ดู: 1773|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ดูมๆ EURO 375 CC ที่ Dreamclinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
        ต้องขอบอกเลยว่า! ตูนเป็นคนที่หน้าอกเล็กมากๆ แบบไม้กระดานเดินได้  ใส่เสื้อในแต่ละทีต้องโกยกันมาทั้งหมดที่มี Cup A ยังเหลือ คิดอยู่ในใจ!! แม่จ๋าแม่ลืมเอานมนู๋ออกมาด้วยใช่ไหมคะ 555+ คือมันเรียบมาก ก็เลยตัดสินใจตั้งใจทำหน้าอกดีกว่า พอเปิด facebook หาคลินิกเสริมความงาม ดูไปเรื่อยๆ  ก็เจอเพจ Dream Clinic สะดุดเป็นหนึ่งในตัวเลือก แต่ครั้งนั้นก็ได้แค่เก็บขัอมูลเอาไว้ก่อน เพราะมีคลีนิคอีกประมาณ 3 ที่ ที่เลือกไว้ในใจ คิดไปคิดมาคิดอยู่ได้อาทิตย์นึงจึงตัดสินใจเลือกที่ Dream Clinic คือที่เลือกที่ Dream Clinic เพราะว่าหาข้อมูลมาก คุณหมอเองก็เก่งทางด้านศัลยกรรมและมีประสบการณ์มากมาย คลินิกสะอาด ยิ่งทำให้เราตัดสินใจง่ายขึ้น วันนั้นก็เลยโทรสอบถามจะนัดพบพูดคุยกับคุณหมอ ลงวันที่ปรึกษาได้แล้วคือแบบ อร้าย! ต่อไปชั้นจะมีหน้าอกแล้ว ดีใจสุดๆ

พอถึงวันนัดปรึกษากับคุณหมอ จะบอกว่าตื่นเต้นมาก นี่ขนาดยังไม่ทำนะคะ จะมีพี่พนักงานมาสอบถามความต้องการของขนาดหน้าอกและวัดความดันก่อน หลังจากนั้นก็เข้าไปรอในห้องเพื่อรอพบคุณหมอ คุณหมอจะมีซิลิโคนตัวอย่าง เพื่อให้ทดลองใส่ก่อนว่าขนาดนี้ชอบหรือเปล่า และคุณหมอจะประเมินตามสรีระร่างกายตัวคนไข้แต่ละคนจะไม่เหมือนกัน คุณหมอจะประเมินว่าคนไข้ควรใช้ซิลิโคนยี่ห้อไหน ขนาดเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมกับสรีระมากที่สุด คือแบบนี้ตูนว่าดีนะคะ ทำให้หน้าอกที่ออกมาดูดีเหมาะสมกับร่างกาย ไม่ใหญ่จนเกินไปเพราะจะมีปัญหาตามมาทีหลังได้ คุณหมอประเมินว่าตูนควรใช้ EURO เพราะว่าเนื้อหน้าอกตูนไม่ค่อยมี ฐานหน้าอกตูนไม่กว้างมากด้วยค่ะ EURO ตอบโจทย์ได้ดีที่สุด เลือกเป็นผิวทราย คุณหมอบอกว่าจะเกิดปัญหาน้อยมากในเรื่องของพังผืด ตอนแรกตูนก็อยากได้ใหญ่ๆเพราะเราคิดว่าทำทั้งทีทำให้ใหญ่ไปเลย แต่คุณหมอจะบอกข้อเสียและปัญหาที่ตามมาให้เราฟังนะคะ ซึ่งในอนาคตก็จะเป็นผลร้ายคือจะมีปัญหาที่หลังค่ะและหัวนมอาจจะชาแบบไร้ความรู้สึกได้ ตูนเลยคิดว่าสิ่งที่คุณหมอแนะนำขนาดพอดีตัวแล้วมันดีแล้วค่ะ ตกลงก็ใส่ EURO ขนาด375CCค่ะ มันก็ใหญ่อยู่นะ อิอิ แล้วก็ทำการนัดกับทางพี่พนักงานว่าจะได้ทำวันไหนที่มีคิวคุณหมอว่าง ตูนตกลงทำวันที่24 มิถุนายนค่ะ คือแบบรวดเร็วมาก คุณหมอคิวแน่นมากแต่ คุณหมอก็ไม่ได้ยัดเคสมากจนทำไม่ไหวนะคะ เห็นพนักงานแจ้งว่าผ่าวันละไม่เกิน 4 เคส

ก่อนเสริม มีความแบ้นนนน แบนสุดๆไปเลยค่ะ

และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง วันผ่าตัดพยาบาลจะมีการวัดความดัน พาขึ้นไปห้องพักเพื่อรอผ่าตัด ลืมบอกค่ะที่คลินิกมีห้องพักรับรองสำหรับญาติคนไข้ด้วยนะคะ สบายเลยค่ะ ขึ้นไปถึงห้องเพื่อเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัดต้องเปลี่ยนชุดของทางคลินิกให้เรียบร้อยก็มานอนรอ นึกอยู่ในใจตลอดว่าต่อไปชั้นจะไม่ต้องใช้ฟองน้ำแล้ว จะมีหน้าอกเป็นของตัวเองแล้ว ห้องพักสำหรับพักฟื้นนั้นอยู่ใกล้ห้องผ่าตัดเลยสบายมากๆค่ะ นอนรอคุณหมอไปตื่นเต้นไป ถึงเวลาจะมีพยาบาลมาเรียกเข้าห้องผ่าตัด วินาทีนั้นตื่นเต้นมากๆค่ะบอกเลย พอขึ้นไปนอนที่เตียงยิ่งตื่นเต้นใหญ่เลย ในห้องจะมีพยาบาลเยอะค่ะซึ่งจะดูแลได้ทั่วถึง ก่อนเริ่มจะมีคุณหมอวิสัญญีแพทย์สำหรับดมยาสลบ คุณหมอน่ารักมากค่ะคุยไปคุยมาฉีดยาเข้าสาย ตูนก็สลบไปตอนไหนไม่ทราบเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีตูนก็มาอยู่ในห้องพักฟื้นพร้อมมีพยาบาล1ท่านคอยดูแล และมีออกซิเจนให้คนไข้ตลอดเวลาที่นอนพัก ตูนก็มีนอนไปเรื่อยๆจนกว่าเราจะรู้สึกดีขึ้น พี่พยาบาลบอกให้นอนจนกว่าจะดีขึ้นได้เลย แต่พี่พยาบาลก็จะคอยดูแลอยู่ข้างๆตลอดค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-29 16:03:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        ลงข้างล่างเพื่อรับยาและลงวันนัดแกะผ้าค่ะ อีก2วันนัดมาแกะผ้าออก ตอนเอาผ้าออกความรู้สึกคือ OMG!! มันโล่งมาก555+ พอมองไปที่นมเท่านั้นหน้าอกสวยจริงๆ คือทรงสวย พอดีตัว มันเข้ากับตัวเราจริงๆค่ะ
ช่วงเวลาอาทิตย์แรกอย่าเพิ่งยกของหนักๆนะคะ ต้องดูแลแผลดีๆไม่ให้ฉีก เพราะที่คุณหมอผ่าและเย็บมามันโอเคอยู่นะคะ สำหรับตูนไม่นูนจนถึงตอนนี้ พอครบ1อาทิตย์ถึงเวลาตัดไหมออกค่ะ ไปพบคุณหมอคุณหมอดูแผล ดูทรงหน้าอก สอนวิธีการนวด ต้องพยายามนวดนะคะไม่งั้นหน้าอกจะแข็งและไม่เป็นธรรมชาติค่ะ และหลังจากตัดไหมทางคลีนิคและคุณหมอจะนัดตรวจดูแผลดูหน้าอกเมื่อครบ1เดือน หลังจากนั้นก็จะมีนัดตรวจอีกตามระยะเวลาค่ะ

ตอนนี้ทำมา1เดือนกว่าๆแล้วค่ะ รู้สึกมั่นใจเวลาใส่เสื้อผ้ามากขึ้น หน้าอกกับผู้หญิงเป็นของคู่กันจริงๆค่ะ สามารถทำให้เสื้อผ้าธรรมดาดูไม่ธรรมดาจริงๆค่ะ อิอิ

ที่ตูนเลือก Dream Clinic พูดจริงๆนะคะคือไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ มันแบบถูกใจ ถูกที่ ถูกเวลาจริงๆ รับรองไม่ผิดหวัง ใครกำลังมองหาคลินิกและคุณหมอที่เก่งๆสำหรับหน้าอก ลองมาปรึกษาคุณหมอทรงยศได้นะคะ คุณหมอใจดีแนะนำดี เป็นที่ปรึกษาที่ดีค่ะ สถานที่สะอาด เครื่องมือสะอาด พยาบาลน่ารักทุกคนเลยค่ะ

เพื่อนๆคนไหนสนใจ ก็ลองเข้าไปดูรีวิวเพิ่มเติมได้ที่นี่ได้ค่า
https://www.facebook.com/DreamClinicOfficial/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้