ดู: 1485|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก 500 CC นึกว่าตัวเองเป็นสาวแมกซิม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yaninyanin เมื่อ 2016-9-3 12:18

อันนี้ทำแล้วค่ะ

สวัสดีค่า พอดีเสริมหน้าอกมาได้เดือนกว่าๆ แล้ว วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์หลังทำให้ฟังค่ะ

แรกเริ่มเดิมทีก็คือหน้าอกเล็กมาก เหมือนนมเด็ก 55

เวลาแต่ตัวไม่มั่นใจเลย ก็คิดเสริมหน้าอกมาตลอด หาข้อมูลมาเรื่อยๆ เพราะว่าเป็นผ่าตัดใหญ่ เราต้องรอบคอบ ไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้ง พูดถึงคลินิกทำนมก็มีอยู่หลายที่ แต่ละที่ทำออกมาสวยๆ ทั้งนั้น แต่ติดตรงที่ว่า ทำเสร็จแล้วกลับบ้านเลย เราก็คิดว่าถ้ามีปัญหาอะไรขึ้นมา จะทำยังไง ถามเพื่อนๆ ที่เคยทำมาก่อน ก็แนะนำหลายที่ แต่สนใจที่หนึ่งก็คือ รพ.เลอลักษณ์ ดูจากรีวิว คือ ทำได้เป็นธรรมชาติมาก ที่สำคัญคือ นอนพักที่โรงพยาบาล มีพยาบาล มีหมอคอยดูแล

ก็เลยโทรเข้ามาสอบถามข้อมูล  แล้วหาวันทำเลย ได้คิววันที่ 22 กค. 59 ช่วงเช้า

ก่อนถึงวันผ่าตัดมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์ม และแจ้งเรื่อง งดน้ำ งดอาหาร บอกวิธีการเตรียมตัว คืนนั้นตื่นเต้นนอนไม่หลับ อิอิ เกิดมาไม่เคยดมยาสลบ กลัวไม่ฟื้น

ถึงวันนัด มาถึงตั้งแต่โรงพยาบาลเปิดเลย มีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลแบบละเอียดยิบ มีซิลิโคนมาให้เราเลือก ให้ลองจับ เราเลือกแนทเทรล เป็นตัวที่ดีที่สุด ลดการเกิดพังผืดด้วย คิดว่าจะทำทั้งทีก็เลือกที่ดีไปเลย

จากนั้นมีการตรวจเลือด ตรวจร่างกาย แล้วไปพบคุณหมอกิตติศักดิ์ เราบอกหมอว่าขอใหญ่ๆ สรุปว่าได้ 500 CC ค่ะ เสร็จแล้วไปนอนรอเวลาผ่าตัดที่ห้องพัก VIP. ชั้นบน โรงพยาบาลสวย ห้องพักสวย เหมือนโรงแรม

คืนแรกของการผ่าตัด

ได้เวลาเข้าห้องผ่า มีเจ้าหน้าที่เข็นรถมารับ ตื่นเต้นก็ตื่นเต้น อยากสวยก็อยากสวย ความรู้สึกเหมือนกำลังจะโดนเชือด 555 แค่พอถึงห้องผ่าตัด ก็คุยๆ กับพยาบาลไป มีแพทย์วิสัญญีมาวางยาสลบ จบเลยค่ะ รู้สึกตัวอีกที อยู่ห้องพักที่เดิมแล้ว แว๊บแรกเลย ชั้นฟื้นแล้ว ดีใจที่ฟื้น 555

ถามว่าเจ็บไหม “เจ็บค่ะ” แต่เพื่อความสวย เราทนได้ 555 วันนั้นค่อยยังชั่วมีเพื่อนมาคอยดูแล พยาบาลก็มาเร็วเวลากดกริ่งเรียก บริการดี ขอชม

วันรุ่งขึ้น คุณหมอมาตรวจ ทุกอย่างปกติ ก็ให้กลับบ้านได้ ก็มีเจ้าหน้าที่ไปส่งขึ้นรถ

วันที่ 3 ไม่ค่อยเจ็บแล้ว ผ่านช่วงทรมานมาได้อย่างหวุดหวิด 555

ครบ 5 วันมาถอดผ้าพันหน้าอกออก ลุ้นๆ ว่าจะออกมาแบบไหน

พอเปิดผ้าออก แทบช็อค! กรีดดดด นมใคร? ใหญ่มาก! ลืมความเจ็บปวดเลยจ้า หลังจากนั้นก็มีการกระตุ้นนหน้าอกด้วยคลื่นไฟฟ้า เพื่อให้เลือดหมุนเวียนได้ดีขึ้น ช่วยในเรื่องของเลือดที่คั่งตอนผ่าตัด ทำแล้วก็รู้สึกโล่ง สบายขึ้น วันนั้นยิ้มกลับบ้านเลย

สภาพหน้าอก ตอนถอดผ้า (มีความปรับแสง555)

ตอนนี้ผ่านมา 1 เดือนแล้ว โละเสื้อผ้า ชุดเก่าๆ ไปซื้อชุดเซกซี่ๆ มาใส่ ชีวิตดี๊ดี มีแต่คนมอง มีแต่คนชมว่าหน้าอกสวย โดยส่วนตัวชอบมาก รูปทรงเป็นธรรมชาติเหมือนแม่ให้มา มั่นใจสุดๆ เลย ขอบคุณคุณหมอกิตติศักดิ์มากมาย

สำหรับใครที่กำลังจะตัดสินใจทำหน้าอก อยากให้หาข้อมูลเยอะๆ ไม่ใช่ว่าทำที่ไหนก็ได้ ควรเลือกคลินิกหรือ รพ.ที่มีความปลอดภัยได้มาตรฐาน อย่างตัวเราเองคิดไม่ผิดที่เลือกเลอลักษณ์ ที่ได้นอนฟักฟื้นที่ รพ. เพราะยังจำความรู้สึกที่ผ่าตัดคืนแรกนั้น มันทรมานสุด กดกริ่งเรียกพยาบาลตลอดเลย ยังคิดอยู่ว่าถ้าทำที่อื่น ที่เขาให้กลับบ้านเลย เราจะอยู่ยังไง อิอิ

สุดท้าย ท้ายสุด ขอให้ทุกคนโชคดีเหมือนเราค่ะ bye-bye

เอ็กซ์ เผ็ดระดับ 10
500 เลยหรอค่ะ มันหนักไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้