ดู: 843|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เปลี่ยนคำดูถูก ให้เป็นความสวย โดยคุณหมอณัทธรสุดหล่อแห่งเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aim8865 เมื่อ 2016-8-26 16:33

สวัสดีค่ะ เราเชื่อเอมนะคะ เป็นผู้หญิงบ้านๆธรรมดาคนนึง ที่เคยถูกบอกเลิก และถูกดูถูกมาด้วยคำว่า   
“ไม่สวย”
เราเลยเริ่มมีการดูแลตัวเอง ลดน้ำหนัก โดยการตีแบตและควบคุมการกินโดยดูแคลลอรี่แต่งหน้าแต่งตัว      
และ “ทำศัลยกรรม”

รูปก่อนทำนะคะ

เราครอปมาให้เห็นแค่นี้นะคะ เพราะภาพไม่ค่อยมีตอนนั้นค่อนข้างนานแล้ว

เรามักโดนล้อโดนแซวว่า อ้วน ไม่มีดั้ง และปากใหญ่ค่ะ
โดนแรกๆเราก็อดทนนะคะ และได้แต่นั่งโกรธและนั่งเสียใจ
จนเมื่อตอนถูกบอกเลิกเพียงเพราะประโยคพวกนี้ เราจึงกลับมานั่งคิดค่ะ
“อยากเอาชนะคำดูถูกด้วยการสวยขึ้น”
เราจึงเริ่มดูแลตัวเองมากขึ้นอย่างที่กล่าวไปในตอนแรก
และก็ทำศัลยกรรมอย่างแรกคือที่ปากค่ะ

ภาพปัจจุบันของเราค่ะ
“เราได้ทำปากกระจับมาค่ะ ฝีมือของคุณหมอณัทธร ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์”
คาดว่าต่อไปอาจมีแพลนทำจมูกต่อค่ะ
เดิมทีเราเป็นคนปากบนหนา และไม่เป็นกระจับ แต่ปากล่างเล็ก เลยทำให้ดูตลก
จึงตัดสินใจมาทำปากกระจับ เพราะคิดว่าอยากเริ่มเปลี่ยนแปลงและอยากทำศัลยกรรม
จึงเริ่มจากปากที่แรกเพราะเป็นศัลยกรรมเล็กๆที่มีการดูแลตัวเองไม่ยากค่ะ
แค่งดอาหารหมัก-ดองรสจัด แอลกอฮอล์ แปรงฟันเสร็จก็ให้ใช้น้ำยาบ้วนปากต่อ พักฟื้นก็ไม่นาน ประคบเย็น และกินยาตามที่บอกแค่นั้นค่ะ  พอทำมาหายๆเจ็บก็นวดๆบวกด้วยขี้ผึ้งต่อแค่นั้นเอง เราเลยเลือกทำที่นี่เป็นที่แรก

มาดูขั้นตอนการเปลี่ยนแปลงของปากเราหลังทำกันนะคะ

หลังจากทำมา1วันค่ะ  
ช่วงนี้วันแรกจะยังมีไหมละลายอยู่ เราก็ไม่ค่อยชินเท่าไหร่ ดังนั้นต้องพยายามอย่าไปเอาลิ้นดุนแผลเล่น
อย่าไปแกะ แคะ มันนะคะ และพยายามอย่าพึ่งยิ้มเยอะ หรืออ้าปากกว้างกันแผลฉีกค่ะ เพราะจะค่อนข้างตึง

วันที่2ค่ะ เริ่มมีอาการบวม
ตอนนี้จะเริ่มตึงๆไหมเหมือนเดิมนะคะ และมีการบวมเพิ่มเล็กน้อย ของเราน้อยมากจนเหมือนไม่บวม และเห็นเป็นกระจับชัดขึ้นค่ะ ตอนนี้ต้องป้วนปากหลังกินอะไรตลอดนะคะ ใช้แบบไร้แอลกอฮอล์ด้วยค่ะ

และวันที่3ค่ะ
ตอนนี้เราเริ่มชินกับปากใหม่แล้ว แผลเริ่มแห้งขึ้น ตอนเวลากินน้ำ หรือแปรงฟันควรซับแผลให้แห้งตลอดนะคะ จะได้หายไวไว ส่วนไหมละลายก็ยังไม่หลุดนะคะ จะหลุดตอนประมาณ2อาทิตย์

วันที่4
ตอนนี้ปากเราก็เริ่มยุบบวมค่ะ ไวมากๆ จริงๆดูแทบไม่ออกว่าบวม แต่เราจะรู้สึกตึงๆเอง ตอนนี้ไม่ตึงไม่อะไรก็นวดๆปากด้วยขี้ผึ้งค่ะ

และตอน1อาทิตย์ค่ะ
ตอนนี้ไหมเราก็เริ่มละลายแล้ว เห็นกระจับชัดขึ้นเรื่อยๆ เราก็นวดปากไปเรื่อยๆนะคะ ตอนนี้เริ่มแต่งหน้าแต่งปากได้ปกติแล้ว ปากก็เริ่มเข้าที่ดีเรื่อยๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย พอใจมากๆค่ะ
โดยรวมแล้วหลังจากเราทำปากกระจับมาและเริ่มดูแลตัวเองเรื่อยๆตอนนี้เรารู้สึกมั่นใจขึ้นมากๆค่ะ
ใครจะล้อ จะแซวอะไรอีก เราก็ไม่สนเพราะเราคิดว่าเราไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร
และเก็บคำพวกนั้นมาเป็นแรงฮึดดีกว่าเยอะเลยค่ะ
อยากเป็นกำลังใจสำหรับคนที่เคยเจอแบบเรามาค่ะ
หันมาดูแลตัวเองกันดีกว่านะคะ เลิกสนใจคนพวกนั้นไปซะ
ลองเปลี่ยนตัวเองให้ดีขึ้น และถ้าสนใจอยากทำศัลยกรรม
โรงพยาบาลเลอลักษณ์ก็เป็นอีก1ทางเลือกที่ดีนะคะ
โดยเฉพาะคุณหมอณัทธรค่ะ “หล่อมากกก”  อิอิ   

ลาไปด้วยภาพปากชัดๆอีกภาพค่ะ ตอนนี้ครบ1เดือนแล้ว

สู้ๆนะคะ   

*แก้ไขเรียงรูปผิดค่ะ*

ราคาเท่ารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้