลินิกถูกใจ เราแนะนำให้ไปคุยกับคุณหมอก่อน
ดูว่าเราคุยกับเค้าแล้วสบายใจไหม ลดความกลัวการทำศัลยกรรมได้ไหม เพราะเวลาทำศัลยกรรม
ก็ต้องเน้นความปลอดภัย มืออาชีพและสบายใจเป็นหลักค่ะ

นี่ก็เป็นรูปก่อนทำนะคะ

ในวันที่เข้าไปทำคุณหมอก็จะใส่ยาชา และตามด้วยการฉีดคอลลาเจนให้

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-3 14:29:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำ 1 วัน จะดูบวมๆ และเห็นรอยแดงอยู่แต่ไม่เจ็บเลย แค่รู้สึกตึงๆ
ระหว่างนี้ก็ไม่ควรไปบีบหรือนวดหน้าผากแรงๆ และ สำหรับการล้างหน้า ทาครีม แต่งหน้านั้นสามารถทำได้ปกติเลย
แต่อย่าไปนวดๆ เค้นๆ ที่สำคัญคือดื่มน้ำเยอะๆ และใน 3 สัปดาห์แรกก็อย่าพึ่งไปทำเลเซอร์ หรือทำอะไรร้อนๆ บนหน้าของเรานะคะ

มีเรื่องน่าประทับใจอีกเรื่องคือหลังจากที่ฉีดคอลลาเจนแล้วมาพักที่บ้าน
วันรุ่งขึ้นก็จะมีพนักงานจากคลินิกโทรมาสอบถามอาการ บวมแดงไหม เจ็บหรือเปล่า มีอาการผิดปกติอะไรไหม?

จนครบอาทิตย์เราก็ไปพบคุณหมอเพื่อติดตามผล และก็อาจจะเก็บรายละเอียดฉีดเพิ่มให้สวยเป๊ะขึ้น
เพราะฉีดครั้งแรกนั้นหมอจะค่อยๆ ฉีดให้เราน้อยๆ ก่อน เนื่องจากช่วงที่ฉีดแรกๆ จะมีอาการบวม
ต้องรอให้เซ็ตตัวประมาณ 1 สัปดาห์ และการฉีดแต่ละครั้งจะอยู่ได้นาน 8 เดือน ถึง 1 ปีค่ะ

มาดูผลลัพธ์หลังจากฉีดครบสัปดาห์กันค่ะ อันนี้ถ่ายที่คลินิคเลยมาตามหมอนัดค่า ซูมเข้าไป เด้งตึงอะไรเบอร์นั้นอิอิ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-3 14:30:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกชอบมากเลยค่ะ  ของเก่ามันจะดูแบนๆ บุ๋มๆ ไม่มีเชฟ
พอฉีดเติมไปแล้วดูบาล๊านซ์มากขึ้น ตรงเหนือคิ้วจะเรียบเท่ากัน ไม่มีเส้นนูนๆ
หรือรอยบุ๋มแล้ว เนียนเรียบเท่ากันเลย นอกจากจะดูสวยแล้ว ตามโหงวเฮ้งที่เราดูมาเค้าบอกว่าหน้าผากที่ไร้รอยตำหนิ
การงานจะก้าวหน้า เฮงๆ และประสบความสำเร็จค่ะ ในส่วนนี้เชื่อว่าเมื่อเรามั่นใจในตัวเองมากขึ้นสิ่งดีๆ ต้องตามมาแน่นอน

ขอบคุณที่ตามอ่านกันยาวๆ นะคะ อย่างที่บอกเรามาไกลมากจากเด็กขี้เหร่ๆ
มาเป็นคนใหม่ที่มั่นใจมากขึ้น ถ้าเพื่อนๆ สนใจเรื่องราวของเราก็แวะมาเม้นต์ทักส่งกำลังใจกันได้นะคะ
เรามีอีกหลายส่วนที่อยากรีวิวเรื่องทำสวยให้ฟังค่ะ อย่างน้อยก็เป็นข้อมูลในการตัดสินใจในการทำสวยกันนะคะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-3 14:31:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผู้หญิงสวย มั่นใจ ทำได้ทุกคนนะคะ อยู่ที่เราเลือกว่าจะดูแลตัวเองแบบไหน เราขอเอาใจช่วยทุกคนเลยนะค้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้