ดู: 932|ตอบกลับ: 0

[ดูแลผิว] รีวิวการดูแลผิวหน้า รักษาสิวอุดตันและรอยแผลเป็นจากสิวครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ  ผมภาคิณครับ วันนี้ได้มีโอกาสได้แชร์ประสบการณ์ เรื่องของการดูแลสุขภาพผิวหน้าครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยได้ดูแลผิวหน้าเท่าไหร่ครับ เพราะปกติเป็นคนไม่มีสิวเลย ไม่ใช้ครีมกันแดด ทาครีมบำรุงตัวเดียวตอนเช้า และ เย็น ถือว่าเสร็จครับ แต่เรื่องก็เกิดขึ้นเกิดจากตัวเองนี้หละไปลองใช้ครีมบำรุงผิวที่มีส่วนผสมของBBครีม พระเจ้า!!!หน้าเนียนมากชอบเลย ใช้ไปได้1สัปดาห์ เฮ้ย...มีสิวขึ้นมา 1 เม็ด ทางเราพยายามจะบีบแต่มันเป็นสิวแดงๆ อักเสบไม่มีหัว ทำไงหละทีเนี้ยะ... สุดท้ายก็บีบเค้นจนได้ แต่สิ่งที่ตามมาครับ เฮ้ย!!...พวกเรา สิวอุดตันบุก... สิวค่อยๆทยอยขึ้นตามมาเรื่อยๆ ตอนนี้ไม่ไหวหละครับ เริ่มหายาทา แต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรหน้าพังมาก ที่หน้าเบื่อที่สุดคือการต้องตอบคำถามผู้คนหละครับ ว่าเราไปทำไรมาทำไมเป็นสิว(เบื่อ....มาก)เราเองความมั่นใจเสียเลยครับ.รู้นะครับว่าเป็นสิวอาจเกิดจากการแพ้ครีมหรือเกิดการฮอร์โมน แต่การเป็นสิวทำให้เสียบุคลิกภาพครับในมุมมองผมนะ.
  จนได้มาพบกับ ธนพร คลินิกครับโดยผ่านทางสื่อโซเชียลต่างๆครับ ผมว่าทางธนพร มีโปรแกรมรักษาสิวอะไรสักอย่าง สุดท้ายเราเลยได้ตัดสินใจลองรักษากับทางธนพร คลินิก สาขาราชพฤกษ์ เมื่อเข้าไปครั้งแรกครับ เจ้าหน้าที่หน้ารักและยิ้มแย้มดีครับ ถึงแม้ว่าคนจะมาใช้บริการเยอะนะครับ น้องๆแนะนำโปรแกรมการรักษาสิวครับ ชื่อว่า โปรมแกรมMagenta Light  โดยทำการฉายแสงเพื่อฆ่าเชื้อสิว และทำให้ผิวหน้าเราแข็งแรงขึ้น.

คุณหมอตรวจดูสภาพผิวหน้าครับ

คุณหมอตรวจดูสภาพผิวหน้าครับ

คุณหมอฉีดสิวอักเสบ

คุณหมอฉีดสิวอักเสบ

น้องๆช่วยกดสิวให้ครับ

น้องๆช่วยกดสิวให้ครับ

มาส์กหน้า

มาส์กหน้า

ฉายแสงรัษาสิวครับ

ฉายแสงรัษาสิวครับ

จ่ายยา

จ่ายยา

หน้าใสขึ้นมากๆครับ

หน้าใสขึ้นมากๆครับ

หลังจากนั้นก็ได้พบคุณหมอหละครับ คุณหมอใจดีมากๆ คุณหมอให้ทำแนะนำเรื่อง การดูแลสุขภาพผิวหน้า และ อธิบายคอร์สการรักษา ครั้งนี้ครับ โดยเราอยู่ในโปรแกรมนี้ 5สัปดาห์  โดยทำตามคำแนะนำของคุณหมอครับ
             สัปดาห์แรก หน้าเยินมากครับสิวบุก คุณหมอ ทำการฉีดสิว+มาส์กหน้า+กดสิว+ให้ยาทานและยาทารวม 5 รายการ+ฉายแสง ทำทุกกระบวนการเลยครับ  สิ่งที่หน้าตกใจนะครับ สิวอักเสบยุบลงภายใน 1 วัน และผิวหน้าดีขึ้นเลยอย่างเห็นได้ชัดครับภายในครั้งแรกที่ทำ แต่ก็ยังมีสิวเล็กๆ น้อยๆ ขึ้นปะปรายครับ
        สัปดาห์ที่2 –5ผิวหน้าที่ขึ้นเรื่อยๆครับ คุณหมอบอกว่าดีมากๆเลยสิวไม่มีขึ้นแล้วครับ รอยแผลเป็นจากสิวดูจางลงมากๆครับ กลับมายิ้มได้อีกครั้ง หน้าใสขึ้นเยอะเลยครับ.
                ธนพรคลินิกถือว่าช่วยผมให้กลับมาหน้าใสได้อีกครั้งครับ น้องๆคนไหนอยากมีสุขภาพผิวหน้าที่ดี สิวหาย ผมขอแนะนำเลยครับ ว่ามาที่ธนพรคลินิก แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง การรักษาและการบริการถือว่าเป็นมืออาชีพมากๆครับรับรองว่าคุณจะไม่ผิดหวังครับ.

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้