ดู: 12979|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา 2 ชั้นเปลี่ยนชีวิตค่ะคุ๊ณณณณ (หมอรวงข้าว)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kypcaramelbox เมื่อ 2016-8-29 11:34

สวัสดีค่ะ วันนี้เราพึ่งได้มีโอกาสมารีวิวหลังทำตา 2 ชั้นแบบจริงจังซะที
ดองรูปเก็บไว้นานแล้ว เราทำตา 2 ชั้นมาได้ปีกว่าแล้วค่ะ

เราเป็นคนตา 2 ชั้นหลบใน คือจะหมวยก็ไม่หมวยเพราะตาเราโต
เมื่อก่อนเราไม่เคยมีความคิดในหัวที่จะทำเลยค่ะ ตานี่สำคัญสุดและเป็นอะไรที่กลัวมาก
เราเลยเลือกที่จะใช้วิธีติดเทปตา 2 ชั้น

ตาปกติก่อนทำและไม่ได้ติดเทป

เราเริ่มติดเทปตา 2 ชั้น ตั้งปี 2548 เป็นตาสองชั้นสมใจค่ะคุณ
รูปตาดูโตขึ้น แต่งหน้าสนุกขึ้นมาก

แต่ช่วงที่ติดเทปตามาตลอด 10 ปี
เราติดตลอด 24 ชม.เลยค่ะ หนังตาไม่ได้พักเลย
จนรู้สึกว่าหนังตามันล้าและเป็นรอยด้านจากการติดเทปมาเป็นเวลานาน
บางครั้งก็เป็นผื่นเม็ดเล็กๆที่หนังตาเพราะผิวบริเวณที่ติดเทปตาชื้นจากเหงื่อออกเยอะ และบวมแดง
ปกติเราเป็นคนผิวแพ้ง่ายอยู่แล้วและหนังตาเป็นอะไรที่บอบบางมาก จะเซ็นซิทีฟไว
มันเป็นอุปสรรค์กับการใช้ชีวิตเล็กๆ เวลาไปทำงานต่างจ.ลืมพกเทปตาไป ก็หาให้วุ่นเลย
เราแอบจิตเล็กๆว่าถ้าไม่ได้ติดเทปตาแล้วรู้สึกไม่มั่นใจเลย

ติดเทปตาสองชั้น

พอนานวันอายุมากขึ้นหนังตาเริ่มเยอะจนสังเกตุได้
ทำให้ติดเทปตายากขึ้นกว่าช่วงแรกๆ แล้วหนังตาเริ่มล้ากว่าเดิม
จนปี 2558 เป็นจุดเปลี่ยนที่เราตัดสินใจอยากทำศัลยกรรมตา 2 ชั้น
เราเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยเชื่อเวลาใครบอก หมอคนนั้นทำดี หมอคนนั้นไม่ดี บลาๆๆๆ
แต่เราจะชอบไปนั่งส่องผลงานคุณหมอโดยตรงเลยมากกว่า
เพราะเราเชื่อว่าเรื่องศัลยกรรมมันอยู่ที่ดวงจริงๆค่ะ
อย่างเรื่องทำจมูก คน 10 คน ทำศัลยกรรมกับหมอคนเดียวกัน
แต่ผลงานออกมาสวยเป๊ะ 6 คน อีก 4 คน เอียง,แพ้ซิลิโคน,ไม่เข้ากับรูปหน้า บ้างล่ะ
แนะนำให้ทำบุญก่อนทำศัลยกรรมทุกอย่าง

เราเลยหาข้อมูลเองจากหลายๆที่ ทั้งในดั้งโด่ง พันทิพ
เราเลือกคุณหมอมา 4 ท่าน เทคนิคแต่ละท่านก็ไม่เหมือนกัน
ข้อดี-ข้อเสีย เปรียบเทียบว่าแต่ละวิธีเป็นยังไง ต่างกันยังไง
หมอ 4 ท่านที่เราเล็งไว้มี หมอกมล, หมอชลทิศ, หมอหลุยส์ และหมอรวงข้าว
บอกเลยว่าใช้เวลาในการดูผลงานแต่ละท่านนานหลายเดือนเลยค่ะ
สุดท้ายตัดสินใจเลือก คุณหมอรวงข้าว

เราโทรไปจองคิวรอแระมาณ 1 เดือนกว่า
ค่าใช้จ่ายตอนนั้น 5x,xxx บาท
พอถึงวันนัด น้องพนักงานให้ไปนั่งรออีกห้องเพื่อล้างหน้าทำความสะอาดก่อนผ่า
หลังจากนั้นย้ายไปที่ห้องผ่าถึงคิวเราแล้วเว้ยเฮ้ยยยยย
คุณหมอฉีดยาชาที่หนังตา คุณหมอมือเบามาก
คือระหว่างที่คุณหมอทำเราได้ยินเสียงทุกอย่าง แต่ชาไม่รู้สึกเจ็บอะไรค่ะ
แต่ยังไงเราก็ตื่นเต้นอยู่ดี ใจเต้นแรงมากกกก
คุณหมอบอกให้ทำใจให้ผ่อนคลาย เลือดจะได้ไม่ไหลเยอะจะได้เสร็จไวๆ
เราก้พยายามฮัมเพลงในใจสุดฤทธิ์
ผ่านไปประมาณ 50 นาทีได้ คุณหมอบอกเสร็จเรียบร้อยค่ะ
และให้ดูหนังตาที่ตัดทิ้งออกมากับก้อนไขมันในชั้นตา

หลังทำทันทีเรารู้สึกหนักหนังตามาก
ลืมบอกว่าเราเป็นคนช้ำง่ายมาก แต่นี่ยังน้อย
เพราะตอนที่เราทำจมูกมันช้ำน่ากลัวกว่านี้อี๊กกกก

ช้ำมั้ยล่ะ รูปนี้เราไมเคยโพสที่ไหนส่งให้แค่เพื่อนดู มันน่ากลัวมากกกคุณเอ๊ยยย
เราคิดว่าเวลาเห็นคนอื่นเค้าเขียวบวมยังไม่ถึงครึ่งนึงของเราด้วยซ้ำ
แค่นั้นจิตตกกันแล้ว อยากให้มาดูหน้าเราตอนทำจมูกจริงๆค่ะ
คือมันช้ำเขียวเกือบเดือนค่ะกว่าจะหายสนิท จมูกเราทำกับหมอกันย์ค่ะ
ราคา 5x,xxx บาท ตอนนี้เราก้ไม่ทราบเหมือนกันว่าเท่าไรแล้ว

เอ่า! นอกเรื่องไปละมาต่อเรื่องตากันต่อค่ะ

หลังทำ 1 เดือนค่ะ

รอยแผลที่กรีดเริ่มเรียบเนียนแล้ว
ช่วงแรกๆก็มีปัญหาเรื่องน้ำตาไหลตอนนอนบ่อยๆ ขี้ตาออกเยอะ เพราะเป็นช่วงปรับตัว
แต่ตอนนี้หายเป็นปกติแล้วค่ะเวลาหลับตาปิดสนิทปกติดีค่ะ

ล่าสุดหลังทำ 1 ปีกว่าแล้วค่ะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ
ไว้เป็นแนวทางให้กับหลายๆคนที่กำลังอยากทำตา 2 ชั้นค่ะ

ส่วนเรื่องหน้าเรียว เราร้อยไหม, เมโสแฟต,ฟิลเลอร์ร่องน้ำตา,ฉีดโบทอคลดกราม ริ้วรอยนับไม่ถ้วนค่ะ555
ทำกับหมอปอน ที่คลินีกบีชาร์ม
ตาสวยจังเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-29 11:12:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
0ToyStory0 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-29 10:25
ตาสวยจังเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ชอบมากคะ ดูรวมๆแล้วมีสเน่ห์ มากๆ
โอ๊ยยย ชอบมากก จมูกสวย ตาสวย จังเลย
อันนี้เจ็บกว่ากันค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-6 23:09:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kypcaramelbox เมื่อ 2016-9-6 23:14
Poummiki ตอบกลับเมื่อ 2016-9-3 10:27
โอ๊ยยย ชอบมากก จมูกสวย ตาสวย จังเลย
อันนี้เจ็บกว่ากันค่ะ

ตาไม่เจ็บเลยค่ะ จมูกปวดกว่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-6 23:13:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ladysmild ตอบกลับเมื่อ 2016-8-29 14:12
ชอบมากคะ ดูรวมๆแล้วมีสเน่ห์ มากๆ

ขอบคุณค่ะ
รบกวนถามค่ะ ทำไงผิวถึงขาวขึ้นคะ ฉีดหรือลอกผิวหรือว่าทานยาบำรุงอะไรคะ

แสดงความคิดเห็น

ตัวจริงไม่ได้ขาวมากแบบในรูปเป็นเพราะแสงเวลาถ่ายภาพด้วยค่ะ แต่กิฟชอบไปดิบวิตามินทางสายน้ำเกลือที่คลินิกค่ะ เหมือนนอนให้น้ำเกลือพุงใหญ่นอนประมาณ 30-45 นาที ผิวจะนุ่มเนียบกระจ่างขึ้นค่ะ  โพสต์ 2016-9-25 06:17
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 06:17:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aon_ka ตอบกลับเมื่อ 2016-9-9 15:01
รบกวนถามค่ะ ทำไงผิวถึงขาวขึ้นคะ ฉีดหรือลอกผิวหรือว่าทานยาบำรุงอะไรคะ

ตัวจริงไม่ได้ขาวมากแบบในรูปเป็นเพราะแสงเวลาถ่ายภาพด้วยค่ะ
แต่กิฟชอบไปดิบวิตามินทางสายน้ำเกลือที่คลินิกค่ะ เหมือนนอนให้น้ำเกลือพุงใหญ่นอนประมาณ 30-45 นาที ผิวจะนุ่มขึ้น เนียบขึ้นและกระจ่างขึ้นค่ะ
ตาสวยมากเลยค่า เล็งหมอรวงข้าว ทำสวย แต่ราคาแอบสูงไปนิดนึง -..-
สวยมว้ากกกกกกกกกก เปี่ยนไปเยอะ นามิให้20ผ่าน
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-12 11:18:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
DarwSasitorn ตอบกลับเมื่อ 2016-9-26 03:23
ตาสวยมากเลยค่า เล็งหมอรวงข้าว ทำสวย แต่ราคาแอบสูงไปนิดนึง -..-

ขอบคุนจ้า
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-12 11:19:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
naminami_k ตอบกลับเมื่อ 2016-10-10 12:04
สวยมว้ากกกกกกกกกก เปี่ยนไปเยอะ นามิให้20ผ่าน

ขอบคุณจ้า
ว้าวสวยมากคะ

เปิดหัวตาด้วยหรือป่าวคะ  ค่าเปิดหัวตาเท่าไร ค่าทำตาเท่าไรคะ
เจ้าของกระทู้สวยมากกกก ปกติสวยอยู่แล้ว แต่พอทำยิ่งสวยเลยค่ะ เราก็เพิ่งจะไปทำกับหมองรวงข้าวมาเหมือนกัน เเต่เราไม่ช้ำเลยนะ แค่ตึงๆนิดหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้