ดู: 2337|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกระหว่าง เมดเมติก กับ ดีมอร์ ที่ไหนดี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ

กำลังตัดสินใจ จะทำจมูก มองอยู่2ที่

เพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ แนะนำหน่อยค่ะ

ระหว่าง เมดเมติก กับ ดีมอร์

ทำคลินิคไหนดี ค๊ะ

หรือ เพื่อนๆ มีที่ไหนแนะนำ

แนะนำได้น๊ะค๊ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
เราทำกับหมอโอภาส ที่เลอแบ็งค็อค คลินิก สวยดี ถ้ายังไม่เสริม ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอได้ค่ะ เขาปรึกษาฟรีค่ะ
แพรวทำที่เมดเมติกนร้า ทำมาปีนึงแล้วจ้า ถูกใจมากอ่า

แนะนำๆ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-11 10:46:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tansana615 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-11 09:59
แพรวทำที่เมดเมติกนร้า ทำมาปีนึงแล้วจ้า ถูกใจมากอ่า

หูยสวย.ปังมากค่ะ
ทำกับหมอ อะไรค๊ะ
แพงไหมค๊ะ
ทำไมรูปสุดท้าย ลงภาพวาบหวิว ไม่เข้าใจ
nivet ตอบกลับเมื่อ 2016-8-11 14:45
ทำไมรูปสุดท้าย ลงภาพวาบหวิว ไม่เข้าใจ

น่าจะโชว์ จมูก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gulva เมื่อ 2016-9-16 03:29

เราไปปรึกษาที่ Dmor มา ไม่ประทับใจ sale (เรียกว่าเลขาหมอ) เลยค่ะ เซลล์บริการแย่
ใจจริงตั้งใจมาจองกะหมอตุ๊กโดยเฉพาะ ชอบตั้งแต่ดูรีวิวและดู clip ที่หมออธิบาย หมอดูใจเย็น พูดเพราะมากๆ

ของเราเคสแก้นะคะ ฉีดฟีลเลอร์มา
เลขาหมอก็จัดเต็มราคาเลยค่ะ ตั้งแต่ตะไบฮัมป์ ตะไบฐาน หาว่าเราจมูกเบี้ยว
ให้ต่อกระดูกหลังหูทั้งๆที่ในคลิปหมอไม่แนะนำให้ต่อเลยนะคะ (เรายืนยันว่าไม่ทำ)
บวกราคาได้จัดเต็มมาก หมอไม่พาณิชย์ เลขานี่ตัวพาณิชย์เลย

เสริมใหม่ราคาโปร 20000
ขูดฟีลเลอร์ +20000
แต่งปลายเรียว +3000
ค่าตะไบฮัมพ์+3000

หาว่าเราฐานจมูกเบี้ยว << ตั้งแต่เสริมมาไม่มีอาการเบี้ยวเลย เราเช็คตลอด

หาว่าเราฉีดฟีลเลอร์เถื่อนมา
<< เราจะเดินออกจากคลินิกไปรอบนึงละ แค่บอกว่าฉีดมาก็บอกของเถื่อน หมอไม่รับทำ
แล้วเราฉีดมาหลายปีมาก ก็ยังยัดเยียดว่าเราเพิ่งฉีดๆอยู่ได้ คุยแล้วปวดหัวเหมือนคุยกันไม่รู้เรื่องอะค่ะ

กลัวว่าเสริมมามีปัญหาจะโดนเลขากีดกันไม่รับผิดชอบรึเปล่าก็ไม่รู้ อยากเปลี่ยนเซลล์ ไม่ก็เปลี่ยนคลินิกไปเลย

เราเพิ่งหปทำดีมอร์ ได้ 2 วันค่ะ
คุณหมอกับพี่ๆพนักงานน่ารักมาก แต่จมูกยังบวมๆอยู่เลยแนะนำอะไรมากไม่ได้

ดีมอร์เน้นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้าเรานะ คุณหมอจะบอกตั้งแต่แรกเลยว่า จมูกของเราทำได้แค่ไหนถ้าจะเอามากกว่านี้หมอ/ม่ทำให้นะ แล้วเคสของเราคือ มีฐานเดิมอยู่แล้ว หน้าผากแคบไม่นูน จะเสริมสันสูงๆไม่ได้เพราะจมูกจะไม่รับกับหน้าผาก ฐานเอียงด้วย เสริมมาต้องทำใจว่าเอียงนิดหน่อย

เราก็โอเค หมอเอารูปให้ดูเลยว่าจมูกเดิมเราเบี้ยว มันก็เบี้ยวจริง แต่ไม่เยอะ. ตอนใส่ซิลิโคน หมอเลยแต่งให้จมูกเรากลับมาตรงอีกครั้ง มันก็ตรงจริงๆนะ ต้องขอบคุณหมอตุ๊ก เคสเราทำนานมาก. เข้าไปห้องผ่าตั้งแต่ 2 ทุ่มกว่าๆ ออกมา 4 ทุ่มพอดี หมอตั้งใจเหลาซิลิโคนมาก ออกแบบให้เข้ากับเรา

ถ้ารับเรื่องราคาที่อาจจะแพง ที่ดีมอร์ก็ดีนะคะ พอดีของเราต้องตะไบฮัมฟ์ แต่งปลายด้วย (ตอนนี้มีโปรโมชั้นรีวิวอยู่ ถ้าเรายอมให้คลินิกเอารูปเราไปรีวิว จะได้ลดครึ่งราคา (แต่ก็แอบแพงอยู่ดี)
mayza2539 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-26 07:13
เราเพิ่งหปทำดีมอร์ ได้ 2 วันค่ะ
คุณหมอกับพี่ๆพนักงาน ...

หมอทำพังคะของเรา4เดือนรวมถอดซิลิโคนออกแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้