ดู: 663|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ กับจมูกใหม่ที่เข้ากับใบหน้า กับหมอธนัญชัย รพ.บางมด

[คัดลอกลิงก์]
นับเป็นความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ของชีวิตเลยก็ว่าได้ เมื่อตัดสินใจทำศัลยกรรมจมูกที่ รพ.บางมด

ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ดิฉันชื่อฤทัยรัตน์  ค่ะ ทำจมูกตั้งแต่วันที่ 11 มิถุนายน 59 ถึงตอนนี้ก็ 1 เดือนกว่าแล้วค่ะ

คุณเคยเป็นมั้ย? หน้าตามีผลต่อความรัก... ซึ่งดิฉันได้ประสบกับตนเองมาแล้วค่ะ คือเคยคบกับแฟนตั้งแต่มัธยมเป็นเวลา 2 ปี ซึ่งไม่เคยเจอหน้ากัน มีเพียงคุยผ่านทางโทรศัพท์เท่านั้น แต่วันนั้นเราได้นัดเจอกัน เราเคยบอกกับเค้าไปว่าเราอ้วน ไม่สวย ทั้งดำอีก แต่เค้าบอกเราว่าเค้ารักเราในสิ่งที่เราเป็น ไม่ได้รักที่รูปร่างหน้าตา พอเจอกันวันนั้น เค้าทำสิ่งนี้ ที่ทำให้รู้สึกแย่ที่สุด คือการจุดประทัดใส่ดิฉัน ไล่ยังกะตัวประหลาด หลังจากวันที่นัดเจอกันก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย บอกตรงๆ ว่าเสียใจค่ะที่เป็นแบบนี้ ทำให้น้อยใจในหน้าตาตัวเอง แต่นั่นไม่ใช่สิ่งที่เราจะต้องมาจมอยู่กับความน้อยเนื้อต่ำใจ แต่กลับเป็นเหมือนแรงบันดาลใจที่ให้เราอยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง เริ่มจากการลดน้ำหนัก ดูแลผิว และได้มาพบกับกิจกรรมที่ รพ.บางมดจัดขึ้น คือกิจกรรม Happily Ever After By Bangmod ให้คุณบอกเล่าปัญหาเรื่องหน้าตามีผลต่องานหรือความรักอย่างไร เพื่อลุ้นทำศัลยกรรมฟรี และดิฉันได้รับคัดเลือกให้ผ่านเข้ารอบสัมภาษณ์ และได้ทำศัลยกรรม

ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด ตื่นเต้นมาก คุณหมอที่ทำให้คือคุณหมอธนัญชัย ประทับใจคุณหมอมากค่ะ คุณหมอพูดเพราะ ใจดีมาก มือเบาอีกด้วย ทุกอย่างรวดเร็วมาก ไม่ถึง 15 นาทีด้วยซ้ำ คุณหมอได้เปลี่ยนแปลงผู้หญิงคนนึงที่หน้าตาปลวกๆ ให้ดูดีขึ้น ทุกคนที่ได้เห็นตั้งแต่วันที่ทำเสร็จใหม่ๆ บอกเลยว่าหน้าดูเปลี่ยนไปมาก ใน 3 วันแทบจะไม่บวม หรือมีรอยช้ำให้เห็นเลย วันที่ 5 ของการทำเริ่มเข้าที่แล้วค่ะ จนครบ 7 วัน ก็ล้างหน้าได้แต่งหน้าไปทำงานได้ปกติค่ะ

ต้องขอขอบคุณกิจกรรมดีๆ จาก รพ.บางมด และที่สำคัญขอบคุณคุณหมอธนัญชัยมากเลยนะคะ ที่ให้จมูกใหม่ และเหมือนได้ชีวิตใหม่ ทำให้ดิฉันมีความมั่นใจ และมีบุคลิกดูดีขึ้นอีกด้วยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้