ดู: 959|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] เรื่องเล่าจากสาวไร้ดั้ง ที่ตอนนี้ปังแล้วค่า ดั้งพุ่งๆฝีมือคุณหมอณัทธร รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dada009 เมื่อ 2016-9-2 11:44

สวัสดีค่าเพื่อนๆ เราชื่อดานะคะ
วันนี้เราจะมารีวิวจมูกฝีมือคุณหมอณัทธรจาก รพ.เลอลักษณ์ ค่ะ
ตอนนี้ดาทำมาได้ 15 วันแล้ว อาจจะยังไม่เข้าที่มากแต่อยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆชมกัน เดี๋ยวจะลืมข้อมูลไปซะก่อน
เพราะคุณหมอฝีมือดีมากๆเลย โดยดาเริ่มต้นจากหาข้อมูลมานานมากค่ะ ก็ไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรมาก่อน
และเป็นคนขี้กลัวมาก กลัวการผ่าตัด กลัวเลือดตลอดเลย มีล่มเลิกความคิดจะเสริมจมูกไปหลายรอบแล้ว
แต่ก็ยอมทำในที่สุด พยายามเลือกทำในสถานที่ที่ดีค่ะ มีมาตรฐานสูงอย่างโรงพยาบาล เพราะอย่างที่บอกว่าขี้กังวลมากๆ
อีกอย่างเป็นคนที่เรื่องเยอะสุดๆ ทำทั้งทีก็อยากทำให้ดีไปเลยดีกว่า อะไรแบบนี้

สาเหตุที่ดาอยากทำ จริงๆคือไม่มีดั้งค่ะ เป็นมนุษย์ไร้ดั้งตั้งแต่เด็ก และรู้สึกไม่มั่นใจมาก
ลองนึกดูสิคะ แต่งหน้าก็ไม่สวย หน้าก็ดูแบนๆ ไม่มีมิติและอีกอย่างเลยคือ เวลายิ้มมีแก้ม
มันก็จะดึงส่วนจมูกไปด้วยหมดเลย ดูข้างล่างนะคะ เป็นรูปก่อนทำค่ะ ลักษณะแบบนั้น

ดาเข้ามาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่าอย่างที่บอกว่าขี้กลัวมาก เลยเลือกทำกับโรงพยาบาล
แล้วมาทราบว่าที่เลอลักษณ์มียาสลบฉีดให้ด้วย ยิ่งอุ่นใจเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องมาเจ็บตอนฉีดยาชา
ดาทำกับคุณหมอณัทธรค่ะ คุณหมอน่ารักมากๆ แอบเขินเลย ><
ทำเป็นทรง Idol Nose โดยใช้ซิลิโคนแบบ พรีเมี่ยมค่ะ มีความนิ่มและเนียนกว่าธรรมชาติ
จับแล้วไม่รู้สึกเลยว่าเป็นซิลิโคนค่ะ ทรงนี้เน้นดั้งสวย ให้ชัด มีมิติขึ้น เพราะดาไม่มีดั้งเลยค่ะ

1 วัน.jpg

อันนี้หลังทำออกมา วันแรกบวมน้อยมากค่ะ ดาพักผ่อนเยอะๆ นอนหมอนสูง จมูกจะได้ไม่เบี้ยว

3 วัน.jpg

วันที่ 3 จมูกไม่ช้ำแล้วค่ะ

7 วัน.jpg

วันที่ 7 นะคะ ด้านข้างค่ะ ยังคงบวมอยู่นิดหน่อย แต่สันสวยมากๆ ชอบสุด

15 วัน.jpg

ล่าสุดคะ วันที่ 15 ไม่บวมแล้ว ยุบลงเรื่อยๆ ส่วนตัวแล้วชอบทรงมากค่ะ
แต่คิดว่าดั้งน่าจะลดลงกว่านี้อีกเล็กน้อย ถ้าพ้น 1 เดือนไป ยังไงดาจะมาอัพเดตให้ดูกันต่อนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้