ดู: 2097|ตอบกลับ: 6

[เสริมหน้าอก] รีวิว หน้าอก Natrelle 440 CC แผล Scarless ใต้ราวนม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JubHairColor เมื่อ 2016-8-8 15:59

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวหน้าอก ผ่าตัดได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว กับคุณหมอกิตติศักดิ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

ต้องบอกเลยว่าเหตุผลที่เลือกคุณหมอกิตติศักดิ์ เพราะเชื่อในประสบการณ์ของคุณหมอค่ะ ติดตามผลงานตลอดค่ะทั้งยูทูป และตามรายการต่างๆ ชอบค่ะ มีรู้สึกทำกับคุณหมอแล้วปลอดภัย ต้องออกมาสวยแน่ๆค่ะ ดูจากเคสต่างๆที่คุณหมอทำลง รีวิว ไว้ค่ะ ที่พักสะอาดมากๆค่ะ จำได้ว่าเราโวยวายมากค่ะวันนั้น 55

เคสเราทำไปวันที่ 7 กค.59ค่ะ นัดไว้ 9 โมง มาถึงคนเยอะมากๆ ค่ะ นั่งรอคิว มีเจ้าหน้าที่พาไปรอที่ห้องพัก VIP ค่ะ ซักพักให้น้ำเกลือ แล้วเรียกเข้าห้องผ่าตัด เผลอหลับแป๊บเดียวค่ะ ไม่ถึงครึ่งชม. เรามาตื่นอยู่ที่ห้องพักซะแล้ว หมอผ่าเร็วมากค่ะ เค้าว่ายิ่งผ่าตัดเร็วแผลยิ่งติดได้ดีค่ะ

หลังจากถอดผ้าออกแล้ว ได้เห็นน้องนมใหม่ (ยังบวมอยู่) กรี๊ด...ชอบ

เราเลือกเทคนิคการเย็บแผลแบบ Scarless และเลือกเปิดแผลใต้ราวนมค่ะ เพราะเราเป็นช่างผมอ่ะเนอะ ถ้าเปิดใต้รักแร้กลัวยกแขนไม่ไหว
พยาบาลวิ่งมาดูแลทั้งคืนค่ะ เพราะเนื้อหน้าอกเดิมน้อยมาก แทบไม่มีเลยค่ะ เลยตึงๆบวมๆ คุณพยาบาลคอยให้ยาแก้ปวดให้ตลอดเลยค่ะ พอช่วงเที่ยงของอีกวันคุณหมอมาตรวจ แล้วให้กลับบ้านค่ะ กลับไปพักฟื้นต่อที่บ้านเดินได้แล้วค่ะ ผ่านไปอีก 3วันทำอะไรได้ปกติกค่ะ พอครบ7วันขับรถได้แล้วนะคะ แต่จะไม่ขับเยอะค่ะ กลับสะเทือน ใช้ชีวิตปกติค่ะไม่เจ็บไม่ปวดแล้วค่ะ ก่อนนอนก็ใส่บรานอนนะคะ หน้าอกจะได้เข้ารูปค่ะ เท่ากันค่ะ

รูปนี้ประมาณ 3 อาทิตย์นะคะ แผลแห้งแล้ว มีรอยช้ำบางๆ จุดนึง

วันนี้ครบ 1เดือนค่ะ มาให้คุณหมอตรวจค่ะ แผลที่ผ่าเป็นแค่รอยขีดนิดเดียวค่ะ แต่ทายาทุกวันเริ่มมองไม่ค่อยเห็นแล้วค่ะ ทุกวันนี้มั่นใจมากขึ้นค่ะ จากที่ไม่มีหน้าอกเลย ตอนนี้หาซื้อเสื้อในใส่ง่ายมากค่ะ อิอิ รู้สึกใส่อะไรก็สวยค่ะ
81816.jpg 81818.jpg

ขอบคุณ คุณหมอกิตติศักดิ์ มากๆเลยนะคะ ที่เนรมิตความสวยให้ค่ะ ของเราทำรุ่น Natrelle ไป เป็นซิลิโคนที่ดีที่สุด ลดการเกิดพังผืดได้ดี แทบไม่ต้องนวดเลยค่ะ นิ่มมากๆเหมือนเป็นหน้าอกเราจริงๆเลยค่ะ มีที่เลอลักษณ์ ที่เดียวนะคะ ชอบมากเลย แฟนก็ชอบ
81814.jpg 81815.jpg

ฝากถึงเพื่อนๆที่อยากทำหน้าอกนะคะ ควรศึกษาข้อมูลให้ดีค่ะ ดูรีวิว และคลิปเยอะๆค่ะ และสอบถามจากผู้รู้เยอะๆนะคะ ติดตามข่าวสารบ่อยๆค่ะเพราะก่อนทำเราดูเยอะมากค่ะ มีที่เลอลักษณ์ แทบไม่มีปัญหาเลยค่ะ

โพสต์ 2016-8-8 17:30:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าว บูมๆๆเลย สวยจ้า
โพสต์ 2016-8-9 02:42:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทรอยแผลปัจจุบันได้มั๊ยคะ
โพสต์ 2016-8-9 10:53:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ อยากทำบ้างจัง
โพสต์ 2016-8-9 11:03:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ
เจ้าของกระทู้หน้าอกสวยมาก
โพสต์ 2016-10-31 16:44:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ แผลสการ์เลสเป็นยังไงคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้