ดู: 463|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ศัลยกรรมปากบางแก้มทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
        วันนี้แก้มจะมาคุยให้ฟังเรื่องการทำปากบางค่ะ เริ่มจากแก้มจะอธิบายในแบบของแก้มแล้วกันนะคะ นั่นก็คือแก้มเป็นผู้หญิงที่ปากบนและล่างหน้าพอๆกัน ซึ่งปากเท่ากันดูแล้วไม่เหมือนผู้หญิงดูไม่มีเสน่ห์เลย ก็เห็นปากของเน็ตไอดอลหลายๆคน ก็เห็นเขาบอกกันว่าส่วนมากทำปากบางกันค่ะ แล้วหน้าจะเปลี่ยนจะหวานขึ้น

พอดีว่าแก้มได้ติดตามเพจของโรงพยาบาลเลอลักษณ์แล้วเห็นราคาไม่ได้แพงมากจึงลองโทรเข้ามาปรึกษา แต่ไหงตกลงทำก็ไม่รุ้เหมือนกันโดนเซลขาย ตามนั้นไปเลยค่ะ ก็โทรเข้ามาเขาก็จะถามประมาณว่ามีการรีเควสหมอที่จะทำหรือเปล่าถ้าไม่มีจะได้บุ๊คได้ง่ายๆกว่า ตอนนั้นอ่ะเห็นแบบรีวิวหมอสิทธิชัยว่าทำปากสวย ก็เลยรีเควสไปค่ะ วึ่งการรีเควสหมอที่มีเคสเยอะจะต้องทำใจเลยว่ารอนะคะไม่ได้ทำได้เลยค่ะ

เมื่อถึงวันที่คุณหมอนัดเข้าไปทำวันนั้นต้องเตรียมเงินไปจ่ายและเตรียมใจศัลยกรรมได้เลย ไปแต่เช้าเพราะจองคิวแรกอยากเสร็จไวค่ะ ก่อนนั้นแก้มลงลงคิวไว้แต่ยังไม่ได้สมัครและลงประวัติไว้ ก็เลยต้องเข้ามากรอกรายละเอียดให้เรียบร้อยก่อนค่ะ พร้อมตรวจความดันค่ะ มีวัดไข้ด้วยนะ ก้ดีค่ะสบายๆ จากนั้นก็ไปจ่ายตังก่อนจะเข้าผ่าตัด และรับยาค่ะ ตอนที่แก้มได้ยาก็จะมียาแก้ปวด ยาลดบวม ยาแก้อักเสบ น้ำเกลือ ส่วนยาทาจะเป็นการซื้อแยกค่ะ
        เมื่อเข้าไปพบหมอ คุณหมอจะดูความหนาของปากให้ยิ้มให้ดูว่าเวลายิ้มเนื้อปากตะเลิดถึงไหน เช่นถ้ายิ้มแล้วเห็นเงือกหมอจะบอกว่า สามารถทำปากได้นิดเดียวจริงๆไม่ทำหยักเยอะ สาเหตุที่ทำได้แค่นี้ไม่ใช่หมอไม่เก่งนะหรือทำให้หยักเยอะไม่ได้ แต่หมอต้องดูว่าหากตัดเยอะเกินไปแล้วยิ้มจะไม่เห็นปากบนเลย เอาง่ายๆ ทรงเดิมยิ้มอย่างไรก็จะทำตามทรงเดิมค่ะ หมอก็ถามว่าเคยเห็นคนยิ้มเห็นเหงือกบนหมดไหวค่ะ คิดว่าสวยหรือเปล่าถ้าคิอว่าสวยหมอตัดให้เยอะก็ได้นะ แต่หมอแค่แนะนำและบอกก่อนเท่านั้น เป็นการตกลงกันคนไข้กับหมอมีบางเคสหมอเห็นว่าเอาหมอไปรีวิวว่าตัดทำไมเหมือนไม่ตัด ซึ่งหมอก็ได้อธิบายไปแล้ว แต่บางเคสลูกค้าไม่พอใจมากกว่า หมอก็ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่เพียงบอกลูกค้าว่าจะเป็นประมาณนี้เพราะหมออยากให้สวยแบบธรรมชาติมากที่สุด
        ในใจก็คิดตามันก็จริงแบบที่หมอบอกนะ แก้มว่าคนเราส่วนมากจะอยากทำแบบดาราเน็ตไอดอลแต่ไม่มองว่าตัวเองทำได้แค่ไหนกัน แล้วโทษนุ้นนี่นั่น บางทีก็ต้องดูพื้นฐานตัวเอง จริงๆแก้มอยากให้มันเป็นกระจับมากๆ แต่คือยิ้มเดิมๆมันก็ขึ้นไปเห็นเหงือกเยอะแล้วไงเลยทำได้นิดเดียวทำไรไม่ได้ ทำใจเลย คุณหมอให้คำแนะนำที่ดี ตรงๆ ทำให้เราคิดได้ค่ะ ไม่ได้สักแต่ทำไปงั้นถือว่าดีค่ะ
        พอทำเสร็จบอกเลยว่าเจ็บโครตๆๆๆๆๆๆเจ็บจริงๆนะทำปาก ไม่ได้โกหก ใครบอกไม่เจ็บ แต่ตอนที่ทำไม่ต้องหลัวเลยเขาฉีดบาสลบให้ค่ะ และค่อยทำการผ่าตัดทีหลังซึ่งในจุดนี้ดีมากๆเลย ชอบเพราะไม่ต้องมากลัวว่ามีดจะกรีดแล้วนะให้น่ากลัว ก็หลับๆไปเลย

ไหมที่เย็บให้เป็นไหมละลายค่ะ ไม่ต้องกลับมาตัดไหม ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เขาต้องให้กลับมาตรวจหลังทำ แต่แก้มขี้เกียจไปละ ก็เลยไม่ไปเพราะปากไม่มีปัญหาอะไรเลย
        วันแรกที่กลับไปถึงบ้านแก้มก็จะเอาคูลแพคมาปรพคบที่ข้างแก้มไว้ค่ะ ช่วยลดอาการแก้มบวมค่ะ เพราะแน่นอนปากบวมแน่ ขนาดร้อนในยังเจ็บมากแล้วตัดปากเย็บๆจะไม่เจ็บได้ไง ฮ่ะ

หลังทำนะคะ

การทำปากช่วงที่ตุ่ยๆ ก็จะชอบเพราะดูสวยดี ต้องรอประมาณ 3 เดือนหมอว่าจะเข้าที่ได้ดีที่สุด ดังนั้นคนที่ทำปากต้องใจเย็นๆนะคะ สู้ๆค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้