ดู: 893|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว Laser หน้าเนียนใสไร้รูขุมขน เป๊ะระดับHD

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nufin เมื่อ 2016-8-10 12:25

สวัสดีค่ะ วันนี้น้ำมารีวิวเลเซอร์ค่ะ เมื่อก่อนน้ำเคยเป็นสิวเห่อหนักมากค่ะ ตอนวัยรุ่นก็ไม่เป็นสิวนะคะ แต่พอจบมหาลัยเริ่มเป็นค่ะ แล้วขึ้นมาแบบ แม่เจ้า!!!!!!  เป็นอยู่ 2 ปีค่ะ ตอนนี้หายแล้ว หายเองค่ะ น่าจะเป็นเพราะฮอร์โมนเราคงที่แล้วมั่งคะ แต่ๆๆ สิวหาย รอยไม่หายค่ะ น้ำยังมีรอยแดงที่แก้มอยู่ค่ะ ลองสารพัดครีมแล้วก็ไม่หายค่ะ แล้วน้ำมีปัญหาเรื่องรูขุมขนด้วยค่ะ เลยตัดสินใจไปเลเซอร์ที่คลินิกรัสมิ์ภูมิค่ะ
        น้ำทำที่สาขาพระราม2 เพราะใกล้บ้านค่ะ (เขามีอีกสาขาที่รัตนาธิเบศน์ด้วยค่ะ) อยู่ในซอยพระราม2 60 ค่ะ ใกล้ๆ Big C พระราม2 คลินิกเป็นสีฟ้าๆ ค่ะ ลืมบอกไปค่ะว่า ต้องโทรนัดหมอก่อนนะคะว่าเราจะมาวันไหน เวลาไหนอะค่ะ ตอนแรกกะว่าจะเข้าไปเลยแต่ก็เอะใจเลยลองโทรไปสอบถามก่อน ทางเจ้าหน้าที่ก็แนะนำว่าถ้าโทรก่อนจะดีกว่าค่ะ เพราะหมอรัสมิ์ภูมิเขาดูแลเองทุกเคสเลย คิวทองจริงๆ แนะนำว่าให้มาก่อนเวลานัดเล็กน้อยค่ะ
(ชื่อคลิกนิกเป็นภาษาอังกฤษแบบนี้ค่ะ)

(บรรยากาศระหว่างรอเข้าพบหมอค่ะ เราชอบโซฟามากเลย อลังการดี 55)

เลเซอร์ที่เราทำอะ ถามว่าเจ็บมั้ย ก็เจ็บนิดๆค่ะ แต่มันเจ็บแบบพอทนได้นะ ตอนที่ทำเสร็จใหม่ๆ มันจะมีรอยแดงๆ ค่ะ ด้วยความที่หน้าเรามันมีรอบแดงอยู่แล้ว มันก็เลยดูแด๊งแดงไปอีกค่ะ แต่มันแดงอยู่ประมาณ1-2วันเองค่ะ พยายามอย่าให้โดนแดด ประมาณวันที่2ไม่ก็3 หน้าเราลอกนิดๆ ตรงแก้ม แต่หมอบอกว่ามันเป็นปกติ เดียวก็หาย เราเลยสบายใจค่ะ
        จะบอกว่า รอยแดงมันดีขึ้นจริงๆค่ะ คือมันดีอ่า ไม่ใช่แค่รอยแดงหายนะ เรารู้สึกว่าหน้าเราเนียนขึ้นเพราะรูขุมขนเล็กลง คือดีใจมาก รู้งี้เราทำตั้งนานละ 555  
        จบแล้วค่า จริงๆก็ไม่มีอะไรหรอกค่ะ เราแค่อยากมาเล่าให้ฟังเฉยๆ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากสวยนะคะ ปล* ช่วงแรกๆ พยายามหลีกเลี่ยงแดดนะคะ เป็นไปได้ไม่ออกแดดเลยจะดีสุดค่ะ เพราะเลเซอร์ใหม่ๆ หน้าเราบอบบางมาก เดี๋ยวเป็นฝ้าน้า  

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้