ดู: 2564|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผ่าฟันคุดเจ็บไหม

[คัดลอกลิงก์]
วันอังคารต้องไปผ่าฟันคุดแร้ว ดีใจ เพาระจะดั้ยติดเครื่องซะที  555.  แต่กัวเจ็บมากๆๆๆ  แต่ถ้าผ่าเสดแร้วจามาบอกน่ะ
ติดเครื่อง?? เครื่องไรหรอจ๊ะ??
แต่ผ่าอ่ะ ก้อเจ็บนะ  เจ็บตอนฉีดยาชาลงไปค่ะ
แต่หลังจากนั้น ก้อไม่เจ็บแระ
หลังยาชาหมดฤทธิ์ ก้อไม่เท่าไหร่หรอก เจ็บแบบ ทนได้
สู้ๆนะ อิอิ ว่าแต่ ติดเครื่องไรหว่า????????
ตอบกลับ 2# is_joy_naka

ดูเหมือนน้องเค้าจะดัดฟันง่ะคุณจอย
ตอนผ่าไม่เจ็บเลยครับ แต่หลังผ่าเสร็จแนะนำทานยาตามทันทีสองเม็ด

มิเช่นนั้นพอยาชาหมดฤทธิ์จะปวดมากๆ จากนั้นก็ทานยาตลอดเลยทุกสองชั่วโมง

กิกิกิ จะได้ไม่ปวดมากเน้อ สู้ๆ ละกัน
ตอนผ่าก็เฉยๆนะ แต่ตอนที่มันเป็นรูแล้วปวดตุ๊บๆตุ๊บๆเนี่ย มันทรมานบอกไม่ถูก
อาการปวดเป็นเรื่องธรรมดาหลังผ่าค่ะ แนะนำว่ากินยาแก้ปวดทันทีหลังผ่าเสร็จและเอาน้ำแข็งประคบแก้มข้างที่ผ่าค่ะ จะบรรเทาได้นะคะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ
ตอนฉีดยา  เจ็มมาก
หลังหมดยาชาก็ปวด  แต่มันจำเป็นต้องทำนี่

แถมเลือดยังไหลซึมออกมาเรื่อยๆให้เป็นกังวลอีก(ทำครั้งแรก กังวลไปหมด)
น้องหน้าตาน่ารัก
เจ๊บบ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนฉีดยาา า อ่ะ  เหมือนเอาที่ขุดพื้น มาขุดฟันเราอ่ะะ เลือดเต็มม อ่ะะ
เอ่อ....ไม่เคยผ่าฟันคุด ไม่เคยดัด  แต่เท่าที่อ่านที่เพื่อนๆมาแชร์ ก้อรู้สึกได้เลยว่าคงจะเจ็บแบบสุดซึ้งง.....................
ไม่เจ็บครับ  หมอฟันฉีดยาชา  ฮ่าๆๆ ไม่ได้ผ่าสด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้