ดู: 1451|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รูจมูกไม่เท่ากันหลังถอดซิลิโคน ใครเป็นบ้างครับ กังวลมาก

[คัดลอกลิงก์]
ผมเสริมจมูกมาได้ 2 อาทิตย์ รูจมูกก็ดูสูงขึ้น2ข้างเท่ากันปกติ ครับ เพราะปลายจมูกยาวขึ้น เป็นหยดน้ำ แต่ผมไม่ชอบช่วงแกนันสูงและรักเป็นแกนเล็กๆ ก่อนทำพอมีดั้งบ้างครับ แต่ไม่มีปลาย พอดูแล้ว ไม่ชอบและเป็นคนคิดมากครับ เพราะทำแล้วหน้าดูแข็งๆดุๆขึ้นครับ เพราะตอนนั้นยุบบวมแล้ว แต่เข้าใจครับว่าต้อง3เดือนถึงจะชัดกว่าแต่นี่2อาทิตย์เป็นแกนแหลมขนาดนี้ เลยกลุบไปขอหมอที่เดิมเอาออก หมอก็บอกว่ามันยุบแล้ว ยุบเร็วนะ แต่ยังยุบได้อีก แต่ผมก็บอกว่าไม่สบายใจ เลยถอดให้ เพราะถ้ารอ 3เดือนผมก็ยังอยากเอาออกอยู่ดีครับและจะยากกว่าเดิม เพราะพังผืดจะมา
ถอดช่วง2-3วันแรกหนังยังหลวมๆครับ 5-6 วันก็กระชับขึ้นครับ เริ่มติดเนื้อ ปลายจมูกผมไม่เชิด รั้ง นะครับ แต่ยังเป็นทรงหยดน้ำอยู่ คล้ายตอนเสริม ทุกอย่างไม่บวมช้ำเลยครับ ยุบลงเรื่อยๆ  พอสองอาทิตย์ นี่แหละคือทรงจมูกที่ผมต้อการเลยครับ โด่งเป็นธรรมชาติ แบบว่า เพื่อนบางคนที่รู้ว่าทำ ยังคิดว่าเสริมอยู่ เพื่อนที่ไม่รู้ว่าไปทำมาจนเอาออกแล้ว ก็ไม่ได้ผิดสังเกตหรือทัก555
ปัญหาคือ รูจมูกข้างที่ผ่าออกยังเป็นทรงโด่งสูงกว่าอีกข้างธรรมดาครับ ไม่เท่ากัน และกว้างกว่า แต่ปลายจมูกผมยังโด่งกว่าก่อนเสริมครับ กลับไปถามหมอหมอบอกต้องรอ2เดือนจะลงมาเหมือนเดิม หรือใกล้เคียงมากที่สุด เพราะแผลที่กรีดยังไม่หายดี แต่ผมก็ยังกังวลอยู่ครับ แอบไม่เชื่อหมอ
   อยากราบว่ามีใครที่ถอดเร็วแล้วเป็นบ้างมั้ยครับ และสุดท้ายยุบสนิทรูจมูกจะกลับมาใกล้เคียงกันหรือป่าว
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-11 18:00:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนผู้ที่เคยทำแล้วถอดช่วย ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-15 01:29:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบทีครับบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้