ดู: 1050|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กู้หน้าพังสิวบุกเพราะแพ้ครีมสเตียรอยด์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีนะคะแนะนำตัวก่อนนะ เราชื่อแจนค่ะ ทำงานเป็นพยาบาล เมื่อก่อนเราหน้าขาวมาก เพราะใช้ครีมหน้าขาว สิวก้นานๆจะเป็นที มีสิวอุดตันบ้าง แล้วก็มีนิสัยชอบบีบสิว มีรอยด่างดำสิวเล็กๆตามแก้ม แต่ก็แต่งหน้ากลบเอา ตอนนี้เรามีปัญหามีปัญหาหนักใจมากๆ ก็คือ สิวเห่อขึ้นมาเต็มหน้า ทำให้เราขาดความมั่นใจไปเลย ไม่อยากเจอหน้าใคร ไปทำงานก็ใส่ Mask ปิดปากตลอดยิ่งใส่ยุ่งอุดตันเหงื่อสิวก็ยิ่งขึ้น เครียดค่ะ ใครๆทักว่าสิวเห่อ ไปทำอะไรมา ทำไมหน้าเป็นแบบนี้ เรายิ่งเครียดเลยค่ะ ไม่อยากเจอหน้าใครเลยจริงๆ

ภาพก่อนเข้ารักษาเราเป็นสิวอุดตันเต็มหน้า แล้วเราไปกดสิวออกที่คลินิกแห่งหนึ่ง ปรากฎว่าสิวอักเสบเต็มหน้า เจ็บหน้ามาก หน้ามีแต่รอยแดงรอยดำเต็มไปหมด ทรมานสุดๆค่ะ แย่มากเลย

เราหาข้อมูลการดูแลรักษาสารพัด ใครแนะนำอะไรทำตามหมด ทำทึกอย่างซื้อผลิตภัณฑ์ไปหลายอย่างก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมีแต่เสียเงินค่ะ และเสียความรู้สึกเพราะสิวก็ไม่หายเลยตัดสินใจจะหาคลินิกรักษาสิว เราหาข้อมูลใน google ไปเจอเคสที่คล้ายๆเราค่ะ เขียนบทความแนะนำผลการรักษาสิวที่ธนพรคลินิก  เราเลยหาข้อมูลต่อๆไปว่าได้ผลจริงมั้ย หลายๆคนที่ไปรักษาบอกว่าดีขึ้นจริงๆ ราคาไม่แพงด้วย เราเลยตัดสินใจเลยค่ะ บ้านเราอยู่สระบุรี เราหาเวลาว่างขับรถไปธนพรคลินิก ใกล้สุดคือสาขารังสิตค่ะ  ครั้งแรกที่เข้าไปรู้สึกดีจริงๆค่ะ คลินิกสวย พนักงานต้อนรับหน้าตาน่ารัก ยิ้มแย้มแจ่มใสเป็นกันเอง เราได้พบหมอวิเคราะห์สภาพหน้าค่ะ หมอก็น่ารักมากค่ะ. ให้คำปรึกษาและให้กำลังใจดีมากๆเลย เรารู้สึกมีความหวังว่าเรารักษาหายหน้าจะใสสวยขึ้น

เราได้รับคำแนะนำโปรแกรม Magenta Light เป็นการฉายแสงรักษาสิว และซื้อโปรแกรมนี้ไป 1 คอร์ส 5 ครั้ง ราคา 6,000 บาท ซึ่งคุ้มมากนะ เพราะเห็นผลดีขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกจริงๆ ซึ่งในโปรแกรมจะมีหลายขั้นตอนค่ะแต่ไม่ยุ่งยาก อย่างแรก คุณหมอได้ฉีดสิวอักเสบ ให้ค่ะ ตอนฉีดเจ็บนิดเดียวค่ะรู้สึกคันๆเหมือนมดกัด แต่ทนได้เพราะความสวยค่ะ พอจัดการสิวอักเสบหมดแล้ว ต่อไปกดสิว  ขั้นตอนนี้ต้องใช้ความอดทนจริงๆค่ะ บางเม็ดออกยากต้องกดหนักเพื่อให้หัวสิวออกหมด บางเม็ดแทบไม่รู้สึกค่ะ พนักงานเป็นคนลงมือกดค่ะ คอยถามเราเสมอทนได้มั้ย เอาใจใส่มากค่ะ พนักงานกดละเอียดจริงๆ ค่ะ รู้สึกได้เลยว่าหน้าเรียบขึ้นหลังกด และสิวอุดตันออกมาเยอะเลยค่ะ หลังจากกดครั้งแรก กลับบ้านไปไม่มีสิวอักเสบขึ้นเลยค่ะ ยอมรับเลยกดดีมากๆ มีรอยแดงหลังกดประมาณ 2 วันแล้วก้จางลง หลังกดสิวมีมาส์กสิวต่อค่ะ เป็น Comedone Mask ซึ่งช่วยลดอาการบวม แดงจากการกดสิว แถมยังช่วยลดสิวอีกด้วย มาส์กอยู่ประมาณ 10 นาที เย็นสบายหน้ามาก ไม่รู้สึกเลยว่าที่กดสิวมาเจ็บหน้าขนาดไหน

กดสิวอุดตัน

มาส์กสิว

และมาถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้วนั้นก็คือ การฉายแสง Magenta Light แสงสีฟ้าที่ช่วยรักษาสิว ใช้เวลา 20 นาที ค่ะ ตอยฉายแสงไม่รู้สึกอะไรเลย รู้สึกอุ่นๆค่ะ

หลังจบขั้นตอนแล้ว ก่อนกลับ ก็ได้รับยากินรักษาสิว และยาทาอีก 5  ตัวด้วยกัน ครบสูตรในการรักษาสิวของจริง

วันนี้ผ่านมาเดือนกว่าแล้ว หลังจากทำครบ 5 ครั้งขอบอกไว้ตรงนี้เลยนะคะ เราพึงพอใจกับผลการรักษานี้มาก มีคนทักว่าหน้าดีขึ้น สิวอุดตันก็น้อยลงค่ะ สิวอักเสบไม่มีเลย  มาดูผลลัพธ์กันนะ

หมดคอร์สรักษาเราได้ซื้อยามาทาและยามากินต่อเพื่อผลการรักษาที่ต่อเนื่อง ตอนนี้พึงพอใจจริงๆค่ะ หน้าเรายังมีนอยสิวเดิมจางๆอยู่ แต่ก็มีความมั่นใจมากขึ้นกว่าเดิม ประทับใจจริงๆค่ะ. ขอบคุณ ธนพรคลินิกมากค่ะ

มาดูโหมดหน้าสดทุกๆองศากันบ้างน้า

16-07-04-20-18-08-062_deco.jpg (570.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้