ดู: 1447|ตอบกลับ: 10

[เสริมจมูก] เรื่องเล่า ไม่สยองขวัญแต่ชื่นพองหัวใจ กับการทำจมูกมาที่เลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mickeyka เมื่อ 2016-8-25 19:07

สวัสดีค่าาาา มิกกี้นะคะ ^^
วันนี้มิกจะมาบอกเล่าประสบการณ์การทำจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ฟังค่ะ
จะออกมาสวยหรือแย่ จะอึ้งจะทึ่ง หรือจะเสียววว แค่ไหน มาอ่านกันนะคะ
มาดูหน้าก่อนทำกันก่อนนะ

เซ็นเซอร์เบลอพื้นหลังและคนมาด้วยนิดนึงนะ เจ้าตัวเค้าอาย 555 จริงๆมิกก็อายค่ะ เพราะรูปเก่ายังไม่เป๊ะ            
เริ่มเรื่องมาจากมิกอยากทำจมูกพอคุยๆเล่นๆกันเสร็จมิกก็ไม่ได้ยังคิดจริงจังนะคะว่าจะทำแน่ๆ จนไปเจอเพื่อนสาวเพื่อนเก่าสมัยเรียนแล้วนางสวยขึ้นมาก เลยถามไถ่ เฮลโหล๋ว หล่อนไปทำอะไรมายะ นางก็บอกทำทั้งหน้า 555 แต่มิกดูไม่ออกเลยนะ ว่าทำอะไรมาบ้าง เพราะดูสวยเป็นธรรมชาติดี ถามไปมาสรุปนางก็ทำมาจากคลินิคสวยงาม กับหมอกิตติศักดิ์ทั้งหน้าเลยเหมือนกันค่ะ
มิกก็เลยเริ่มจริงจังและว่า ชั้นต้องทำจมูกแน่นอน ทำที่นี่หมอนี้เท่านั้น อยากสวยแบบเพื่อนเลยกลับบ้านนั่งหาเลยค่ะ อ้าว ไม่มีคลินิคนี้แล้ว แต่กลายมาเป็นโรงพยาบาลเลอลักษณ์ไปแทนค่ะ โดยหมอกิตติศักดิ์เและภรรยาเจ้าของคลินิคสวยงามเป็นผู้เปิดร่วมกันมาเอง เป็นไงมิกรู้สตอรี่ไปอีกกก55 ก็อยากทำอะเนอะเลยต้องศึกษาเยอะๆ พออ่านไปมาเรื่อยๆก็เออ เอาวะ ที่นี่แหละ ไม่สิ ต้องที่นี่เท่านั้น เพราะมิกคิดว่า จากเป็นคลินิคเล็กๆจนมาเปิดเป็นโรงพยาบาลหมอต้องทั้งเก่งและมีประสบการณ์แน่นแน่อน
พอมาถึงค่ะ มิกมาแบบวอคอินเลยนะคะ เดินเข้ามา ป๊าดด โรงพยาบาลหรือวังเนี่ย สวยมากค่ะ หรูหรา อลังการงานสร้างสุดๆ ยอมใจแล้ว (ภาพนี้มิกไม่ได้ถ่ายนะคะ ยืมกูเกิ้ลมา)
เดินเข้ามาความตื่นเต้นกังวล ความกลัวหายหมด เซลฟี่แทนค่ะ แต่เสียดายมากที่รูปโดนล้างไปหมด ไม่งั้นมิกคงมีรูปมุมสวยๆอวดอีกเยอะเลยค่ะ
พอตอนมาคุยปรึกษาคุยเรื่องซิลิโคนนะคะ มิกบอกเลยมิกขอทำหมอกิตติศักดิ์ เจ้าหน้าที่ก็ดูคิวให้ ถือว่าโชคดีมากที่ท่านพอมีคิวว่างให้น้องมิกคนนี้พอดีเพราะหมอคิวแน่นม๊ากก
แต่ก็เข้าใจอะเนอะ หมอมือ1ชื่อดังมือฉมัง ใครๆก็อยากทำด้วยอยู่แล้ว แม้จะค่อนข้างมีราคาก็เถอะแต่รับรองค่ะ คุ้ม!
เป็นไงล่ะ คุ้มมั้ยตอบบ รายละเอียดตอนทำระหว่างทำมิกขอไม่เล่านะคะ เพราะจากที่อ่านๆมาๆคล้ายๆกันหมดกับของคนอื่นๆที่เคยทำที่นี่เนอะ
มิกจะขอเล่าเป็นอาการหลังทำนะคะ พอกลับบ้านมาวันแรกค่ะ มีความเครียด แบบว่าชั้นจะนอนยังไงดี หมอนสูงๆยังไงแค่ไหน ล้อคคอด้วยดีมั้ยนั่งหลับดีรึเปล่า จะถามเพื่อนสาว ก็ลืมขอคอนแทคนางไว้ จะไปบังเอิญเจอกันอีกก็ไม่รู้เมื่อไหร่ สรุปเลยนอนหมอนล้อคคอปกติค่ะ และเอาหมอนซ้อนกัน2ชั้นนอน ซึ่งเป็นวิธีที่ถูกต้องะนะคะ รอดไป1แล้วมิกกี้เอ๊ย
มายก2ค่ะ จะล้างหน้า เค้าบอกอย่าพึ่งล้างให้ใช้คลินซิ่ง เพราะมีเทปปิดจมูก มิกก็รอดค่ะเพราะมิกมีอยู่อยู่ สบายหน้าสบายใจกันไป นอนหลับสบาย

อันนี้ตอน5วัน หลังแกะเทปนะคะ สวยละสิ มิกเองมิกกี้ไง 55

เหตุการณ์ก็ปกติดีเรื่อยๆจนวันที่10ค่ะ มิกหิวส้มตำ เลยเผลอกินตำไทยไป ป๊าดดอีกแล้วค่ะ ลืมตัวว่าเค้าให้งดพวก ส้มตำ อาหารหมักดอง แอลกอฮอล์ อาหารทะเล ไว้1เดือน แต่น้องมิกกินไปแล้วค๊า ท่านผู้อ่าน แต่ดีค่ะที่มิกคุยกับจหท.ในไลน์เค้าบอกตำไทยกินได้ แบบไม่มีปู ปลาร้า พอ โล่งไปรอดไปอีก1ยกค่ะ
การบริการหลังทำที่นี่น่ารักมากค่ะ มีเจ้าหน้าที่คุยไลน์ด้วยตลอด ไม่ว่ามิกจะถามเยอะจุกจิกแค่ไหน เค้าก็ตอบมิกตลอด แม้จะช้าบ้างแต่มิกเข้าใจนะเพราะลูกค้าเยอะ
และทุกอย่างก็จบลงด้วยดีค่ะ จริงๆมันก็ดีตั้งแต่แรกแล้วแหละ 555 ตอนนี้มิกก็เข้าใจเพื่อนสาวมิกแล้วว่าทำไมนางถึงเลือกมาทำทั้งหน้ากับหมอกิตติศักดิ์เพราะหมอเป๊ะขนาดนี้นี่เอง ยอมใจหมออีกแล้วค่ะ
จากนี้มิกจะลงรูปจมูกสวยๆรัวๆละนะ รับชมกันเลยค่า

อันนี้ก็5วันค่ะ ออกไปลัลลาข้างนอกได้แล้ว ทำที่นี่ดี๊ดีค่ะ ไม่บวมไม่เขียวไม่ช้ำ มิกฟินนน

และนี่7วันค่ะ จมูกสวยแค่ไหนถามใจเธอดู แต่ห้ามแซวถึงใจมิกนะ มิกงอนจริงๆด้วย 55

และ15วันค่ะ แต่งหน้าแต่งตัวสวยๆ ง่ายขึ้นเย๊อะ *เสียงสูง* อิอิ
หมดแล้วค่า โชว์แค่นี้พอ ใครอยากดูอีกมิกไม่ให้ดูนะ ให้ไปทำเองลองเองเลยดีกว่า เพราะมิกทำแล้ว ถูกใจค่ะ เก๋กู๊ดดด รักสุดๆไปเลยย ><

โพสต์ 2016-8-26 16:12:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aim8865 เมื่อ 2016-8-26 16:15

ทำที่เดียวกันเลยค่ะ แต่เราทำเป็นปากกระจับกับคุณหมอณัทธร จมูกคุณหมอกิตติศักดิ์คิวเยอะใช่มั้ยคะ มีแพลนอยากทำเพิ่ม
โพสต์ 2016-8-26 18:08:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำทรงอะไรคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-10 15:45:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำตัวหยดน้ำค่ะ แต่แบบไม่ใช้กระดูกหลังหู น่าจะชื่อ ลัคซุรี่เทียร์ดรอป มั้งนะคะ ไม่แน่ใจ 5555 แต่เริศค่ะ มิกรับประกันเพราะหมอกิตติศักดฺิ์เค้าเหลาซิลิแบบพิเศษให้เองเลย หยดน้ำปังๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-10 15:46:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
aim8865 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-26 16:12
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ แต่เราทำเป็นปากกระจับกับคุณหมอ ...

ยังไงลองโทรสอบถามจองคิวเลยค่า หรือน่าจะถามในเพจรพ.เองเลยได้มั้งนะ ลองดูๆค่ะ สวยแน่นอนน้องมิกคอนเฟิ๊มมม
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-10 15:47:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบช้าหน่อยนะคะ นานๆทีจิมา อิอิอิอิอิอิ
โพสต์ 2016-9-16 12:58:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกมดกดเข้ามาดูเพราะรูปที่ขึ้นโชว์คุ้นๆ ที่ไหนได้ ทำรพ.เดียวกันนี่เอง
โพสต์ 2016-10-1 11:38:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยครับ ทั้งทรงจมูกและคนทำ
โพสต์ 2016-10-3 09:46:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เขียนสนุกดีค่ะ อยากเห็นเพื่อนสาวจัง ว่าตอนนี้เป๊ะขนาดไหนแล้ว ><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้